Em cần các Pro cứu giúp, em đạng bị theo dõi bằng định vị!!!!

thangpro.soc.vn
4/7/2012 5:34Phản hồi: 209
209 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrdoanha
ĐẠI BÀNG
12 năm
1110i đi bác có theo dõi thì làm cái sim phụ nữa
@mrdoanha Cô ấy chỉ cần theo dõi sim chính để biết tôi đi đâu thôi bác ơi.
Cảm ơn bác nhiệt tình nhe😃

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
Dùng BBM của BlackBerry đi bác. Nghe RIM quảng cáo bảo mật ghê lăm. CA cũng ko can thiệp vào đc thì phải. Hên xui...???
@votinh.hht Bác chỉ cho đã rồi phán một câu "hên xui" thì kêu tôi làm sao đây 😕

@thangpro.soc.vn Em chỉ nghe thế nào thì nói lại rứa thôi. BBM thì tránh theo dõi tn thôi vì nó chạy trên server của RIM bảo mật rất cao. Còn nghe gọi thì vẫn bị theo dõi bằng cell ID chắc khó thoát.
Mua con 8700 + BIS tuần xem thế nào. Em ko có ng iu nào như bác để làm chuột bạch cho ace! Hi hi
@votinh.hht Tôi vừa cải nhau một trận vì chuyện này. Cải thì cải vậy thôi chứ cũng kô thoát rồi bác ơi. Giờ tôi chấp nhận chịu thua rồi. Cảm ơn các bác đã quan tâm giúp đỡ!
Có mod ở đây close hộ em nhé thanks!

Mình thấy đây là topic chém gió thì đúng hơn
Về lý thuyết bên nhà mạng nó hoàn toàn kiểm soát đc vị trí thuê bao.
tuy nhiên trên thực tế rất ít người được phép truy cập vào cơ sở dữ liệu này. Và những đối tượng được phép truy cập cũng phải tuân thủ những điều kiện nhất định chứ không phải cứ lúc nào thích là truy cập thoải mái.
Nhất là bác bảo bạn bác bên Thụy sĩ, nếu bạn bác từ bển mà có khả năng truy cập thông tin đó thì chắc chắn trên thế giới có hàng ngàn hacker cũng có khả năng truy cập và chiếm quyền điều khiển lâu rồi
Nếu bác muốn chứng minh, tôi post sdt của tôi lên, bác bảo bạn gái bác check hộ tối qua tôi dang ở đâu thì tôi mới tin
@nuivietnam Bác cũng chịu khó vào để chém nhỉ :rolleyes:

Hơi hơi confuse vụ này 😁
Think you are stupid or your bitch smart?
@DAVIDANHTRAN Are you smart?! 😁:D:D

mình không hiểu bạn gái bác theo dõi bác kiểu gì.Như phim điệp viên thế,theo mình để theo dõi 1 người không đơn giản đâu kể cả bộ công an chả là cái gì cả.Cũng có thế bạn gái bác nhờ người theo dõi chứ làm sao theo dõi đươc từng li tí thế
bhngoc1992
ĐẠI BÀNG
12 năm
hazzz nhi.. nó dám cơ ak
hacnc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em là dân it. Em nghĩ như thế này, cái vụ điện thoại thi bác nên mua thêm 1 con đen trắng và dùng thêm số km để nhắn và điện chi ai tùy thích. Còn vụ yahoo cũng thế, lập nick khác là xg. Cứ to vẻ ngu chi nó theo dõi, chứ cố gắng thì nó càng theo dõi tợn hơn.

Sent from my HTC Desire HD A9191 using Tinhte.vn
bạn chỉ còn cách đổi sim và dùng 1280 😁
insoul
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu gọi là đổi dt hay thay yh thì ko có gì để nói, cô gái sẽ hỏi: tại sao anh lại thay đổi, anh có chuyện gì giấu em phải ko? Lúc đó thì càng chít.
Có cách nào đó mà mình vẫn xài những cái cũ nhưng cô gái vẫn ko biết hoặc bị deface.
Còn về vấn đề mà mấy bác bảo là phải có công văn, phải có giấy tờ....đấy là hình thức thôi bác ơi. Đến một level nào đó thì làm gì cũng dc 😆.
Nhìn chung thì bạn có 1 cô bạn gái tuyệt, nếu xinh gái thì là chuẩn. Về lâu dài thì ko chấp nhận được. Cách hay nhất là có dịp bạn trao đổi thẳng thắn với cô ấy, tình cảm nên được bồi dưỡng bằng sự tin tưởng. Nếu có lấy nhau thì 2 bạn ko thể sống lâu dài được.
@insoul Bác nói đúng rồi, "con gấu" bảo chỉ xin phép khi làm nhiệm vụ để chứng cứ hợp pháp thôi, chứ bình thường thì muốn làm gì cũng chẳng phải phép tắc gì cả.
Tôi đã nói là tôi mệt mõi khi lúc nào cũng bị theo dõi lắm rồi " con gấu" phán lại một câu mà từ khi biết vụ này đến giờ mà cô ấy vẫn dùng. "Anh là người ngay thẳng thì sợ gì em theo dõi"
Thất vọng trong những cuộc cãi lý lắm rồi. Cô ấy bất chấp lý luận của tôi. 😔

MiNi10
CAO CẤP
12 năm
ĐỊNH VỊ SỐ ĐIỆN THOẠI NHƯ THẾ NÀO?
Bạn đang ở nhà, quán cà phê hay phòng làm việc ??

