Exciter 150cc 1 và lỗi thất vọng !

chilly88mb
11/8/2015 14:56Phản hồi: 665
Exciter 150cc 1 và lỗi thất vọng !
Loanh quanh trên 2 bánh thì mình có xem clip như này.Bạn nào đang đi T150 có lẽ lên xem qua.nếu thực sự như trên clip thì đúng là 1 lỗi thất vọng quá lớn...
665 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

M4a1silent
TÍCH CỰC
9 năm
Nếu clip này đúng, mình chờ xem yam phản hồi sao, nếu yam ko có động thái j, bán ex, về su. Cạch yam đến lẫn
M4a1silent
TÍCH CỰC
9 năm
@Mac18 hài, có vấn đề đọc hiểu à. coi thì coi từ đầu đến cuối. còn yam làm xe như thế, ko lẽ khen, nếu cái clip này đúng thì còn j tin tưởng để mà ủng hộ. hay kệ miễn làm có tiền cúng cho ex là dc. khinh
Ralph
TÍCH CỰC
9 năm
@MinhDaiHT Mua bằng tiền của ai có gì quan trọng. Mình từng dùng qua 3 con xe. Con đầu tiên là jupiter bố mẹ mua cho, con Axelo và con T150 là do mình mua. Chả có gì khác nhau cả. Bố mẹ bạn cũng phải đi làm kiếm tiền, cho bạn thì là bình thường. Chỉ cần yêu quý con xe là đc.
@M4a1silent xe ông hỏng đi hãy nói. mệt với ông quá. xe bền hay không có rất nhiều yếu tố. còn cái made in VN thì biết rồi đấy. đòi hỏi gì hơn hàng nội địa? đừng lấy cái giá của VN mà so với các nước bạn vì ko một dân nước nào nghèo mà sang chảnh như Việt Nam. tôi chả bênh thằng nào cả. nhà tôi có honda, ya đủ cả. cái gì nhìn nhận vấn để phải thực tế mình trải qua, chứ 3 cái clip trên mạng thiếu gì mà phải xoắn?
boycaonguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bhthu like bác
cuogn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nghe cái câu " quá thất vọng " của nó hài ghê :eek:
quên nói đến việc làm giá tại 3s. chỉ nhìn vào con số mà yamaha đưa ra (mà đấy là chưa nói cái con số này đã bao gồm hoa hồng cho 3s) - đi cái lợi nhuận của chính yamaha nó ăn thì = cái giá trị thực của cái xe. chả biết nó là bao nhiêu. 30 35 hay 40tr cái đó k biết, nhưng với chiếc xe như vậy. với ti văn tỉ thứ như vậy mà có nhiêu đó tiền thì k ăn nguyên cái đống phốt mới là lạ
p/s chỉ là khách qua đường thui
@dannguyen1090 42tr để báo cáo thuế trước bạ nhé bạn :p.
underbone
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không được bảo hành sao?
Ngay từ đầu mình chạy đã nghi ngờ chất lượng linh kiện của ex 150. Xe công nhận rất vọt nhưng cũng nhanh xuống máy hơn bình thường. Đặc biệt là bộ nồi rất nhanh è. Nhưng cũng phải chạy qua nhiều đời ex mới biết. Chứ nếu ai mới mua ex 150 chạy thì chưa nhận ra sớm được.

