Evernote thu được 8 triệu USD doanh thu từ việc bán phụ kiện, tiếp tục giới thiệu sản phẩm mới

TDNC
27/8/2014 8:36Phản hồi: 39
Evernote thu được 8 triệu USD doanh thu từ việc bán phụ kiện, tiếp tục giới thiệu sản phẩm mới

Đại diện của hãng Evernote cho biết, trong vòng một năm kể từ mùa Thu năm 2013 cho đến nay, họ đã kiếm được 8 triệu USD doanh thu nhờ vào việc bán các loại sản phẩm phụ kiện ví dụ như tập sách, balo, túi đeo... Ít ai lại ngờ tới điều này bởi vì người ta biết đến Evernote như là một hãng phần mềm với sản phẩm ứng dụng ghi chú cùng tên cực kỳ phổ biến trên các hệ điều hành di động. Tiếp bước thành công đó, Evernote lại giới thiệu thêm nhiều sản phẩm "phần cứng" mới bao gồm khay để ly và bút, cốc điện thoại và đế đựng máy tính bảng.

Xem thêm: Vì sao Evernote lại bán những sản phẩm vật lý như máy scan, bút stylus, ba lô...?

Thật ra, những sản phẩm như thế này không ít nếu như không muốn nói là vô vàn. Phần lớn các sản phẩm đó cũng không tạo ra được thêm tính năng gì phụ trợ cho phần mềm ghi chú. Tuy nhiên, theo bản thân mình thấy thì họ đã lồng ghép rất khéo léo hình ảnh của Evernote vào các sản phẩm của mình. Những món đồ này không cần phải in logo công ty một cách thô thiển, thay vào đó chúng được phối cho các màu sắc và hoa văn mà hi nhìn vào, người ta dễ liên tưởng ngay đến phần mềm yêu thích mà họ đang dùng và bản thân mình khi nhìn vào cũng muốn sở hữu ngay một món cho nó đồng bộ với nhau.

Tuy nhiên, giá của chúng cũng không hề rẻ, một cái khay để ly / bút / điện thoại các thứ có giá 45 USD, cốc đựng điện thoại và các thứ linh tinh 25 USD và mắc nhất là đế đựng iPad giá 50 USD. Nếu mua nguyên bộ như hình trên thì có giá 106 USD.

39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

muốn mua cái bút evernote cho ipad mà mắc quá 😁 dùng tạm bút 10k :D
@tienanbich Là bao nhiêu zậy bạn?
@schtroumf 2 triệu bác ạ :v
ray-rung
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em hiện có cái tài khoản Premium ở đây, mua rồi mới thấy phí. Chẳng biết lưu gì cho hết.
@ray-rung bạn ơi mình đang có dự án giáo dục đang cần sử dụng evernote, bạn share cho mình dùng chung account được k
ray-rung
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nasadows98 Nếu bạn muốn mua thì mình dell hết dữ liệu, đổi email và bán rẻ lại cho kèm email, acc của mình update lên hơn 1 năm nữa mới exp
@ray-rung mình pm bạn r nhé
bút bi thiên long 3k / cây
hàng VNCLC !
Mình cũng hay viết vẽ trên ipad, nhưng mà mình xài cây bút tự chế này :

các bạn lấy giấy nhôm nướng thịt bọc quanh cái tăm bông, xong nhún nước 1 đầu, còn mình cằm vào phần giấy nhôm, sao cho giấy nhôm và 1 đầu dính nước tiếp xúc với nhau, vậy là mình cũng có cây bút stylus tự chế nhanh gọn lẹ.
@lamquoctien 50k bút tàu bán đầy kìa bác
@clickeveryday Cơ bản là tự chế nó có cái vui, chứ mua thì dễ quá rồi
@lamquoctien ý của bác là miễn sao cho giấy nhôm nó chạm với màn và chạm với tay cùng 1 lúc là dc phai ko
@clickeveryday một đầu nó chạm với tay, còn 1 đầu nó chạm tới cái cục bông gòn thấm chút nước là được. không cần giấy nhôm chạm màn hình
Hãng này giỏi không ở phần mềm mà là khả năng marketing và bán hàng. Quá giỏi.
Nhìn đẹp quá, thiết kế đơn giản và tinh tế. Nhìn đẹp thật. Nhưng đắt quá, chắc hóng anh tung của thôi 😁
phongbkacdt
ĐẠI BÀNG
10 năm
mấy đồ dùng để bàn nhìn hay quá, mua được ở đâu ha
hôm trước mới mua cái ba lô này https://www.evernote.com/market/feature/rucksack?sku=BAGS00103 và lúc nhận hàng thì mở hộp ra muốn khóc luôn.😔. nhìn nó không có gì là đẹp như mộng trong ảnh, chỉ đựơc cái là hàng độc. 🆒
khicon_9
TÍCH CỰC
10 năm
@minhhieu.le gãy cổ mất rồi😕😕
@minhhieu.le ba lô thì em hay mua thủ đô vàng, hàng việt nam giá rẻ nhưng chất lượng khá
ok
@minhhieu.le trông không đến nỗi nhỉ? nhưng các đường may của nó chắc chuẩn, giữ lại dùng chắc bền bạn ạ 😔
đồ châu âu đắt sắt ra miếng, mình có cái ví kanguru sợi chỉ nó qua bao nhiêu nắng mưa, bột giặt mà vẫn không đứt sợi nào
@IceNinja Mình dùng mới gần 1 năm cơ mà chưa thấy bụng sợi chỉ nào. :p Giờ lên trang chủ của nó thấy cũng cái ba lô ấy cơ mà nhiều chất liệu đẹp hơn :mad:
anhduy2004
ĐẠI BÀNG
10 năm
Muốn mua evernote thì mua kiểu gì nhỉ
@anhduy2004 Bác lên trang chủ của nó mà mua ấy bác.
^^
Chuẩn bác ơi. Thế nên từ giờ mình không còn tin hàng trên mạng ngoại trừ đồ điện tử :D
Để tý nữa em về nhà rồi show lên cho :D
x-jutom-x
ĐẠI BÀNG
10 năm
https://www.evernote.com/market/feature/stylus?sku=STYL001001

Xem quảng cáo cái bút mà thèm quá trời luôn
x-jutom-x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bác nào mua bút của bọn này chưa?
x-jutom-x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bác nào mua bút của bọn này chưa?
MarsMan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@x-jutom-x
x-jutom-x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@MarsMan bạn mua ở đâu? có thể hướng dẫn cho mình cách mua được ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019