Ex150 bị sàng đít khi đi trên vạch đứt phân chia làn đường

vuarnet
13/4/2015 13:11Phản hồi: 181
Như tiêu đề. Mà mình chưa thấy vấn đề này được đề cập trên 4rum nên xin hóng các cao nhân cách khắc phục và tại sao nó bị như vậy. Thanks các bác chỉ giáo
181 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thucjotun
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái cảm giác của nó là lạng xe chứ ko phải sàng đít.Muốn biết sàng đít hay ko phải chạy vào mấy cái vạch giảm tốc.Pác tìm hiểu thêm về định nghĩa " sàng đít xe " đi.Định nghĩa sai thì ko ai có thể làm cho nó đúng dc.
@thucjotun Thanks bác
Ồ vậy hả. Vậy mà từ trc nghĩ nó là sàng đít chứ. Mà thôi, lỡ rồi cho loét luôn. Diễn tả vậy mn đủ hiểu rồi
Cái vụ sàn xéo có từ đời 2011. Ôm của gắt, đánh lái gắt đều bị. Đã từng mua và bán đi vì chất lượng CAO!
Cái này lúc bị lúc ko. Ban đầu mới mua xe thì ko bị. Có phải do thiếu hơi trong lốp
Chạy trên nền gạch men láng cảm nhận rỏ lắm.nó lắc lắc đít kỳ lắm. K còn số.máy k nổ thả trớn 5km/ h cảm nhận rỏ luôn . MinH Mua 29 tết 55chai .mới bán 46chai.lổ 9 chai Chưa đc 2 tháng. Vì lổi từa lưa. Máy hú.dong nồi.phuộc yếu. Người ngồi sau đi xa muốn xuống xe đi xe đò vì yên nhỏ mỏi đít ,ê chym. Ôi ôi bán mẹ cho rồi khỏi phiền
soiconnho1
TÍCH CỰC
9 năm
@vinh81 Ai kêu ông anh khó tính quá mần chi 😁
@vinh81 Vãi bác. Bác xúc con 4 bánh đi cho nó phê bác ơi
@vinh81 - Cũng may cụ tỉnh ngộ sớm, chúc mừng, bắt tay cái nào, kakaakakk
@daigia_hp Vãi bác. Xử con người ta bán xe rẻ đây mà
@vinh81 Xe bác đi bao nhiêu rồi , em đi con 150 1k km đầu nên ko cảm nhận đc
Còn con 135 đang 60 đạp mạnh ohanhcsau phát đít dẹo ác luôn
nói thật mấy bác mua ex đừng buồn, dòng này nó không ổn định, chạy ghê ghê.
@NovaDash 125 Lỡ trót đam mê vs nó rôì bác ơi. Giờ còn cách tập sống chung và cố gắng khắc phục các lỗi của nó thôi
@NovaDash 125 Phải mua NovaDash mới ổn định :p
@N E W K I A Đừng châm biếm kiểu đấy, ngứa mắt thì ra ngoài.
@NovaDash 125 Đừng quan tâm bạn hiền! Chúng ta ko thể đỡ hết những thành phần như vậy! Vì chúng quá đông và nguy hiểm
@NovaDash 125 Châm biếm gì nhỉ ? Thì rõ ràng là con NovaDash 125 lại chả ổn định hơn ? Sao dễ động lòng thế ;)
Nguyên nhân do phuộc sau yếu nên mới sàn đít khi qua gờ giảm tốc! Cách khắc phục: thay lò xo cứng hơn hoặc lấy phuộc zin chêm 1 miếng long đền cho tăng độ cứng của phuộc sau! Nếu ban ở tp hcm có thể ghé qua tiệm Đa ngô quyền giải quyết! Giá làm trên dưới 100k
KLQ nhưng mời bác phuộc nhúng HP vào chém gió và giải thích bằng lý thuyết động năng, cơ năng, dung sai, công trình phuộc ngang thần thánh bahla bahla!!!!
phamtungmdf
ĐẠI BÀNG
9 năm
@takumi2011 oh bên đó mình dạo vô xem đồ là 9 bọn ad bên đó hết tâm huyết r kiếm tiền tu các sạp là 9
@takumi2011 Cái bikervietnam chết tiệt ấy, nó chỉ cho đăng mấy topic khoe xe độ vs buôn bán là chính. Mấy topic thảo luận nó có cho đăng khối.
Cảm giác bị gò bó cvđ, qua đây chém thoải mái hơn, chuyện trên trời dưới bể gì cũng đc, miễn liên quan đến xe
@takumi2011 Kk. Chắc chạy qua fb đông vui hơn bác ơi. H e cũng bỏ biker rồi!