Và mình có thể nói thẳng là cái clip đó không nói lên được là xe bị lỗi vì ... chiếc ex 150i nào ở vn cũng vậy. Không tin các bạn tháo nồi ra xem là biết. Khi mình up ECU và làm nồi tháo xe ra, chủ tiệm nói là linh kiện xe rất lởm mình còn không tin.
Hồi chiều mới chạy thử chiếc EX 150 mới cáu màu trắng của ông anh mới mua . Chạy máy rất bốc và vọt , nhưng nếu độ êm và cảm giác thì không bằng chiếc AX của mình.
phamtungmdf
ĐẠI BÀNG
9 năm
14k chua thay j.so 1 chong dung bop côn bánh k quay.nói chung chua thấy j cũng hơi hồi hộp hehe
Mình yêu Su hơn vì tỉ lệ nội địa hóa thấp, ko như honda và yamaha! Cũng chạy thử ex150 rồi, bốc nhưng nhìn nó ko chắc chắn
Mình k am hiểu về xe và linh kiện của xe lắm nên mấy bạn có thể giải thích cho mình clip trên được ko? Thiết kế vậy là sai hay thế nào vậy?
@ZzExzZ Linh kiện chất lượng tồi tệ.
boycaonguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Méo tin cái nồi bóc ra được như trên mà kéo cái xe lên được >100km/h,thằng này 1 là dìm hàng,2 là bao ngu,bị vậy mang lên hãng bảo hành và quay clip như trên,không lên sóng mới sợ....xe đi 12k km,chả bị gì,cứ tăng sên mà đi
@boycaonguyen BẠN ngu hay ai ngu?
Có ai rãnh đi xe 13k rồi tháo ra dìm hàng vậy ko? Ng ta muốn kt thì tháo ra coi, vbóc miếng nồi đó r rồi, ráp máy vô lại đem ra hangz bh đc à? Còn cái cốt côn là lỗi nhiều ng bị. Vậy sao nói là ngta ngu?
@boycaonguyen
munKee1989
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu các lá nồi dễ bung như vậy

Tại sao khi lấy các lá nồi từ trong máy ra, nó vẫn còn nguyên vẹn ?

Hay tại lực máy ko đủ làm bung nó ra, dùng tay cậy thì ra.

Ai giải thích cái coi
@munKee1989 Nếu thật sự bố nồi là như vậy thì bộ nồi của Ex 150i sẽ mau xuống cấp hơn bình thường!
Trong máy thì nó còn có nhớt nuôi bố và lực quay li tâm, nên đem ra ngoài thì nó khác 😁! Mình cũng thật sự k hiểu sao bố nồi mà nó lột ra bằng tay dễ dàng vậy, trong khi đó bố lô phải lấy giấy nhám chùi nó mới ra bớt!
Xe VN mình làm thường chất lượng phụ tùng nó k đồng đều, có con dỡ con ngon! Ex mấy đời trước cũng thế, có con êm thin thín có con cục máy phát ra đủ thứ tiếng :D!
Nhưng xe tay côn mà dính phải lỗi ở phần nồi thì thật sự rất đáng buồn 😔! Từ lần đầu được bóp thử côn em nó là mình cũng đã ngợ ngợ cái bộ nồi nó r!
lee_
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác đi kinh thế , e đi 5 tháng mới có ~ 4000km , cũng hi vọng là không bị lỗi hàng loạt ...
@lee_ ẽ 135 hơn 50k km rồi vẫn bình thường
Co xe bác nào di dx 13000 km chưa... tháo ra cho anh em cai đánh giá chj tiết nào ;)
phamtungmdf
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kawasakih2r Minh di hon 14k nhưng chưa thấy gì từ lúc mua vẫn chua tăng côn lần nào.vì xe vẫn cắt hết nên mình cũng cha tăng
@kawasakih2r Ex 135 mới qua 12 ngàn km chưa thấy gì.
Mac18
TÍCH CỰC
9 năm
@Trendinhmuadong Em 2 vạn mà tăng dây côn có 1 lần, máy căng đét chẳng chê đc, có chê mỗi mấy đồ nhựa, con ốc gia công ko đẹp thôi
ok, đề nghị bóc thử cái lá fz nào xài r cái, cây gậy côn thì miễn bàn!
Bố nồi của hãng xe nào giống của chợ lớn quá vậy,clip chẳng rõ gì cả
suju1503
ĐẠI BÀNG
9 năm
trước mắt thấy mỗi ông trong cờ nhíp này kêu.T150 của mình vẫn ngon . 4k km rồi
😁 hóng xem sao
HƯ thì hay bố faito ikk daytona uma vô chạy bốc và ngon thôi
P/s: nghi ngờ clip này đã ngâm bố vô xăng hay hóa chất gì đó để bôi nhọ YA thôi...với lại xe mua 4 tháng mà chạy 13k5 km thì cũng quá tài :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
M4a1silent
TÍCH CỰC
9 năm
cái cây ti hư hoài nó mới đau, bố hư làm lại vẫn dc mà.
angelsun
TÍCH CỰC
9 năm
Chủ yếu là hư cây ti mới đáng quan ngại mà mấy ông tòan soi bố nồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019