Exciter 150 đua tốc độ cùng FZ 150i ( Việt Nam )

BaoBinBeo
27/5/2015 20:21Phản hồi: 24
Exciter 150 đua tốc độ cùng FZ 150i ( Việt Nam )
Sr mn. CLip đã bị người up lên xoá đi. Chắc sợ bị nổi tiếng ; ))

Đền mn cái clip đá số sống max speed 150 vậy

..................................................................................................

Cái này chỉ là test chơi cho vui thôi nhé. 😆 KO 1 số bác lại bảo: Do nài, trình độ, xe lên trái blabla, ngược gió, mặt đường gồ gề, trăm ngàn lý do mệt lắm.
Còn có bác bảo thằng chạy làn ngoài nên tốc độ cao hơn thằng làn trong mới gọi là bá đạo cơ : )) Mình xin hàng, nói chung là xem cho vui.
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá vớ vẩn,ông đi fz núp gió còn ông ex đâu có núp. So sánh thế quá khập khiễng
thanhbinhtg
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuoptinhtrencan đã đua thắng là thắng thua là thua sao lại phải kiếm 1 cái gì đó để đổ thừa thế nhỉ/?😁
@thanhbinhtg Bác phải nghe kĩ lại đoạn đầu 2 ng test nói với nhau chứ. 2 người mặc cả là không núp gió mà được đoạn ông Fz núp gió, chứ ai đổ thừa cái gì?
@thanhbinhtg à, đây là 2 dòng khác nhau nhưng bạn xem video thì ông đi ex hỏi núp không thì ông kia bảo tôi theo ông, thế mà tự ý núp.
@cuoptinhtrencan Cái này chỉ là test chơi cho vui thôi nhé. 😆 KO 1 số bác lại bảo: Do nài, trình độ, xe lên trái blabla, ngược gió, mặt đường gồ gề, trăm ngàn lý do mệt lắm.
Còn có bác bảo thằng chạy làn ngoài nên tốc độ cao hơn thằng làn trong mới gọi là bá đạo cơ : )) Mình xin hàng, nói chung là xem cho vui.
Theo em thì Fz thông số cao hơn ex nhưng lại nặng hơn ex nên lúc đầu ex lấn lướt nhưng về late thì Fz lụm phát 1.
ptpa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thế nào cũng có bác tìm ra được thêm lí do cho xem!
67,5tr nó phải hơn 45tr chứ!
Rò ràng EX150 nó nhỏ nhắn và thiết kế kiểu đó nó sẽ lợi nước đề hơn thằng FZ-i rồi. Về sau FZ-i nó lên vì công suất lớn hơn + thiết kế thuần đi tốc độ cao hơn thì lên quá bình thường luôn !!!

Giống như cả 2 em này xách ra đua với VArio 150 (tay ga ) nó cho hít khói nước đề ngon lành luôn, Vario từ 0 - 102 km/h chỉ mất có 11s !!!!!
@fr3nzjpl4nt Nước đề thì xe ga là sô dzách rồi.
Đoạn 0.40" thằng chạy fz điểu vãi đạn, " chơi k núp đi hé " mà ra xe núp khí thế luôn haha. Nhưng phải công nhận T150 thua fz là đúng tại vì hơn mã lực, còn nước đề thì T150 có phần nhỉnh hơn xíu vì nhẹ xác.
@thanhtu1988 Đúng rồi, mình thấy clip quá hợp lý, ex nhẹ nên ex đề zọt hơn, fz công suất lớn hơn cộng thêm quán tính lớn của xác xe nên nước hậu fz zọt hơn. Thế thôi! Mà đúng là cả 2 xe đề pa đèn đỏ thua cả No LX của mình hihi
Đề ex150 win rút hậu fz win
Sr mn. CLip đã bị người up lên xoá đi. Chắc sợ bị nổi tiếng ; ))

Đền mn cái clip đá số sống max speed 150 vay
perrybond
ĐẠI BÀNG
9 năm
@BaoBinBeo Nài cứng phết, đá côn sống, lái 1 tay, nhìn qua mặt đồng hồ thì ko mũ, khả năng là cũng ko núp gió mấy mà lên đc 133km/h.
Tiền nào của đó thôi! 1 con xe ráp thì sao mà đem so đc với 1 con xe nhập 😃!
Bác nào đổ thừa do này do nọ là vì họ đang cuồng Ex nên không thể chấp nhận được thật tế thôi :p! Chứ so ra Ex 150i cũng chỉ là chiếu dưới nếu đem đi so với các xe khác trong cùng phân khúc 150cc 😁!
@sillybi.kind có lẽ thế :D, mình thích CBR150 nhưng k có tiền nên múc em ex, mình không thuộc loại cuồng đâu, đang muốn đổi sang xe ga để đi nè.
Hợp lý thôi, chênh nhau 2x tr mà. Xem cho biết chứ hơn thua tí cũng ko ảnh hưởng gì đến mình.
pdk1986
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ThienHa_^VoSong Chênh nhiều là do nhập về chịu thuế, chứ ở nước ngoài ko vênh nhiều đâu. Xem clip thấy Depa thì Ex vọt lên trước nhưng sau khoảng 3s là Fz vượt qua dữ vậy nên có thể thấy là Fz đã nhờ 1 cái gì đó, hoặc ông lái Ex... nên Fz mới vọt nhanh như vậy, chứ thực tế ra xe zin với nhau có thể (có thể thôi nhé, chứ chưa khẳng định được) Fz sẽ vọt lên so với Ex nhưng là vọt từ từ chứ không đến mức nhanh được như vậy đâu và vọt ở vận tốc cuối thôi. Còn tốc độ tối đa thì chưa bít ai hơn ai, có thể Fz hơn 3->4km/h.
cứ bình tĩnh 2 bác, thay ic thì máy ra lên được nữa vì xe zin xác nhận thử max chống đứng 138, lại thêm FI nên hơi khó tăng công lực
@@ Một tay mà đi tận hơn 130km/h. Giỡn hả trời
thật sự thì t150 không bao giờ ăn nổi fz nếu để zin. mình cũng đang đi fz 150i. có đôi lần mấy bác đi t150 dừng đèn đỏ cùng, rồi bắt kèo thử. khi bắt đầu t150 vọt lên trước, nhưng mới tới số 3 mình đã lên ngang và đá lên số nữa thì t150 bị qua mặt.
ngoài lề chút,bác nào chỉ giùm mình làm sao để fz lên tới tốc độ ngoài 130 km/h như mấy clip các bác test với. mình núp gió , sang số như kĩ thuật viên tư vấn mà có bao giờ qua nổi 130km/h đâu.
PQK2412
TÍCH CỰC
9 năm
@beluv_2711 Thả dốc đi bác 😁
@beluv_2711 Thôi thôi bác ơi, 130 là mắt mũi chảy lòng ròng rồi, chủ yếu kéo cho giãn máy thôi, ham hố chi
playboom
TÍCH CỰC
9 năm
Hóng cái clip fz vs raider,còn t150 và fz thì thấy mấy bác bên hội fz tét rồi,quãng đường 1km fz bỏ ít nhất một trụ đèn😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019