Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

evleaks: Microsoft sẽ bỏ thương hiệu Surface chuyển thành Lumia, LG bỏ Vu sang G Stylus

sonlazio
30/6/2014 7:38Phản hồi: 97
evleaks: Microsoft sẽ bỏ thương hiệu Surface chuyển thành Lumia, LG bỏ Vu sang G Stylus
evleaks vừa cho biết Microsoft sẽ bỏ thương hiệu Surface để chuyển sang sử dụng thương hiệu Lumia cho dòng máy tính bảng sắp tới của họ. Đây là một điều khá ngạc nhiên vì Microsoft đã đổ khá nhiều tiền quảng cáo cho dòng sản phẩm Surface này. Ngoài ra, rất có thể sau này các sản phẩm của Microsoft Mobile sẽ vẫn có tên Nokia nhưng nó sẽ là Nokia by Microsoft chứ không còn đứng riêng nữa.

Trong một thông tin khác, evleaks đồng thời nhắc đến dòng sản phẩm Vu của LG. Theo đó, Vu sẽ bị từ bỏ để thay bằng G Stylus. Vu là dòng phablet của LG, nó không đồng nhất với G đang nổi đình nổi đảm nên việc loại bỏ để thay thế bằng G Stylus giàu tính cạnh trạnh hơn là một điều dễ hiểu.

Tham khảo: evleaks, evleaks
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

