Exciter 2006 đến 2013 quá thất vọng

leminhchau169
30/8/2015 15:2Phản hồi: 187
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haohaobietko
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thớt không biết tăng xích xe đây mà, ha ha ha, không thì lấy miếng cao su lót vào gắp như các cao thủ đã chỉ dạy cũng được, cái này mà ko fix được thì tại người rồi.
Thêm cái nữa, kể chuyện cho mọi người nghe, hồi tết 2013 mình có mua con EX135, về quê ăn tết ông anh họ nói cho ổng chạy, mình ngồi sau, ổng chạy tới 35km/h là đạp số 5 sau đó cong đít kéo ga đến 80km/h rồi phán "xe chú yếu hơn xe anh", hahaha, giờ nhớ lại vẫn thấy hài
Thớt xem lại mình đi trước khi trách cái xe nha 😁
haohaobietko
ĐẠI BÀNG
9 năm
@leminhchau169 Ông mới là kẻ vô văn hóa trong cái topic này, ông nên tự xem lại bản thân và văn hóa của chính mình trước khi trách cái xe
Đến cái chuyện tăng sên và khắc phục tiếng sên đặp vào gắp mà còn không làm được, đến mức phải bán xe thì đúng là quá tệ
@leminhchau169 Lên 90 đá số 5 rồi ngâm ga nhé -_-
Nọ test số 4 lên 110 đá qua 5 là kim ko nhích nữa
Mà sao 100 đá số 5 mà kim ko nhích nữa thì em chịu bác
@haohaobietko =))) bán xe vì sên đập vào gắp á :lol:
Đám r15 với fz cũng bị mà 😁
Chả nhẽ mua xog bán 😆
@cuOj_lEn_mAy Thời đó fix không được, thằng thợ gần nhà kêu nó éo biết làm. + không tham khảo online, không biết tại sao nó kêu. Mấy bạn đừng đem cái này ra xỉa xói nữa. giờ đã bớt ngu r thím à.
limann
TÍCH CỰC
9 năm
Có "chiên da" nào giải thích dùm em : cup 50cc maxspeed~60km/h, 70cc~80km/h, 100cc~100km/h, 125cc~110km/h, 135cc~115km/h, 400cc~180km/h, 1000cc~300km/h ??? ko lẽ cc càng cao thì công hao phí phát sinh theo cấp số nhân??
@limann Thật ra cc chỉ là thông số biểu thị thể tích buồng đốt của xe, chứ nó k phải là nhân tố chính quyết định xe sẽ mạnh và nhanh bao nhiêu 😁! Cái quyết định sức mạnh cũng như maxspeed của con xe đa phần phụ thuộc vào moment xoắn, công suất cực đại, mã lực cũng như những công nghệ kèm theo trong máy 😃! Tùy vào ý đồ của nhà sản xuất mà con xe dù mang chung 1 dung tích nhưng sức mạnh lại cho ra khác nhau :D! Ví dụ như con SuperBike Kawasaki H2R chỉ sỡ hữu phân khối 1000cc, nhưng nó mang trong mình công suất hơn 300 mã lực. Nếu lấy sức mạnh này so với những em có cùng dung tích nhưng thuộc phân khúc khác Sport Bike, Naked Bike như Zép 1000, CBR 1000.....thì nó có mã lực gần gấp đôi tương đương với sức mạnh gần gấp đôi vì công nghệ siêu nạp của nó!
Và bác phải hiểu cái gì cũng có mức giới hạn của nó! Trong đó tốc độ cũng có những giới hạn riêng bởi những quy luật, và con người thì không ngừng tìm tòi nghiên cứu chế tạo ra những sản phẩm để phá vỡ những định luật đó :p!
Chẳng hạn như những chiếc siêu xe, xe độ turbo hoặc những xe gắn động cơ Jet phản lực hơn cả ngàn có khi là cả chục ngàn hp, nhưng maxspeed vẫn bị giới hạn ở ngưỡng 500-600km/h! Ở tốc độ này lực cảng của không khí và lực ma sát giữa lốp xe và mặt đường là rất lớn, vì vậy nếu muốn vượt qua ngưỡng này cần phải có 1 con xe cách tân tiên tiến đủ mạnh, đủ bền để khắc chế những quy luật thì mới được :D!
