ex 150 làm lại đuôi có bị hugo bắt ko mấy bro

thpxken
20/5/2015 16:21Phản hồi: 57
Đang định làm lại cái đuôi mà ko biết bị mấy a hugo dòm ngó ko nên hỏi mấy a có ai dính chưa ạ..
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tùy tâm trạng các anh ấy nữa :d
Theo mình nghĩ thì sẽ k bắt đâu bạn, mình đi suốt có thấy ai hỏi hang j đâu, bạn độ mấy cái lớn thì người ta mới bắt thôi, chẳng hạn thay đổi số khung số máy, độ công suất, thay pô móc pô, thay tem...... Chứ mấy cái lặt vặt này ai mà bắt, giống như chiếc dream bạn tháo cái bửng hay cắt cái bửng gọn lại thôi ai mà bắt.
@thanhtu1988 Vào hảng cho nó chém ak mình chỉ cần ra tiệm bán phụ tùng xe mua cái bar biển số riroma giá 90k về nhà tự gắn rồi ra tiệm sửa xe nhờ nó cắt cái đuôi giá 10k nửa là mất 100k bạn nói 300k bị cét cổ ôy
@anhlaanh9xl K có loại nào giá 90k đâu bạn, mình gắn cách đây 1 năm rồi mua ở tiệm phụ tùng độ xe của thằng bạn thân nên k có chuyện chặt chém đâu.
kobe24
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanhtu1988 Nói thật bạn nên để cái dè zin hoặc cắt gọn lại, thấy gắn cái này giống như cục bứu
@kobe24 Lúc mới mua có gắn cho nó lạ lạ thôi giờ thì về zin rồi chỉ còn gắn cái xi nhan kiểu thôi chứ cái xi nhan zin nhìn k ưa nổi.
past = nhôm hôm bữa mua 420k
thpxken
TÍCH CỰC
9 năm
@duongtai88 Giá cã chênh nhau nhiều có chổ 500k lun bạn ak
@thpxken Mình mua có 90k bác thay 500k hơi lố ak
thpxken
TÍCH CỰC
8 năm
@anhlaanh9xl Bác vui quá mình thay cã năm rồi lúc đó đồ chơi còn ít nên nhiều chổ chặc chém là thường
Trongt150
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thpxken 350k bạn
thpxken
TÍCH CỰC
8 năm
@Trongt150 Topic lâu rồi mà mấy bạn cứ vào so giá @@
Bắt vì thay đổi kết cấu xe, cơ mà sao nó thấy được kakaka
thpxken
TÍCH CỰC
9 năm
@Thanh Niên Nghiêm Túc 101 Lúc nó kêu dừng kiểm tra giấy tờ á bạn...kêu vào rồi cỡ nào cũng mất tiền
khuyên bạn nên để zin, thay đuôi nhìn nó trống trống sao ak, chắc do nhìn chưa quen mắt o_O
thpxken
TÍCH CỰC
9 năm
@thông eagle Mình ko thích đuôi zin bạn ak
Mèo Rio
ĐẠI BÀNG
9 năm
Theo luật thì tự ý thay đổi kết cấu xe thì có bị bắt nhưng thường thì chả thèm bắt, hôm nào ko vớt dc ma nào thì xui chú dính =]]. Nhưng đuôi thì ko dễ bị để ý đến thế đâu
đúng luật là vi phạm nhưng chủ yếu thay đổi kết cấu máy mới đáng lo, chứ đuôi dè hay tem xe thì làm đầy ra, phạt sao hết
@Duy_P900 Vừa bị csgt bắn tốc độ hôm trước, lúc kiểm tra xe mấy ảnh còn hỏi cái này làm ở đâu vậy ? Hỏng lẻ đang có mưu đồ dẹp tiệm haha
thpxken
TÍCH CỰC
9 năm
@thanhtu1988 Chắc về gắn cho chiếc bồ câu đó kkk
@Duy_P900 Vậy thay bóg đèn led sáng trắng có bị phạt ko bác. Bóg zin ko sáng gì cả
@Duy hiep 92 gắn xenon thì bị bắt còn bóng led thì k sao đâu
Hôm trước có vào cái hội Ex150 trên face có 1 Bác bị bắt vs nó quất cho 600k đó các Bác à, cái vụ thay đổi đuôi đó, không bít chính xác không nữa 😔
@Maxken86 Nếu thật vậy thì tụi csgt nó lộng hành rồi, chứ thay đổi cái j gây nguy hiểm thì bắt chứ tháo cái vè liên quan j ai
thpxken
TÍCH CỰC
9 năm
@Maxken86 Ở đâu bị vậy bạn
LongSV
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác đổi đuôi xe mà cái phần biển số bị hạn chế tầm nhìn thì bị tóm nhé
