Em cần tư vấn mua máy đọc sách Kindle PaperWhite 2013?

ku.mi
28/6/2014 8:9Phản hồi: 151
151 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lên 😁
votu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình ở chợ Tân Bình, Hcm, nhờ bạn nào biết gỡ quảng cáo thì làm dịch vụ giúp mình, có nguồn sách tiếng Việt copy cho mình khỏi download. Mình mới nhận 10 cái kindle bản quảng cáo. Cảm ơn các bạn.
Thành - 0903912184
Bạn @ku.mi mua xong rồi , tư vấn cho mình chỗ mua hàng tốt mà giá bèo đi bạn ? 😃
@khoa.anh Giá bèo thì ko có đâu nha bác , bác mua hàng cũ đi cho nó rẻ , hàng Mỹ dễ gì hư. Ngoài bắc bác có thể mua ở tmt shop, trong Nam bác có thể mua ở maydocsach.vn, godital , ... Nói chung nhiều lắm bác ơi . Quan trọng bác phải check hàng cho nó cẩn thận , hàng còn seal hay ko ? Bản có qc ko ? Bác ko biết cái gì thì hỏi mấy anh em trên đây họ tư vấn cho !
@vanchuyen212 Cam ơn vì nhung chia sẻ cuả bac , em đang tinh xuc 1 em về đoc sach cho có vơí nguơì ta .
minhquan85
ĐẠI BÀNG
9 năm
Kinh nghiệm của mình nhé ! mua bản quảng cáo và chat với amazon là họ sẽ bỏ quảng cáo cho :d

Bạn mình mua Kindle bên đức nhưng chat với amazon bên mỹ ! trình bày là tôi ở VN ---> Amazon Mỹ gửi mail sang amazon Đức ---> DONE ^^ đỡ tốn tiền mua bản ko quảng cáo 😁

1 cái Amazon Mỹ mua ở VN cũng bỏ quảng cáo tốt ^^

Máy của nhật mình ko biết :D nhưng cứ chat với amazon Mỹ chắc là đc
@minhquan85 Hy vọng là hàng Nhật vẫn gở dc .
nhimret
CAO CẤP
9 năm
@khoa.anh bản của tôi bản nhật, muốn gỡ khoá thì phải sang amazon của nhật nhờ gỡ nhé, chat = tiếng anh như bình thường. Nó sẽ hỏi số serial của máy, tên tài khoản, đợi 2-3 phút là xong
Averell
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái cover của bạn mua bao nhiêu tiền, và mua ở đâu vậy? Chỉ giúp mình với.

Bạn có link không, cho mình xin với.
Mới nhờ xách tay được 1 cái PaperWhite v2 giá 1.9M 😃
nhimret
CAO CẤP
9 năm
@Averell link:

https://www.amazon.co.jp/gp/help/customer/contact-us?ie=UTF8&nodeId=200698610&ref_=hp_ss_comp_cu_v4

cách chat thì đây:

http://www.tmtshop.vn/huong-dan-su-dung-may-doc-sach/huong-dan-go-bo-quang-cao-tren-may-doc-sach-kindle-ci282.html
@Averell Bao da mua của một bạn trên nhattao, 320k thôi. Bạn tìm kiếm xem, ko nhớ link
@nhimret Mình có chat với amazon Nhật nhưng họ nói bản mình mua là bản có quảng cáo họ không thể giúp mình được. Chính sách thay đổi hay do mình làm sai cái gì, bạn giúp mình được không
evol4ever
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho hỏi Kindle Paperwhite có chơi đc audio không vậy ?
Averell
ĐẠI BÀNG
9 năm
@evol4ever Ko thấy loa, ko thấy giắc 3.5mm, nên em nghĩ là không được
Averell
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác cho hỏi thêm là cái KPW của các bác có tắt được đèn ko? Cái của em dù chỉnh đèn về mức 0 thì nó vẫm hơi sáng xanh. Như thế phí pin nhỉ?
loventh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Averell Khi tắt máy thì đèn mới tắt hẳn thôi. Thực ra chả tốn pin mấy đâu bác. Mấy cái đèn led bé tí, tốn là bao so với màn hình máy tính bảng. Amazon còn kêu để mức sáng cao cho giấy nó trắng nữa mà.
Sorry vì reply trễ, mình mua máy lâu rồi bạn, bạn có thể tham khảo bên maydocsach.vn vì bên họ bán chuyên về loại này nên yên tâm hơn.