aloha199x
TÍCH CỰC
9 năm
@sillybi.kind Nói đơn giản là mô tô nó có thể chạy nhanh hơn 300km/h nữa nhưng mà nó bị giới hạn tua bởi các vật liệu như lốp, vòng đạn bi, và các trục bánh, đai ốc long đền sẽ bị tuôn ngược cũng như khả năng kiểm soát của người lái k đáp ứng, k thể sử lý được các tình huống ở vận tốc cao liện tục trong quá trình vận hành.
limann
TÍCH CỰC
9 năm
@sillybi.kind Thanks bác
@limann con thần gió của suzuki 1000cc chạy tận 470km/h đấy bác ơi.bác nghĩ sao 100m/s thì có giống bay không.lên nữa không thể giữ an toàn nổi.cho nên giới hạn tối đa của moto hình như bị khóa ở 300km/h.chứ mở ra thì hơn thế nữa.quá trâu để có thể đỡ.
mình xác nhận ex ông a mình đời 2k11 cũng chỉ kéo đc 100, 2 nài là mình và ông anh.
nhiều bác vào cứ nói chấp wave 10km/h với thế này thế nọ. đang nói maxspeed mà chứ nói gia tốc đâu. ai chẳng biết gia tốc ex nó nhanh hơn. chứ bằng wave nữa thì ai mua. các bác nên đọc và thấu hiểu chứ đừng trả lời bừa thế. bài maxspeed mà toàn lôi ra đua depa.
@hiahahaha Cám ơn bạn đã nói hộ ý của tui 😁
@hiahahaha Chấp 10km/h là thế này, lấy từng chiếc 1 ra chạy đo bằng gps luôn, tìm quãng đường nào dài dài tầm 1km kéo hết bài xem maxspeed của từng xe được bao nhiêu rồi cuối cùng lấy maxspeed của con wave ghẻ cộng thêm 10 rồi so với con ex.
Tôi khob
tôi không đôi co với ng vô văn hóa như bạn 😁.
@leminhchau169 Ơ thế bạn ko xin lỗi hay quote đc đoạn tôi chửi à? Để ý topic bạn là người văng tục chửi bậy nhiều nhất đấy ;)
Ex mà đi chê rồi so với wave 😆 cái thằng không biết gì ngồi lên 2 xe cũng đã cảm thấy khác hẳn nhau rồi 😃)
@tientruong24 Đúng r, ngồi lên 2 xe thì sẽ chọn wave vì wave chạy êm hơn hẳn 😃)))
Thớt muốn vặn 1 phát nó lên cái vèo thì chọn mấy xe 150cc là hợp lí rồi 😁! Nhưng mà nói thật thì về sau thớt cũng từ từ lờn tốc độ và muốn e nó lên nhanh hơn thế nữa :p!
Vì vậy 1 là mua hẵn xe 150cc, 2 là độ chế lại em 135 này! Và em 135 này nếu độ đúng bài bạn thì nó sẽ khá gờm đấy :D!
@pham duc quyen Cho thêm thông tin chi tiết về bài này đi bác? Giá cả, nơi làm và quan trọng là có cần phải chế cháo gì k? Thân.
@thanhtu1988 Bạn qua chỗ mấy ông 2bánh này thử coi nhưng mà độ đc như vậy chắc cũng tốn kém lắm http://www.2banh.vn/threads/exciter-150-do-tam-huyet-cua-biker-sai-gon.31133/
@pham duc quyen Xe này của oog kecodon bên topic chia sẻ kinh nghiệm ex ấy , sang hỏi trực tiếp cho nhanh , lên 2 bánh làm gì bác
toaiadriano
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con ex ghẻ chạy đ*o ra gì, chỉ dành mấy thằng ít tiền ko biết gì về xe khoái đú thôi, cứ tỏ ra nguy hiểm, chẳng wa chả ai thèm chấp
@toaiadriano Thành phần quá nguy hiểm 😆). Bạn hãy quay về với hành tinh của mình đi
Đấy GPS đâu phải lúc nào cũng chuẩn 😃 ex 150 của redleo chạy max speed đồng hồ 150 đó,mà đồng hồ ex 150 đo bằng mắt đọc điện tử ,sai số cực ít luôn nhé.đừng khinh ex
e4600
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Dzuy89 xe zin hay độ mà lên "chăm gưỡi" ghê vậy thánh, nghe nói hay là xem cờ nhíp? r15 vs cbr150 còn k lên nổi. 😃
Bác thớt chỉ chia sẽ kinh nghiệm mà ăn đá ghê quá. Gps cũng chỉ tương đối thôi vì số lượng vệ tinh mỗi lần bắt cũng ko giống nhau mà.
