Em muốn cài lại tất cả phần mềm cho Iphone 3G lại từ đầu giúp em với

lacoste_colour
31/3/2010 2:16Phản hồi: 67
Em mới mua máy được 2 tháng trước h toàn mang ra hàng cài nó cái cho nhiều trò chơi với phần mềm thừa quá làm máy rất giật và chậm so với lúc đầu. Em muốn tự tay cài lại từ đầu tất cả mọi thứ xóa hết mấy ứng dụng cũ của máy đi thì làm thế nào hướng dẫn cho em với.
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy của bác loại lock hay word vậy? nếu lock đọc kỹ trước khi làm nhé....!
Restore lại FW, sau đó cài mới lại là vi vu ngay :p

Mình đang dùng FW 3.1.2 thấy rất tốt & ổn định :p
-> Bạn nhớ down FW về roài RS chứ ko nhấn Update hay Restore từ Itunes nhé 😃

---------- Post added at 03:20 PM ---------- Previous post was at 03:19 PM ----------

Restore lại FW, sau đó cài mới lại là vi vu ngay :p

Mình đang dùng FW 3.1.2 thấy rất tốt & ổn định :p
-> Bạn nhớ down FW về roài RS chứ ko nhấn Update hay Restore từ Itunes nhé 😃
@LIENHUONG
sa hon 2h e moi lam dc.
thaks may bac nhieu nha;)
chạy lại có sợ hỏng máy không mấy bác
Ko bạn à, chạy lại FW dễ lắm - ko sao đâu 😃
lxh1290
TÍCH CỰC
13 năm
RS tẹt đê . đừng liên tục nó nóng máy là toi phần cứng thì .... ôi
Cảm ơn nhiều nhé
123456dj
ĐẠI BÀNG
13 năm
mua lại máy của liên hương là chắn ăn nhất.fw tốt.nhìu ứng dụng.mua máy của người hiểu biết yên tâm.bác liên hương có bán 3gs ko
Mình ko bán bạn à 😃 Nếu họ biết máy của mình thì chẳng ai mua đâu, vì máy up nhiều FW rồi nên nhiều người lo lắng lắm :p
bác hương có FW 3.1.3(gốc) không cho mình đi
tuonghn
TÍCH CỰC
13 năm
Bác LH ơi, bác cho e nick yahoo hay số phone đi e cần Bác cho e tí kinh nghiệm ạ, tại e còn gà lắm! Hihi
Bạn down dưới nhé 😃
http://www.tinhte.vn/threads/399433-Download-All-iPhone-iPod-Firmwares-Custom-Firmwares-iTunes-All-jb

Hướng dẫn có hết trên đó bạn, chỗ nào bạn ko hiểu - mình ít vào yahoo lắm :p
mình thấy trong diễn đàn và 1 số ng nói về file host cho ip khi restore nghĩa là sao? có cần thiết ko vậy?
Nếu bạn có SHSH mà Restore báo lỗi thì cần sửa Host 😃
Bạn cho mình hỏi khi restore máy tính có cần kết nối mạng không bạn mình sử dụng máy không kết nối mạng có restore được không thanks bạn nhiều
Phải có mạng để iTunes kết nối đến server mới RS được bạn à 😃
Các giáo sư ơi. con Iphone3G cứ đc mấy ngày hay mấy tiếng là nó lại báo chưa cài đặt sim là sao? e đang dùng bản 4.1 ạ !
@trinhbado Máy bạn đã Unlock & có sóng rồi chứ - Vậy là khay sim lỏng hay sim bạn bị lỗi đấy bạn 😃
các giáo sư đáng kính ơi ! em lỡ tay update từ phiên bản 4.1 lên 4.2 thì nó lỗi luôn. bây giờ bật power lên nó chỉ hiện biểu tượng cáp kết nối với ituns thôi. em vào restore thì nó báo lỗi 1015. chêt em ùi các giáo sư ơi. có cách nào chạy lại để dùng bình thường không ạ ! và có thể chạy về phiên bản 3.1.3 được không
@trinhbado 4.2.1 lỗi 1015
chạy redsnow096b8 và 4.2.1 JB là đc
nếu chưa đc
chạy lần nữa ko chọn gì
@trinhbado bạn sửa được chua zay. chi minh vs minh cung bi nhu za do
@sangarsenal Bạn dùng Tiny Umbrella để thoát lỗi 1015 - chạy TU, kích Fix Recovery bạn nhé, sau đó dùng tool JB bình thường 😃
nản quá các bác ơi. máy em nó sạc pin ko vào. muốn restore lại cũng ko biết cách. toàn muốn đập máy thôi :mad:
@KoTexĐẫmMáu9090 Có lẽ do bạn để kiệt pin nên sạc ko vào
1. Bạn lấy cable USB cắm vào iTunes để sạc 1h, sau đó bấm Home & Power để khởi động máy roài dùng cục sạc sạc bạn nhé 😃
2. Nếu ko được thì ra kiểm tra cục sạc/ổ điến hay ra hàng kích pin vậy ;)
Em mới hạ từ fw 4.x xuống 3.0, modem fw 6.0.15
vào được cydia. add xong sources đầu tiên là iphone.gsm.vn, đợt load nó toàn bung ra, chả thể nào mà cài được ultrasnow, bó tay rồi, ai có cách nào giúp em cái
@thanhkakatb Sources đó đổi tên thành cydia.vn bạn nhé 😃
1. Hoặc bạn dùng tool dưới cài Offline này
http://www.tinhte.vn/threads/673178/
2. Bạn có thể hạ BB xuống dùng luôn này
http://www.tinhte.vn/threads/533916/
@thanhkakatb 3g loal lâu lắm bạn chịu khó đợi,nếu vẫn bị thoái ra là bản fw hoạc jb chưa chuẩn rồi
vọc 3g không vội được đâu bạn
muốn ok thì phải từ từ 😁
chỗ nào không hiểu pm yahoo mình giúp 😃
Tks nhé, đúng là nóng vội nên ko được, nhưng giờ thì ok rồi, phải Rs đến 6 lượt, nhưng mà cũng ức quá, Rs bản 3.1.3 ko tài nào được đành Rs bản 3.1.2 vẫn dùng BB 06.15.00, cũng tàm tạm, nhưng lại mới đọc được bản Mod IOS 5 (5.2) cho FW 3.1.3. Đang có dự định Rs bản này đây, nghe nói nhiều cài thú vị lắm
=))
@thanhkakatb Cứ RS thử là biết bạn à 😃
À, có cách hạ BB xuống cho đỡ hao pin & dùng GPS rồi đấy bạn nè ;)
http://www.tinhte.vn/threads/533916/
Dung 6.15.00 có hao pin đâu nhỉ, pin được 2 ngày là ổn ấy chứ, còn GPS ko cần lắm nên thôi vậy, Thế nếu hạ BB thì pin được nhiêu giờ !
ek dang dung iphone 3g va ek mun tu chay lai phan mem nen da lam theo lienhuong ne troi oi sao tui lam theo lienhuong hoai ma hong co dc la sao
no cu bao loi va dt luon o che do ket noi voi itune ay
co bac nao bit bao rum ek voi
@tunglam1990 1. Gõ có dấu Tiếng việt
2. Mình nghĩ máy bạn bị lỗi 1015
- bạn chạy tiny Umbrella, kích Exit Recovery để thoát lỗi
- Sau đó hoặc dùng Sim Active máy, hoặc dùng tool Jailbreak để vượt vào bên trọng bạn à
huong lien oi sao minh chay ma no u bao loi 2003. ban bit lam the nao ko giup minh voi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019