Đèn xe thì thay đèn xenon,đèn led đều bị bắt nếu nó ngứa tay,lí do là thay đổi hệ thống điện trên xe,dễ gây cháy nổ xe (mấy anh csgt đưa ra k fải em).Nhất là đèn xenon,mua fải đèn dỏm,có dính tạp chất trong khí xenon thì nó là 1 quả bom đích thực đó. Bình thường chạy đàng hoàng thì nó cũng k bắt đâu,chúc may mắn. À nếu mà chỉ gắn mỗi gương cầu thôi,vẫn để bóng zin (k lắp đèn xenon) thì đôi khi nó cũng bắt bẻ,bảo là gắn cái gương cầu vào sẽ hạn chế ánh sáng. Bạn cãi lí dc chứng minh nó đủ sáng thì ok :v
Còn vụ thay tem xe bình thường là k có bắt nhé. Sẽ bắt khi bác làm mất hoặc là cái logo tên xe k nhìn rõ ràng,bị mất thì nó sẽ tóm. Ví dụ xe Exciter mà k có chữ Exciter trên hông xe. Và trường hợp nữa sẽ bị tóm là chơi tem trùm nguyên cái xe khác màu xe. Ví dụ cavet ghi xe trắng xanh,chơi tem trùm đỏ đen thì sẽ bị hỏi thăm
Theo mình nghĩ sẽ không bị sử phạt. Vì cái dè đuôi có tác dụng treo biển số.Cái dè chế nó cũng treo được biển số nên làm sao được sử phạt. Cái lỗi thay đổi kết cấu xe nếu bạn thay đổi cái gì mà có ảnh hưởng đến vận hành xe máy hoặc không làm đủ chức năng yêu cầu.VD :Thay đèn quá thể sáng hoặc ánh sáng minh họa đều bị sử phạt.Nhưng nếu thay đèn đầy đủ yêu cầu cos pha ánh sáng không quá tiêu chuẩn bị không bị phạt. Áp dụng luật 1 cách tinh tế và khéo mồm thì không sao cả đâu.
Bạn mình bị dính 2 lần. Nó chạy phía sau xong lướt lên thổi kèn tấp đầu xe vào lề, 1 lần đang chạy cùng chiều thì chạy qua mặt nó dí theo, mỗi lần hết 2 xị. Vì nó nói thay đổi kết cấu xe, cãi thì kêu về phường xử lí, mún lập biên bản ttị chỗ thì 750k, 1 xị éo lấy, 2 xị thì nói về nhớ tháo ra nha e xong cho đi. Ai gắn nên tháo ra, trời mưa chạy tren 50km/h sình bắn lên trên đầu luôn. Và đặt biệt càng nhìn thấy càng xấu rồi cũng về lại zin thôi kaka. Gắn tốn tiền mà còn lại bì móc túi. Còn về đèn xenon và led thì nó cứ thấy xài đèn màu trắng là bắt hết. Ko cần bít xenon hay led. Nói thay đổi hê thống chiếu sáng 250k lập tai chỗ, đưa xị xong đi. Xài đen vàng 3000-3500k thôi. Chứ 4300k-8000k bắt ráo.
@anhhungkim5310 Cướp cạn mà muốn cướp giờ nào cướp thôi
@anhhungkim5310 Pcx mình đèn led zin là màu trắng ko lẽ nó bắt lun ta :eek:
@tuananhvtn2 Nói như bạn chắc mấy chiếc xe sang xài xenon led chắc bắt lun rồi. Csgt ăn ở tối ngày ngoài đg nên xe j gắn thêm j, độ thêm j nó biết hết bạn ơi.
Anh em cho em hỏi là biết là thay đổi kết cấu xe, cơ m thay xinhan rizoma vào không thay đuôi xe thì bị túm không ạ?
Phần chắn bùn sau, mình tháo ra rồi mốt ko thích nữa gắn lại có dc ko các bác??
Bữa chạy ra Vũng Tàu 7h tối 1 đoàn thanh niên áo xanh cơ động cũng thấy tụi nó chạy Ex150 cắt đuôi đó, bắt sao ko bắt thể loại đó đi 😔 ... với hồi mua xe tụi bán xe còn giới thiệu mình gắn, nó muốn bắt về bắt cửa hàng đi... Mà hình như 3s nó cũng có bắt đuôi chế mà
chắc csgt thấy đẹp quá nên muốn hỏi để độ xe cho con cháu với lại độ cho chính csgt😁
Đã chơi là bất chấp tất cả mà Bác😁
thấy mấy thím thay đuôi thay tem chạy ầm ầm có thấy ai nói gì đâu 😁
Có cớ là có thể bị bắt hết. Ngay cả xe bình thường nó còn moi ra cái để phạt
linh05
TÍCH CỰC
8 năm
@hung quoc chau Quan trọng là phải biết mềm nắn - rắn buông. Chúng nó giống như mấy con xxx, đớp được ít nào của bạn thì đớp.
@linh05 Đớp hoài sinh hư, không có cũng tìm cái đớp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019