@gachiennuocmam Mấy thành phần trẻ trâu mình bỏ qua bạn ơi 😁
Bác thớt có nói ghị lên 120 nhưng cứng ga chưa lâu! Thì GPS nó báo k chuẩn là phải rồi, vì nó có khoảng time delay truyền tín hiệu! Ít ra cũng phải giữ mức cứng ga ở tầm 4-5s thì may ra GPS nó mới báo số theo kịp 😃! Chưa kể cái đồng hồ zin của Ex 2010 kim nó nhảy lên 120 lẹ thấy mồ 😁!
xe mình ẽ 135 2013 max luôn có 110, đó là đồng hồ zin xe nha, đo = GPS chắc thấp hơn
@Hùng7306 Xe mình cũng thế
@pham duc quyen Vậy không bằng ex 2010 zin mình ngâm chưa lâu mà đã 120, chưa lên dàn lửa luôn. Sẵn tiện cho hỏi lên dàn lửa thì có tăng max speed không mấy bạn?
@leminhchau169 Lên IC Pô e bugi dây tăng áp mở cổ pô xe sẽ bốc hơn rõ maxspeed thì lên khoảng 7-10km.
@pham duc quyen Nếu chỉ lên ic và bugi thì sao bác?
@leminhchau169 Mình cũng không rõ thấy xe thằng bạn lên những món đó thì chạy bốc hơn. Nếu bạn ko có điều kiện thì cứ lên từng món. Mình dự định mở cổ pô và thay pô e
Lên dàn lữa như Ic, mobin, bugi rồi thay bô e + mở cổ bô.....thì mấy cái này chỉ tăng gia tốc lên là chính! Chứ maxspeed thì vẫn thế k tăng thêm bao nhiêu 😃!
@leminhchau169 Nói thật mình chưa bao giờ dám chạy max chỉ có điều nhiều khi thấy nước đề xe hơi yếu.
Ps mình mới mua ex135 đc mấy tháng
@pham duc quyen 135 nay hết sx r mà bác. bác mua xe cũ à. show hàng xem sao 😁
@leminhchau169 Uh xe cũ hết 32 củ khoai, đi một thời gian nhận ra ex không thần thánh như mình tưởng :D.
Đt hơi cùi nên ảnh ko đc rõ
@pham duc quyen t vừa mua thêm con ex 2014 trắng đỏ côn tay mới keng xà beng mới đi 2k km. gắn cái ic zin của ex malaysia vô vít 1 cái lên 110 ngọt.
Mở cổ pô tốn xăng lắm, mỗi lần nẹt nghe mùi xăng nồng nặc. với lại tiếng bô nghe xịt xịt thế nào á, không có giòn tan như bô zin. khuyên bác không nên lên.
Đít xe tải đôi lúc vẫn in rõ gương mặt sợ sệt của những tay núp gió...chết vì ngu !
Mua phân khối lớn đi bạn, xe phổ thông 100km/hr là đủ rồi. bác mê tốc độ mua phân khối lớn dòng sport mà chạy khỏi lăn tăn chuyện tốc độ chỉ sợ không có sức
Khi nán ex 10 kiu tui, tui lấy xe đó quay cờ nhíp coi dc bao nhiệu
@ljtt3rb0y19 Ông múc đc giá bao nhiêu 😆
Tuỳ màu tui thích, máy móc, k thấy xe kiu đưa giá, bệnh hà
@ljtt3rb0y19 thì ý là hỏi cái range giá chấp nhận đc là bao nhiêu. chưa gì đã chửi. up lên khoe chơi thôi chứ cái loại miệng mắm tôm như ông có cho tiền t cũng éo thèm bán.
[​IMG] [​IMG] [​IMG]
@leminhchau169 Xe chạy có 2 vạn mà cổ pô gỉ bung bét, ốc nhái thâm xì. Chất lượng tốt ghê, bảo sao ko = con wave ;)
Trình độ mua xe còn kém thì nói gì đến vặn ga max speed.
e4600
ĐẠI BÀNG
9 năm
@leminhchau169 cho xin cái giá inbox, nhắm được tui tới coi xe. 😁
thqt1b
TÍCH CỰC
9 năm
Lão chủ thớt này ....hok biết dùng từ sao lun. Mua máy bay đi. Rớt phát đi luôn 😁
Em nghĩ là bác ham mê tốc độ vậy thì chơi con phản lục cho nó thỏa đam mê.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019