+ Nếu khuya, Ông xã, bạn trai đi nhậu hay tăng hai, tăng ba,... chưa về??
+ Bồn chồn, lo lắng vì Bà xã, bạn gái đang ở đâu hay với ai ??
+ Bạn muốn biết họ đang ở đâu, vị trí nào ??

Rất đơn giản để biết họ ở đâu, bạn chỉ cần truy cập lên máy tính hoặc điện thoại của bạn có kết nối internet là bạn đã có thể biết được vị trí chiếc điện thoại cần theo dõi hiện đang ở đâu, trên đường nào, đang dừng hay đang di chuyển...

Dịch vụ này có thể dùng để xác định vị trí người già (trong trường hợp đi lạc), trẻ em (đi chơi xa nhà, đi học,...), vợ, chồng, người yêu, nhân viên, điện thoại của bạn khi bị mất cắp,...

+ GPS: Thiết bị dùng để xác định vị trí của một đối tượng tại bất kỳ đâu trên thế giới. Độ chính xác từ 5m-15m.
+ Cell-ID: Vị trí của trạm thu phát sóng mà điện thoại đang kết nối. Định vị bằng Cell-ID thì độ chính xác từ 100m-2km, nếu ở thành thị thì độ chính xác từ 100m-300m.

Đây là một đoạn em mới đọc, không biết có đúng như vậy không và có đúng cho trường hợp của bác không?
@MiNi10 Thì giống vậy đó bác ơi, định vị và cả truy cập nội dung nữa.

@MiNi10 Cho e hỏi bác 1 tí: nếu như vậy thi truy cập máy tính hay đt bằng khẩu lệnh thế nào để biết đc thuê bao kia dag ở đâu?

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Theo mình biết thì nếu đã là CA theo dõi thì cần cài đặt j hết đâu, họ chỉ cần kiểm soát với các nhà mạng là bạn dùng sim nào sẻ định vị đc khi bạn điện thoại hoặc nhắn tin nói chung là các việc liên quan tới sim bạn đang dùng. Còn biện pháp thì ko có đâu bạn vì hệ thống kiểm soát an ninh và theo dõi của mình cao lắm.
vo_va
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hình như bạn dùng ĐT sử dụng hệ điều hành Androi thì phải, tại đây có thể bạn gái bạn đã cài phần mềm lên ĐT của bạn và theo dõi bạn qua trang Web TISPY.NET nếu như vậy thì bạn chỉ cần Remove phần mềm đó là được, phần mềm đó nó kiểm tra được tin nhắn, cuộc gọi, và thậm trí là bạn chụp ảnh người con gái khác cũng bị phát hiện đấy. bạn có thể xem qua nó ở đây để biết thêm ( http://m.download.com.vn/mobi/android/apps/tispy-for-android/i46080 ). hoặc bạn có trể vào đăng ký lại và đổi mật khẩu là ok thôi. Chúc bạn may mắn
vo_va
ĐẠI BÀNG
12 năm
À nếu bạn không muốn bị phát hiện vị rí thôi thì đơn giản nhất là tắt GPS trên máy bạn đi và thoát khỏi LATITUDE trong máy của bạn là được.
Cái kon s2 của tôi cài pass nên cô ấy kô có thời gian bẻ khoá đâu, tôi đâu rồi xa cái đt đâu. Vì vậy bị cài phần mềm thì chắc kô phải rồi.
vo_va
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế thì tôi không tin, ban cứ xem lại đi trong phần cài đặt ra không có biểu tượng của phần mềm đó đâu, mà phải vào phần gỡ bỏ ứng dụng thì mới có biểu tượng của phần mềm đó, hiện tại mới chỉ có phần mềm náy là sử dùng để kiểm tra và giám sát điện thoại thôi. (biểu tượng người lớn dắt đứa trẻ con đó trên nền vàng: "com.sce.sound"). còn tốt nhất là tắt GPS đi là được nhưng vẫn bị theo dõi tin nhắn. Nếu như bạn nói là thay số ĐT khác vẫn bị theo dõi thì tôi chắc đến 99% là pm này.
@vo_va Vậy mai mốt em phải cẩn thận để sau này đừng bị như bạn chủ topic
Vậy mà bạn chả biết tắt chức năng định vị (GPS) sao? Smartphone thì máy nào cũng có định vị nếu muốn tắt thì vô Setting tìm và tắt thôi! Như thế thì bạn không bị theo dõi nửa,nhược điển là bạn sẽ không định vị được vị trí của mình trên map và tất nhiên không sử dụng la bàn được, nếu muốn an toàn thì tắt sóng điện thoại xài Wifi mà gửi mail,... Mà tốt nhất là kệ cô ấy!
Mà sao ngộ vãi nhỉ thường thì có gọi lên 113 thì máy bên công an mới định vị được mà?...
dktri
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em nghĩ chắc bác lại chém... cho anh vui vẻ thui .Nếu không thì bác đen lắm gặp phải cá sấu chúa rùi..
@dktri Mình cũng nghĩ là bạn ấy chém... Ai mà xui xẻo đến thế theo tỉ lệ là 1/1000 thôi!. Mà dù sao mình là thành viên của tinhte mà dù bạn nào chém hay thật mình đều phải cố giúp bạn ấy đúng không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019