@NovaDash 125 Hèn gì thấy vắng vẻ quá
Bình thường Con Ex 2008 hồi trc t đi cũng vậy. Nói chung đéo hiểu mấy con xe bây h nó thiết kế èo uột sao ấy. Đi cứ lảo đảo.
Hiện nay nha, trong số tất cả xe trên thị trường thì chỉ có con raider là chắc chắn nhất.
Mấy con xe càng to thì càng đảo, bồng bềnh.
Cái này ko pai do phuộc cứng hay mềm mà do kết cấu khung càng, cổ xe có chắc hay ko, đường Vn mà đi phuộc cứng sau này vô sinh ráng chịu ah
@phamtungmdf mình đã thừ qua nhiều loại! Quily moly,repsol,Motul 300v,Mobil! nhưng cuối cùng mình thấy Repsol là hợp nhất! ban đầu khi thay Repsol máy hơi sượng! vào số ko ngon! nhưng càng về sau càng đầm máy! chạy rất êm! hiện tại mình đang đi con CBR150FI và con ex2007 test nhớt Repsol thì con nào cũng oke! con Ex mình cho nó chạy thử đến 4000km rồi mới thay! nhớt vẫn còn tốt!
mình đang xài Repsol Moto Sintetico 4T Synthetic ; API SJ; SAE 10W40; Jaso MA2 là dầu nhớt tổng hợp hoàn toàn (Full Synthentic Blend)
ps: Motul 300v thì khỏi bàn rồi! repsol cũng 8/10 nó!
phamtungmdf
ĐẠI BÀNG
9 năm
@takumi2011 chai đó bao tiền thế bác chạy dc bao km ạ. p/s trường kỳ có bán hàng này k bác nhỉ hehe
@phamtungmdf bên này có bán nè bác!
https://www.5giay.vn/phu-tung-xe-2-banh-va-dich-vu/7415379-thay-nhot-cham-soc-xe-may-castrol-amalie-shell-repsol-mobil-top1-motul.html
mình thì mua bên Đức Phương
@phamtungmdf Ko cần phân vân đâu bác à. 300v thì ngon nhất rồi, có tiền thì nên xài
xe mình cũng bị. Cảm giác như lốp hết hơi ý. Lúc bị lúc ko
@Hoàng 711 Cứ nghĩ đời 150 sẽ ko có hiên tượng này chứ. Ai dè giống y 135
tienhiep741
ĐẠI BÀNG
9 năm
xe us 50 cc trung quốc của mình cũng bị ( bị nặng ) cái kiểu như lạng khi xe đi xéo lên 1 cái gờ nào đó là bị mạnh, đi thay phốt cao su càng sau giờ đỡ, cái này thấy khó chịu thôi chứ quen rồi cũng thấy bình thường 😁
phamtungmdf
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình thấy phuộc sau khá oke mà đi k thấy sàn đảo như t135
@phamtungmdf - Thôi đi, đừng ảo tưởng nữa, thử chạy chỗ đường xấu gồ ghề, hay đi đường trường phóng nhanh xem nào...có cho ra hay ko ? kakakka
phamtungmdf
ĐẠI BÀNG
9 năm
@daigia_hp ảo tưởng j bác mình hay đi đường xa,k bị thì mình nói k bị,nó cũng chỉ là 1 cái xe bt có j mà phải ảo tưởng hả bác có phải siêu moto đâu mà ảo với chả tưởng haizz
@phamtungmdf Chưa bị thôi bác. Xe mình 3,5k km mới có hiện tượng này. Xe thì chỉ đi 1 mình, ko chở nặng bao giờ
toàn lũ chạy T135 thần thánh vô đây GATO T150 đây mà. có phải cái nào cũng bị đâu.
@bhthu Sax. Mình đi 150 mà bác. Lên đây chỉ để xin cách khắc phục chứ ko dìm hàng. Bác nói vậy oan chết. Có lẽ xe bác chưa bị hoặc là trường hợp ngoại lệ. Nếu bác có cao kiến gì thì mình xin tiếp thu
@taibidv590 Hix. Mình đi 150 mà bác
@bhthu Dạ T150 thần thánh hiển linh e hok có dám xúc phạm đâu ạ!
