evleaks: Microsoft sẽ bỏ thương hiệu Surface chuyển thành Lumia, LG bỏ Vu sang G Stylus

sonlazio
30/6/2014 7:38Phản hồi: 97
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vu3 trắng nữ dùng mới gọigòi đẹp
doanh số chứ bác
KYUN_PhiDoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ve we e hoi,nong dan,cong dan,noi tro,ve so,ve chay,xe om,taxi,nvvp....co biet No ko:biet.co biet mtb Sam sung.:biet.co biet mtb Sup Phay ko:biet . chet lien
888.888
TÍCH CỰC
10 năm
@KYUN_PhiDoi Em còn không biết nổi bộ UNIKEY nữa bác à, ngại quá
eeninay
TÍCH CỰC
10 năm
Khi dòng Lumia lớn mạnh, không rõ có bị kiện tụng gì không vì hình như Panasonic cũng có dòng máy ảnh mang tên Lumia.
@eeninay Lumix bác ơi.
@eeninay Lumix, not Lumia 😃
@eeninay Lumix b ơi :p
Vậy giờ có kênh phân phối rồi sao không tiếp tục với Surface?
@thanh_nhan (3) Vui lòng đọc lại những comment phía trên. Bạn đã hỏi "Vậy MS có phải thất bại với (4) Sureface hay không?". Đó là câu hỏi và tôi trả lời là "Chính xác...", tôi nêu ra lí do tại sao thất bại và cho thấy rằng đó là điều hết sức bình thường. Có luật nào bắt buộc Quote là phải đưa ra ý kiến trái ngược không?Và chẳng có gì là lạc đề ở đây cả. Trừ khi bạn có vấn đề về đọc hiểu.
(2) Tôi không hề nói "Surface là sp tốt nên ai đó là trẻ trâu". Vui lòng đọc lại, trừ khi bạn có vấn đề về đọc hiểu.
(1) Công kích người khác thì cũng nên dùng cách thông minh hơn tí xíu.
(4) Bạn đã làm gì với cái tên của người ta thế. 😃
(5) Chính cách nói chuyện của ai đó tự cho thấy bản thân mình trẻ trâu đó thôi.o_O
P/s; (6) Xin dành câu nói này cho bạn. Khi chỉ ngón tay về người khác thì 3 ngón khác đang chỉ về phía mình đấy. Nói thì phải biết suy nghĩ chứ, đã hiểu mình nói gì chưa, người khác nói gì chưa rồi hãy lên tiếng.
@nhcong À, mọi chuyện chỉ nên dừng lại ở chỗ Surface là sản phẩm thành công hay thất bại thôi. Mình không có nhu cầu phải nghe bạn phân tích hay giải thích hay lí luận. Vì quan điểm về vấn đề này chắc gì bạn đã đúng mà thể hiện. Một ví dụ rất đơn giản là bạn cho rằng Surface thất bại vì phân phối, quảng bá còn mình cho rằng Surface thất bại vì nó không đủ tốt cho nhu cầu người tiêu dùng. Tranh cãi vấn đề này rất thừa vì chẳng ai xác nhận được là ai đúng cả. Mình thích tranh luận với kiểu người có thể giúp mình học hỏi được chứ không phải loại thích thể hiện. Mình đã xem kha khá comment của bạn và thấy bạn gọi kha khá người bằng "trẻ trâu" nên dừng lại. Vậy nhé.
@thanh_nhan (1) Vậy thì next qua nhưng thay vì thế bạn lại đọc hết và cho rằng tôi "xồn xồn". Vậy ai gây sự đây? Vì bạn đã hỏi nên tôi mới trả lời và giải thích. Tôi là người rất rõ ràng thay vì chỉ "phán", tôi đưa ra chính kiến và cả dẫn chứng. Có gì sai à. Không có luật nào không được quote comment người khác cả. Nếu muốn người khác không quote comment của mình thì làm ơn thêm dòng chữ "Đừng quote comment của tôi" thay vì nói người khác "xồn xồn".
