Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

English Ant plus: Phần mềm học tiếng anh trên android

huuhiep175
21/9/2012 14:46Phản hồi: 124
English Ant plus: Phần mềm học tiếng anh trên android
Mình đã dùng một số ứng dụng hỗ trợ cho việc học tiếng anh, có một ứng dụng mình đánh giá khá tốt là English Ant plus của PINGCOM (có 2 phiên bản: Teen và Office). Bản Teen phù hợp với các bạn là học sinh, sinh viên. Bản Office phù hợp cho giới văn phòng. Xin giới thiệu cho anh em cùng trải nghiệm qua.

Đầu tiên là về giao diện, khi vừa mở chương trình bạn sẽ gặp một giao diện như hình dưới, trông khá là đơn giản, dễ nhìn, bạn muốn sử dụng phần nào thì cứ ấn vào mà xài.

Office edition _________________________ Teen edition
[​IMG] [​IMG]

Phần mềm có các chức năng chính như sau:

1. Từ điển

[​IMG] [​IMG]

Chức năng Từ điển mình thấy cũng không khác gì các từ điển mình đã xài, cũng là một khung tìm kiếm, rồi kết quả hiện ra bên dưới, khi đánh một từ thì 1 danh sách từ được đề nghị xổ xuống. Cái hay của từ điển này là ngoài phần từ điển thông dụng còn có từ điển chuyên ngành về kỹ thuật và kinh tế. Phần phát âm thì cũng bình thường, không có gì nổi bật. Cái add favorite đối với mình thì mình thấy không cần thiết lắm (quan điểm cá nhân ).

2. Tài liệu mẫu (có trong phiên bản office)
Trong phiên bản Office có cả một thư viện mẫu về Thư giao dịch, Sơ yếu lý lịch và Hợp đồng mẫu bằng Tiếng Anh. Bác nào cần viết các văn bản giao dịch bằng tiếng Anh dùng cái này thì khỏi phải chê.

Tài liệu mẫu. _________________________ Thư giao dịch
[​IMG] [​IMG]

Quảng cáo

Mỗi một mục phân ra làm nhiều lĩnh vực, ngành nghề khác nên cũng dễ tìm kiếm. Đa số các lĩnh vực phổ biến nó đều có hết, như: thư giao dịch trong ngân hàng, mua bán, các hợp đồng làm ăn … Các form mẫu này sẽ hỗ trợ các bạn rất nhiều trong việc viết đơn từ bằng tiếng Anh. Đặc biệt là các bạn nào đang chuẩn bị tìm việc thì không nên bỏ qua phần mềm này. Nói chung là rất bổ ích, đáng đồng tiền bỏ ra. 😁

3. Giao tiếp (có trong phiên bản Teen)
Bao gồm các câu giao tiếp cơ bản Anh-Việt, Việt-Anh trong một số tình huống cơ bản như mua vé máy bay, thuê khách sạn, hỏi đường, các tình huống khẩn cấp … Rất hữu ích cho bác nào ra nước ngoài hay cho khách nước ngoài đến Việt Nam.

Giao tiếp- _________________________ Giao tiếp Anh – Việt
[​IMG] [​IMG]

4. Bài học

Quảng cáo

Phần này chứa các bài học về ngữ pháp, từ vựng. Nó cũng khá là giống mấy cuốn văn phạm tiếng anh, có hầu hết các chủ đề phổ biến, muốn học thì chỉ việc lựa chủ đề và học thôi. Nó cũng hỗ trợ update dữ liệu mới về và hỗ trợ tìm kiếm chủ đề mình muốn học.

[​IMG] [​IMG]

5. Trò chơi
Khi học Anh Văn thì mình cũng rất khoái mấy cái trò chơi, dù gì thì vừa chơi vừa học nó đỡ chán hơn, hoặc chọn mấy trò chơi này làm công cụ giải trí khi rảnh. Có 3 trò chơi là: Thách thức, Ô chữ và Treo cổ.

[​IMG] [​IMG]

6. Kỹ năng
Thêm một phần ăn điểm nữa của phần mềm, bạn có thể luyện kĩ năng nghe và đọc hiểu của mình.
- Ở phần nghe bạn sẽ có 2 lựa chọn là karaoke và VOA Special English.
+ Phần karaoke gần 100 bài hát tiếng Anh hay, bất hủ. Việc vừa nghe nhạc hay vừa thấy được từ vựng vừa lẩm nhẩm theo nhạc cũng là một cách hay ho để việc học tiếng anh đỡ nhàm chán hơn. Hi vọng bác pingcom sẽ cập nhật thêm nhiều bài nữa.
+ Phần VOA Special English có khá nhiều bài viết bằng tiếng Anh theo nhiều chủ đề khác nhau, các bạn chăm chỉ nghe hết thì trình độ tăng lên đáng kể luôn đó. Hehe.

