EtreCheck - Quét lỗi máy Mac để tự sửa hoặc đem đi sửa

Nam Air
19/8/2015 3:48Phản hồi: 45
EtreCheck - Quét lỗi máy Mac để tự sửa hoặc đem đi sửa
Bỗng dưng máy Mac của bạn bị chậm, hoặc bỗng dưng thỉnh thoảng máy hiện lên những thông báo lạ lùng, kiểu như "ChmodBSU need to access the Internet", vậy bạn phải làm sao? Như mình thì mình thường sẽ google tên lỗi, hoặc google hiện tượng, sau đó làm theo người ta chỉ xem có hết hay không. Trong quá trình đó, mình thấy cộng đồng có đề nghị phần mềm EtreCheck, mình dùng thử và thấy là đáng giới thiệu với anh em.

Cái này đơn giản chỉ là phần mềm quét lỗi, nó sẽ quét hệ thống của bạn, sau đó thông báo những cái "nhìn thấy không bình thường" nó không xử lý lỗi, bạn phải tự quyết định xử lý theo kinh nghiệm bản thân, nếu không biết thì có thể nhấn vào nút kế bên lỗi để được giải thích.

Thông báo nhận được sẽ bao gồm cả phần cứng, phần mềm, lẫn các dịch vụ đang chạy trên Mac của bạn, màu đen là xanh là bình thường, màu đỏ là chú ý
Mở phần mềm lên, bạn có thể gõ sơ vài dòng nói vì sao bạn muốn EtreCheck chạy.​

Nó sẽ quét, sau một vài phút, sẽ có báo cáo.​
etrecheck1.jpg etrecheck3.jpg
Đây là cái báo cáo của mình, mình nhận thấy đúng là cái Tuxera NTFS mình có cài và gặp trục trặc, cùng với cái App Clean My Mac của mình cũng có vấn đề, nhưng mình sẽ nhấn vào nút What does this mean để hiểu rõ hơn.

Đây, nó báo với mình là cái Clean My Mac 3 của mình có cái trình chạy ngầm, mình đã bỏ xài Clean My Mac rồi mà vẫn chạy, kỳ quá, vậy là mình sẽ nhấn Click for support để xem hướng giải quyết.

Dài quá, mình nhấn vào, sau đó được đưa đến google và tự nó tìm cái lỗi, mình được đưa đến trang Clean My Mac để tải phần mềm xóa hoàn toàn cái Clean My Mac, như vậy có khả năng xử lý được lỗi rồi.

Cái này được tạo ra nhằm các bạn thành viên, người dùng Mac tự quét lỗi và tự hỗ trợ nhau, nếu không hỗ trợ được thì có thể đem ra Apple Care.

Tải về ở http://www.etresoft.com/etrecheck

Chúc các bạn luôn mạnh khỏe và không lo về sức khỏe của em Mac!
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon quá. Phần mềm như bác sĩ tìm bệnh, hướng dẫn cách chữa chứ không chữa cho mình 😆
bên windows thì toàn quét cache, temp với regedit 😁 :D
hay quá, có App dành cho Windows ko nhỉ ?
kien.nh
ĐẠI BÀNG
9 năm
khi nào bên windows có tool như thế này 😔
tuyetson98
TÍCH CỰC
9 năm
đang cài để chạy thử coi thế nào
😁 làm biếng quét quét, tốn thời gian :D
nhuttoan
ĐẠI BÀNG
9 năm
apple care chính thức ở VN là ai các bác nhỉ?
phần mềm này cũng hay đấy
mới chạy thử trên air 2013 nó báo good good 😁
Ở VN đến Apple Care bằng niềm :p
@Zakumy Đặng trích lời một thanh niên cả đời chưa xài máy mac 😃
@Zakumy Đặng Thế mà cũng để logo táo 😁
@Zakumy Đặng chết cười với bác này
@Zakumy Đặng Lần sau comment gì thì luôn luôn đặt dấu hỏi cuối câu nha cháu. Ăn bậy được, nói bậy chúng chửi đấy.
h0tb0y123
TÍCH CỰC
9 năm
Google Photo chạy kinh quá, xoá luôn
Screen Shot 2015-08-19 at 9.09.51 PM.png
chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
MacOS chẳng cần mấy phần mềm này. Mac tự repair, ai xài app này chứng tỏ ko biết xài Mac.
@chongao2k5 thánh nhận của em một lạy _()_
chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
@phongvan.zoro Miễn lễ!
phuonglong84
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lúc trước mang Lap Asus đi bảo hàng thấy có dùng app check lỗi nhưng xong thì TTBH xoá app ngay chỉ còn lại file log,mình nghĩ Win chắc phải có app giống thế này thôi.
princefrost8
ĐẠI BÀNG
9 năm
"màu đen là xanh là bình thường"
khổ, trên win không phải là có, mà là có hàng nghìn, nhiều quá ko dùng hết
Mai ngủ dậy sau cốc cafe sẽ đến lượt cái này xem sao
binhfunny
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mạng nhà em đang củ chuối , load ko nổi để tải về chắc để mai cafe check vậy 😁
TileOla
ĐẠI BÀNG