(2) Tôi không hề nói tôi đúng hay ai đó sai. Tôi đưa ra chính kiến của mình và chẳng ai cấm việc này cả.
(3) Chính xác. Và như tôi nhớ tôi chưa hề tranh cãi về vấn đề này với bạn. Bạn quá nhạy cảm chăng.
(4) Tôi thích thể hiện?. Nếu nói chuyện có giải thích được gọi là "Thích thể hiện" thì GATO, cải cùn, chửi bới là "mang tính học hỏi"? Nếu vậy có lẽ tôi đã già.
P/s: Nếu đã chấm dứt vui lòng đừng quote comment của tôi.
Theo mình thì nên để Lumia cho điện thoại và Surface cho máy tính bảng. Như vậy sẽ dễ phân biệt hai loại hơn là dùng chung Lumia
@Zadkiel2631 mình thấy Sam cũng dùng chung Galaxy mà.MS cũng có thể đặt tên cho điện thoại là Lumia S...............,hoặc tablet là Lumia Tab...........
jack_kernel
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình khẳng định là thằng Ms còn bám đ.ít Nokia dài dài nữa, chứ kô sao chúng nó còn bỏ 1 đống tiền ra để dùng thương hiệu Nokia trong 15 năm nữa. Đừng giật tít cái Lumia nào sẽ là cái cuối cùng dùng thương hiệu Nokia nữa vì từ nay cho ngày smart phone khai tử - giống như PC thì thằng Ms nó kô dám manh động gì đâu, cùng lắm là ở vỏ hộp chúng nó chỉ ghi dòng chữ by Microsoft bé tý thôi ....
@jack_kernel Thêm một thành phần trẻ trâu. 😃
MS bỏ thương hiệu Nokia -> Mấy thánh chửi.
MS giữ thương hiệu Nokia -> Mấy thánh cũng chửi ăn bám.
Xin cho hỏi đầu mấy thánh làm bằng gì?
Người VN suốt ngày chỉ biết phê phán, GATO riết thành thói quen, thói quen xấu hình thành tích cách, con người xấu. Nói sao đạo đức ngày càng kém.
TAAT
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dòng vu k thích cho lắm mặc dù độc
Surface từ khi ra mắt thì nó cũng giống như dòng Nexus của Google vậy, 1 bản mẫu để demo hđh mới của hãng, mục đích của Surface ko đánh vào doanh số của dòng này mà là muốn tạo ra 1 cái "chuẩn" cho 1 thiết bị tablet chạy Windows để từ đó các đối tác sản xuất cứ thế mà làm theo. Do đó cũng ko có gì lạ khi MS ko bán Surface rộng rãi lắm và dĩ nhiên cái tên Surface vẫn còn xa lạ ở nhiều nơi trên thế giới. Động thái đổi tên Surface lần này, chưa rõ là sẽ nói đến dòng Surface Pro hay RT, song nhiều khả năng là dòng RT thôi vì Windows RT có phần giống với Windows Phone của dòng Lumia hơn, từ đó chúng có mang cùng cái tên Lumia thì cũng hợp lý. Tuy nhiên có 1 điều mình vẫn chưa hiểu lắm, đó là dòng tablet Lumia mới của MS này sẽ là do đội ngũ của MS làm hay đội ngũ của Nokia làm? Vì trước khi chính thức về tay MS thì Nokia cũng có ra mắt chiếc tablet Lumia 2520 mà. Hay là 2 đội ngũ sẽ sản xuất ra những chiếc tablet Lumia riêng? Mình thắc mắc như thế là bởi vì nếu dòng Surface đổi tên thành Lumia thì chắc chắn nó phải đi theo triết lý thiết kế của Lumia rồi - vỏ nhựa polycarbonat đa sắc màu, có thể kết hợp thêm với khung nhôm
Vương 99
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đọc No-ki-a Lu-mi-a dễ hụt hơi, cắt bớt cho khỏi hụt 😁
kobold
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thì thích máy tính bảng vẫn tên là Surface, nó riêng rẽ và sang hơn!
lâu lắm rồi ko thấy ai nhắc tới em Lumia 2520 nhỉ
?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019