viettrungst
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bởi vì thương hiệu của NOKIA đã được nhiều người biết đến rồi, điển hình là ở Việt Nam, Nokia thống trị Việt Nam lâu nay rồi, người ta tin tưởng Nokia hơn bất kỳ hãng nào khác, nếu đổi thành Microsoft thì sẽ ảnh hưởng đến sản lượng.
Vương 99
ĐẠI BÀNG
10 năm
@suvival198 Nhưng surface đâu có hướng tới đối tượng là em hay bố mẹ mình? Bạn chắc đang nhầm nặng nề đấy. Nữ bây chừ cũng đâu phải cũng cần đến tablet như surface, nhu cầu xài điện thoại để "người ta biết mình có xài" và "tự sướng" thôi.
@Vương 99 bạn dựa vào đâu để khẳng định Surface ko hướng đến bố mẹ bạn, các bạn gái. Chẳng qua vì đếch có ai biết đến nên chả ai mua chứ chả có thằng nào sản xuất lại tập trung vào 1 nhóm khách hàng bé tí , bạn nên nhớ là sản phẩm này thuộc dòng cao cấp nên nó tập trung chủ yếu vào đối tượng đi làm và thu nhập tốt chứ ko phải là sinh viên. Nó thất bại vì ko tiếp cận được khách hàng ko có nghĩa là nó ko muốn, mà dơn giản là nó chưa đủ mạnh để cạnh trạnh lại với ipad hay galaxy tab, nexus v..v..
Vương 99
ĐẠI BÀNG
10 năm
@suvival198 thì không phải người cao cấp nên không phải là đối tượng chính chứ sao. Việt Nam ta ít người cao cấp lắm bạn ơi. Khi nó chưa có kênh phân phối chính thức ở ta thì mấy cái bạn nói nó cũng chỉ nằm ở mức suy diễn. Tào lao hết sức đó!
@Vương 99 suy diễn của mình dựa theo thực tế và có logic, còn việc bạn nói mà ko đưa ra 1 bằng chứng nào có khả năng thuyết phục mới gọi là tào lao đó. Ko co kênh phân phối thì sao, người dùng SF với SF2 vẫn đầy ra, ko tin bạn có thể sang diễn đàn WPV mà tìm hiểu . Người dùng cao cấp thì ở VN vô kể, cái IP vừa mới ra 20 tr mà học sinh cấp 3 còn dùng đầy ra nên chả cần bạn phải lo dân VN thiếu tiền đâu.
Claw
TÍCH CỰC
10 năm
Chả hiểu sang G Stylus thì tốt hơn chỗ nào.
@Claw Đồng nhất với dòng G + bút Stylus 😁:D:D
Đã chấp nhận thất bại với việc quản bá thương hiệu surface sớm thế sao?
@Huydeptraiqua bạn đang tự xây một cái nhà 2 tầng, có người muốn đổi cho bạn 1 chiếc biệt thự với giá đắt gấp đôi chi phí xây nhà 2 tầng, và bạn có khả năng trả. Bạn có đổi không?
Trong làm ăn, kinh doanh thì đừng nghĩ tới cái lý, cái tình. Đó là lợi nhuận
Surface nghe hay mà, đổi làm jz, đổ tiền gây dựng nó rồi mà đáp đi à :'(
Đổi tên đổi vận đây mà.
Đổi tên/khai tử vẫn là cách các hãng xử lý các sản phẩm, dịch vụ không như ý.
(Tất nhiên cả kiện cáo nữa).
Nghe Surface vẫn hay hơn Lumia và Vu vẫn gợi cảm hơn là G Stylus 😁
aphu1080
TÍCH CỰC
10 năm
@haiyen1012116 Vu mà k gợi cảm thì còn gì gợi cảm nữa bác :D
viaipi
CAO CẤP
10 năm
@haiyen1012116 có lẽ gọi Vú hơi thô thiển nên LG đã gọi nhẹ nhàng là Sờ Ty
@viaipi em phải đăng nhập để like cho bác 😁
aphu1080
TÍCH CỰC
10 năm
Nokia by M$ nghe thốn thốn sao đó. Để nguyên Nokia có phải hay hơn k? M$ lo sợ đổi tên mất luôn cái thương hiệu Nokia.
duytungspkt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thật tiếc cho Vu. Vu 1 của LG cho mình những trải nghiệm rất thú vị. Sẽ ráng 1 em Vu 3 để làm kỷ niệm. Vì có lẽ Vu 3 sẽ là đời Vu cuối cùng.
@duytungspkt Vu1 là 1 trong những chiếc điện thoại mình đã dùng và yêu thích nhất, cách đây 3 tháng mình đã chia tay em nó và bây giờ vẫn thấy có hơi chút tiếc nuối 😃
😕 xem ra mic vẫn còn phải ăn bám vào cái bóng hoàng kim của nô dài 😁:D cái chữ nokia huyền thoại đã làm điêu đứng bao con tim, dễ gì bỏ đc
@AmbitiousMan Bỏ tiền ra mua mà không được sử dụng để kiếm lợi à. Nếu MS không giữ lại thương hiệu thì mới đúng là ngu. Lenovo mua lại mảng PC của IBM sao không vứt luôn cái chữ Thinkpad đi mà giữ lại làm gì. Chả ai "buộc lenovo phải làm thế", nó thấy có lợi thì nó làm thôi. Lenovo chả nợ nần gì IBM cả và MS cũng chả nợ nần gì Nokia cả.
-> Lenovo chả ăn bám IBM mà MS cũng chả ăn bám Nokia. Kẻ phải bán mình mới phải xem lại chứ người mua thì chả có gì phải hỗ thẹn.
Nói vậy không có nghĩa mình ghét Nokia mà là ngược lại thì đúng hơn. Điều mình thấy lạ là nhiều người lại có thành kiến với MS, trong khi GG hay Apple cũng chẳng tốt lành gì.
@nhcong :oops: viết rõ ràng vì lợ nhuận rồi chứ có phải tôi ngu ko biết đâu, viết thế để cho thấy giá trị to lớn của cái chữ nokia thôi 😕 chả thấy câu từ nào đả kick mic hết
😁 nếu ko dùng "ăn bám" thì ko thể toát lên cái ý mình muốn nói đc, thực sự cái tên đó đáng giá mà
@AmbitiousMan Thì có ai phủ nhận độ nổi tiếng của Nokia đâu, nhưng MS không phải là vô danh tiểu tốt như Lenovo lúc trước nên nói "buộc phải" hay "ăn bám" thì hơi quá đáng. Việc mua lại, sát nhập, sử dụng thương hiệu là hết sức bình thường. Như Apple mua lại Beat, khoảng thiết bị âm thanh Apple còn xa mới nổi như Beats nhé nhưng chẳng ai nói "Apple ăn bám Beats" cả. Nên tui mới nói là chẳng qua mọi người có thành kiến với MS.
@nhcong Lạm bàn tí Microsoft mua nokia thì còn cải thiện mảng smartphone chứ Apple mua beasts cũng chả giúp sản phẩm nghe nhạc hay hơn được
qhuy729
ĐẠI BÀNG
10 năm
surface 3 thành trưởng lão nhanh thật 😁
vhmagui
ĐẠI BÀNG
10 năm
cá nhân thì mình thích VU hơn sờ tờ lờ ^^
01673224283
ĐẠI BÀNG
10 năm
evleaks là cái thằng nào mà nó biết nhiều thế
888.888
TÍCH CỰC
10 năm
@01673224283 Con nhà người ta bạn ạ
Hy vọng đổi tên xong sẽ có G Stylus bản qt chứ ko bán riêng ở Hàn nữa 😁
Mình chưa đươc sử dụng cái Surface nào giờ đã đổi tên
Thương hiệu Surface trên máy tính bảng (Windows RT hoặc có thể là Window phone) sẽ thành Lumia. Nhưng CÓ THỂ Microsoft sẽ dùng thương hiệu Surface Pro cho các sản phẩm chạy windows (8.x hoặc 9,10...). Như vậy sẽ dễ cho việc marketing và không làm người dùng bị rối khi quyết định mua máy tính Surface Pro.
Đáng lẽ nên bỏ từ đầu, surface nghe chuối ko thể tả 😁
chỉ là cách gọi thôi..cũng k quan trọng...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019