Đợt trước mình mua 3,4 giờ còn 3,25tr http://maydocsach.vn/kindle-paperwhite-2014-co-quang-cao.html

@ku.mi Sau một thời gian sử dụng, máy mà bạn mua tại maydocsach.vn vẫn tốt chứ.
Làm thế nào để phân biệt các dòng máy Amazon với nhau và làm thế nào để phân biệt được hàng Like new hay Full box vậy mấy bồ, mình đang nhắm tới Kindle PaperWhite 2014 fullbox. Các bồ có thể chỉ điểm cho mình trong Sài Gòn một địa chỉ mua máy uy tín được chứ. Cảm ơn!
Averell
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Feeling_Guy Phân biệt các dòng với nhau: trên vỏ hộp có ghi tên 😃
Trên hộp cũng ghi rõ là bản có quảng cáo hay ko. Bạn cứ chơi bản có QC cho rẻ, mua về xong gỡ quảng cáo là xong.

Bạn đang nhắm PaperWhite thì riêng PW theo mình biết có 2 version: 2012 và 2013. Mình chỉ biết là bản 2013 đằng sau lưng có chữ "Amazon" to. Bản 2012 thì là "Kindle" (hoặc chữ gì đó nhưng ko phải "Amazon").

Mấy bác thương gia ở VN bán PW2014, giá cao hơn 2013 một chút, theo mình hiểu là chém gió, vì PW Amazon nói chỉ có 2 version thôi.

Mình mua cái PW2013 bên Nhật, box nguyên, kín mít, ở 1 đầu nó có đường xé giấy dạng như xe nilon seal trên nắp chai Lavie ấy. Xé rồi thì ko gắn lại đc.
Hộp nguyên đai nguyên kiện thì quan tâm đến việc hàng brandnew hay hàng cũ do chính Amazon đóng gói lại. Loại đóng gói lại thì sẽ có thêm chữ "Pre-own" hoặc "Refurbished", các chữ này nếu có sẽ khá dễ nhìn.
Còn hàng do gian thương đóng hộp lại thì mình chịu 😃
@Averell Cảm ơn bạn.
Các bác cho e hỏi ppw 2014 xách tay Nhật về giá 2,7tr thì có đảm bảo k và kinh nghiệm kiểm tra mát khi mua hàng ntn ạ
Averell
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Namtran1501 Giá bên Nhật bản quảng cáo tầm 1.9M, ko QC gần 2.3M.
Nhìn giá đâu thể nói là đảm bảo hay ko?
Em cũng đồng quan điểm với bác @Averell . Không thể nhìn giá mà nói hàng đảm bảo chất lượng ( Hàng chính hãng - Chưa qua sử dụng ) hay ko? Theo mình thì bác nên căn cứ vào 1 vài yếu tố sau ( Kinh nghiệm bản thân của em thôi ):

1. Bác phải kiểm tra hàng có nguyên seal , nguyên hộp ko ? ( Seal như bác @Averell định nghĩa nha) . Theo em được biết seal trông đơn giản vậy thôi chứ ko phải bác nào cũng nhái dc đâu . tốt nhất là seal phải thẳng ko nhăn nheo nhất là ở 2 đầu vì muốn tháo seal phải dùng lực ở đầu seal nên nó sẽ nhăn nheo nhiều( trách tình trạng bác nào dán nó lại ) .
2. Hàng FullBox chưa kích hoạt là hàng khi mà bác mở ra seal lần đầu thì bác sẽ thấy ở màn hình của máy có logo là : Cái máy đang sạc pin ( ở dưới có vài ngôn ngữ máy ) khi kích hoạt thì logo đó biến mất và tiếp theo là bác phải tùy chọn ngôn ngữ máy trước khi vào các phần bên trong.
Và một yếu tố rất quan trọng nữa thông thường hàng chưa qua sử dụng còn nguyên seal nhất định phải còn 2 bộ từ điểm mặc định của hảng trong máy.
3. Bác mua hàng xách tay do người nhà mang về thì em ko bàn cãi còn nếu bác mua hàng xách tay ở nơi khác thì em khuyên bác nên mua chỗ nào uy tín có phiếu bảo hành đàng hoàng . Hỗ trợ tốt thì nên mua ( mặc dù nó mắc hơn mấy bác xách tay 2 - 400k ).
4. Còn mua hàng nơi nào uy tín thì em đây ko dám ý kiến . Ko khéo mấy bác rãnh rổi bảo em pr cho shop đó , hãng đó.