@taibidv590 ý liến hay
Cái này do dàn chân, tay yếu đấy, chỗ mình có nguyên khúc khoảng 300m nó thành 2 tầng chênh nhau khoảng 5cm muốn thử xe cứ chạy khoảng 80 leo qua leo lại biết liền à. dàn chân tay ngon thì cái xe vẫn cảm giác cứng cáp còn chân tay mà yếu nó dẹo qua dẹo lại như cọng bún phát ớn.
phamtungmdf
ĐẠI BÀNG
9 năm
@RC213v ấy bác ơi thế thi hỏng hết xe vd qua đó mà có k bị sàn e cũng chả giám phi 80km/h với cái bậc 5cm hehe vì bộ răng và khuộn măt là quan trọng hơn kaka
@phamtungmdf Thứ nhất là nó chênh gần khoảng 5cm nhưng không phải nó vuông thành thẳng góc đâu nó có độ nghiêng mà. Đường VN mình đắp vá là bác biết rồi.
Thứ 2 có bác chả bao giờ giám chạy quá 70 nhưng có bác hết ga hết số còn chưa đủ nữa kìa và thực tế đối với mình do xe dàn chân tay đã được fix nên thử ở 80 là hoàn toàn bình thường trong khi đó còn kẹp hai nữa nha. Nếu các bác ở phố thì cứ kẹp 2 leo lề gắt là biết liền cảm giác dẹo dẹo đó ngay
phamtungmdf
ĐẠI BÀNG
9 năm
@RC213v bác fix phuộc trước ơ đâu chi phí hết bn vậy, cái phuộc trước nó ẹ quá
Đang chạy T150 đây ngoài cái phuộc trước ra thì phuộc sau qua gờ giảm tốc bt nhé. Mình đi đường dài toàn chạy trên 80km/h. Phuộc sau của T150 là chung với phuộc của Fz150i nếu có lỗi thì bên FZ150i đã kêu ca rồi. Còn mấy thánh chưa đi lâu thì đừng có dìm hàng. Đẹp xấu tùy con mắt của mỗi ng thôi và cũng đừng thần thánh hóa cái xe làm gì hết. Nó cũng chỉ là phương tiện đi làm ăn thôi, hư thì mua xe khác chả có gì phải xoắn cả
@alone in the darkness Cái đó thì chưa bị nên mình chịu. Đó h ko có chở gấu bằng T150 nên ko biết, toàn là dùng để đi tỉnh với đi xa ko 😁
@enzi0 Vậy hôm nào bác để gấu bác chở rồi bác ngồi sau cảm nhận. Chắc éo cảm giác dc xe sàng đít đâu. Tin tui đi. Haha. Hiểu thì like nè
@vuarnet chắc cũng chả có dịp thử :v đi chơi với gấu xách lx125 đi rồi vì ko có cốp là nó ko chịu 😁
@enzi0 ý bạn góng ý mình
tình hình là con wave tàu nhà mình củg bị sàg đít y như con Ex150 này, các bác cho hướg khác phục đi ạ
rai chạy hơn 80km dám lắc cổ tay lái thử độ ổn đinh ,chứ cho tiền cũng ko dám lắc con nào của yamaha
nghĩ lại chơi ngu thiệt ,hết hồn =))
cutai_931
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xe minh cung co cam giac do. Di duoc hon 700 km roi
@cutai_931 Nhanh bị vậy bác. Chắc bác chất 3-4 nhiều lắm nhĩ
cutai_931
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vuarnet Co mot minh thoi. Di qua go giam toc lau lau co cam giac do.
Mình thấy phuộc sau Ex150 chạy qua gờ giảm tốc cũng bình thường mà, ko bị văng đít về 1 bên như chiếc Exciter 2010 trước của mình. Xe mình hiện chạy được khoảng 1.800 km
thucjotun
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vuarnet Bán xe đi pác,xe lỗi tè le mà.Có cái xe mà suy nghĩ nhiều làm gì cho hại não.Mua xe để nó phục vụ mình mà suốt ngày cứ tìm cách fix lỗi.E cũng đang chạy T150 đây nhưng chưa chán ---> chưa bán.
@thucjotun Fix hết lỗi rồi đi vài bữa chán cái bán lại mà bác. Ai mua xe mình thì ngon vê lù ấy
@vuarnet đi 1 ng mới thấy sàn, đi 2 người không bị ban ơi
@trinh tan hong Chuyển sang lắc hả bác 😆
Tg đặt vấn đề :
khi đi trên vạch đứt phân chia làn đường
Chứ không phải lằn giảm tốc

:rolleyes:
@ongnhunHP7 Àh! Thánh đã hiển linh!
@takumi2011 Để í thấy cha này thù vặt ko khác mấy con đàn bà đến tháng ;)
@N E W K I A Vâng! Chú là đàn ông đích thực!
@N E W K I A Đàn bà đến tháng còn thoáng tính hơn nó nên đừng chấp ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019