Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

em xin hỏi vài điều về 3 hãng :D

mr.run
12/8/2012 3:27Phản hồi: 6
em đang có dự tính là sắm máy ảnh dslr mà trong khi đó em thấy các hãng lại lộn xộn giá trong giá body như hàng xách tay thỳ rẻ hàng chính hãng thỳ mắc hơn 5-7 tr mà len thỳ rẻ hơn tý còn nikon thỳ body vừa mà len thỳ mắc còn sony thỳ nằm tầm vừa nhưng tính chuyên nghiệp k cao = 2 ông kia h em muốn sắm mà k biết phải lựa chọn như thế nào 😔
em đang có dự đinh mua a57 nhưng thấy thêm tý mua d7000 mà len thỳ mắc quá @@ còn 7d + 60D thỳ mắc mà lấy nét ýt hơn so vs D7000 h em mù kèn lun @@
(em hỏi ngu tý xin các bác đừng ném gạch em @@)
tks các bác đã đọc bài của em ^^
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

A57 thêm tí đc D7000 @__@ thêm tí kiểu gì thế bạn, giá 2 con cách nhau 1 đống $ luôn =.=!
Mới chơi dùng A57 hợp lý, nó support nhiều cho người mới. Sau này khi nắm vững cơ bản rồi lên đời rồi tính. Cứ dùng A57 với kit (nếu thích chất ảnh đẹp vs chịu chi thì mua hẳn kit 18-135).
a57 đã 18tr rồi bỏ thêm 6 tr nữa thỳ nghe nói sài đáng hơn mà k sợ rớt giá bác à @@ em thỳ cao lắm chỉ chi 1 lần @@
Nếu bạn đã thích thì còn hỏi làm gì nữa ;)) mình chỉ cố vấn máy hợp lý về giá cả với bạn thời điểm này thôi. Còn nếu muốn mua 1 lần thì chờ D400 ra rồi mua, hoặc không mua D700 ấy.bỏ ra gấp đôi thôi mà.
Còn nếu bạn cao lắm chỉ dùng 1 lần thì quan tâm gì đến rớt giá ?
p.s : đừng có mua xong máy thì xịn xong len thì đểu là đc.
@EvilCrab hỳ em thỳ k chơi tới ku D700 rồi còn nếu chờ ku D400 đc sẽ chờ lun nhưng sợ giá....em thỳ em có thể đi chụp nhiều đó bác à 😁 tại em cũng thích bên ảnh lắm :D chỉ điều kinh tế cao lắm 25m là hết cỡ à @@
25m hết cỡ mua D7000 làm gì -___-! để 6tr dư ra của cái A57 đầu tư ống tốt hơn. Hệ thống điều khiển yếu hơn D7000 tí thôi, còn lại chả có gì phàn nàn đâu.
vậy à để em ra coi thử máy trc 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019