[​IMG] [​IMG]
- Phần đọc hiểu cũng cung cấp khá nhiều bài. Hiện tại cái mình đang xài có tới 156 bài viết, bạn cũng có thể cập nhật lại cơ sở dữ liệu, từ server của PINGCOM.
- Phần bài luận: Cung cấp cho bạn rất nhiều bài luận về nhiều vấn đề, và những quan điểm về các vấn đề đó. Từ những bài luận này mình có thể học được cách viết bài, viết báo cáo, nói chung là khá bổ ích.

Kết luận
Nhìn chung đây là một phần mềm khá tốt, với lượng database phong phú, phần Tài liệu mẫu rất bổ ích và hay ho. Chỉ có phần trò chơi thì hơi ít. Hi vọng sau này PINGCOM sẽ phát triển thêm.

Tải phần mềm tại http://pingcom.vn/web/gioithieusanpham/gioi-thieu-san-pham.htm,

Sau đó cài đặt và kích hoạt, bạn đã có 2 tháng dùng thử phần mềm.

Các dòng máy hỗ trợ: Android, iPhone, Symbian^3.
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

android ngày càng ngon nhể:rolleyes:
Thanks. Đang cần cái này để cải thiện TA.
Archer.M
ĐẠI BÀNG
12 năm
phần mềm test trên ios 😃. Có bản dùng thử ios ko bác chủ
@Archer.M Hình Không phải trên IOS đâu bạn à, đó là nút home ảo trên android đấy 😃
Archer.M
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huuhiep175 Oh, cái này mình mới biết. Cài phần mềm nào hêm hay có sẳn vậy bạn.
@huuhiep175 teen với office khác nhau điểm gì thế bác chủ thớt
@[M]inh[M]inh Thằng Office thì có Tài liệu mẫu, thằng Teen thì có Giao tiếp

12 năm
@Archer.M phần mềm này có cả tá, button saviors là một ví dụ 😁
madam77
TÍCH CỰC
12 năm
Chưa xài nên ko biết
@madam77 Nhìn bác nở nang quá:oops::rolleyes:
theo mình thì sẽ không hiệu quả, phần lớn các phần mềm đều dành cho trẻ em, chứ người lớn thì không học theo kiểu đó được.
@Phạm Việt Đức người lớn thì chỉ xem cái văn bản mẫu rồi copy-paste hả bác😁
dùng làm từ điển thôi chứ học gì cái này.😁
có được như nữ trợ lý Siri 😁
Ủng hộ phần mềm Việt, mong ngày càng hoàn thiện hơn..,
kratoz
ĐẠI BÀNG
12 năm
kết nhất phần học giao tiếp 😁
ifone3g
TÍCH CỰC
12 năm
Phần mềm Ant plus này xài hay lắm. Mình cũng dùng thử rồi, thích nhất là được tăng key free.
amida79
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cam on nha.minh thich hoc tieng anh lam

Sent from my LG-P698 using Tinhte.vn
Phần mềm hay nhỉ, cái này nhiều bạn cần lắm nè
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
Làm liền, có vẻ ngon đây, sau 2 tháng ta lại tìm đến .....
àk há
Cảm ơn bạn, đúng là pm mình đang cần 😁
bác nào tư vấn mình cái app từ điển ngon trên android ko ạ
em chưa hài lòng lắm với app của em đang cài mà nhiều app quá chưa biết cài app nào. chuyển sang sd card đc càng tốt ạ 😁
@bicooclee câu hỏi của mình dài 3 dòng. bạn rút gọn còn 2 dòng
xin cảm ơn 😃
@nietzsche cái này nó có khác j MDict mấy k ta?
@qingjun1989 Khác chứ...cái này có update tự động luôn. Hay hơn Mdict
@ken_dkny bạn có thể dùng andric hoặc không có thì dùng https://play.google.com/store/apps/details?id=com.vn.dic.e.v.ui. nếu không cài cái Ant plus dùng tạm 2 tháng
key các máy có giống nhau ko nhỉ?
bác chủ share thử 1 key cho ae test đi
@Vanquan_19290
Bạn cứ làm theo hướng dẫn là có key 2 tháng mà, hết 2 tháng thấy hay thì cho nó tí tiền, rồi tính tiếp, nếu không hay thì gỡ ra thôi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019