TRên đây là vài ý kiến của em . Bác nào thấy ý nghĩa thì cho em xin cái like.
Averell
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bogiakhotinh Hôm trước em mới có 1 chiếc bạn em xách tay cũng từ Nhật, hộp bé hơn hẳn hộp chiếc đầu tiên của em. Seal thì kiểu 1 tờ giấy trắng dán lên chỗ cạnh mở hộp, trên seal có các thể loại chữ (cả Anh lẫn Nhật) 😃
--> hộp mỗi đợt máy 1 kiểu
@Averell Nếu phiên bản 2013 bảng mỹ thì hộp dài hơn . Còn 2014 bảng Nhật thì hộp nhỏ hơn .
Ở VN bán toàn 3,2 3,5 củ kinh thật
Chỗ e mua tuần tới thì ng ta bảo hành cho 1 tuần và bảo đảm new 100% , vs cả loại hàng này e nghĩ cx ko có nhái hay dựng lại máy đc, đen quá thì dính phải máy bị lỗi :d

Nhân tiện cho e hỏi like tên đth như bào để e like cmt cho bác :d
@Namtran1501 Lỗi là lỗi như thế nào bác ? 😁
E vừa tậu máy về rồi mà loay hoay mãi chưa cop đc sách, cắm vào pc coppy file prc vào document mà mở máy lên chả thấy gì 😔
@Namtran1501 1. Việc đầu tiên Bác nên làm là kiểm tra định dạng file mình chép vào Máy Kindle là định dạng có được máy hỗ trợ hiển thị ko ? Các định dạng mà Máy đọc sách Kindle hỗ trợ : .prc .pdf .mobi .azw, ... ( Ko hỗ trợ Epud - Trường hợp JB thì ok hết ) .

2. Bác chép sách bỏ vào thư mục Document . ( Mặc định đúng định nó hỗ trợ thì khi click vào Home - Hình ngôi nhà thì sẽ thấy ngay ebooks mà mình chép vào . )

3. Nếu trường hợp ebooks đúng các định dạng trên và đã chép đúng thư mục mà máy ko nhận thì nên restart lại xem sao ? Bạn click vào Setting ----> Restar ( Ko chọn restar device nha ).

Bác làm thử . Nếu ko dc nữa thì mang ra tiệm nhé . 😁
Ai thành thạo cho e add fb hỏi đc k ạ
Tks bác , e cop đc r, bh có 1 vấn đề mới là cop mấy chục sách của Nguyễn Nhật Ánh qua email, xong e tạo 1 collection nhét hết vào mà truyện nó vừa ở trong vừa ở ngoài, e tưởng nhét vào collection thì ở phàn On Device nó phải mất chứ nhỉ 😔 nhìn lộn xộn quá
Những phần mình gửi qua email nó luôn ở trong Cloud ạ?
@Namtran1501 Cái này thì mình ko rành lắm . Tại mình ko dùng tính năng send to email nên ko rõ . Mình thấy khi tạo collection và include ebooks vào thì ở ngoài ko còn nữa mà . Bạn thử check lại xem.
Ô kì lạ vậy, em include nó vào mà ở ngoài vẫn còn sách, k biết có phải do down từ cloud về nó thế ko, để tí nữa e cop thử từ PC xem ntn :-ss
@Namtran1501 Bác có thể check giúp mình vấn đề này ko ? Nếu mình mua 1 cuốn sách trên amazon thì có thể copy cho các máy không ? Bác giúp mình nhé . Mình mua cho công ty nên phải biết chắc chắn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019