Exciter 2006 đến 2013 quá thất vọng

leminhchau169
30/8/2015 15:2Phản hồi: 187
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thấy ông chém quá cũng ngưa miệng chém theo, cũng mắm tôm như nhau mà chê, nài gà đổ tội con xe :rolleyes:
@ljtt3rb0y19 Nài lên 120km/h gọi là gà à? =))
Bạn càng bình luận thấy bạn càng lộ cái pro ra rồi. Nói ít thôi giấu dc nhiu giấu đi bác
Các bác cho em hỏi là cái Gps ấy nó lấy cái j của điện thoại để đo vậy,người ta ta làm cái công tơ mết làm đẹp sao,đang tính mua e ex côn 135 chạy mà xem bài này lại ngại ngại
@Hiệp-Jonhly Bạn có thể lên google và search nguyên lí hoạt động của định vị toàn cầu GPS hoạt động như thế nào để hiểu thêm 😁!
Nói nôm na GPS nó định vị và đo tốc độ bằng các vệ tinh, thông qua khoảng time bạn đi được từ điểm này đến điểm khác 😃! Từ đó nó tính ra vận tốc bạn đi được, GPS sai số bao nhiêu là tùy thuộc vào mức độ truyền tải phản hồi giữa điện thoại của bạn và các vệ tinh! Muốn có GPS chúng ta phải đăng ký 3G :p!
Còn công tơ mét thì kể cả của xe hơi vẫn có sai số như thường chứ nói chi tới xe máy! Tất cả con số chỉ là tương đối án chừng để người điều khiển cảm nhận mà thôi, và thông thường khi chạy với tốc độ càng cao thì sai số sẽ càng lớn :D!
Mua Ex 150i thì còn phải ngại chứ Ex 135 thì có gì đâu phải ngại bạn? Mình dám chắc chắn là gia tốc của em nó cao hơn hẵn mấy con xe 110-125cc :p! Còn maxspeed bạn có nghĩ sẽ thường xuyên dùng tới nó k?
@sillybi.kind Mình thấy gia tốc e nó không bằng ab125 😔
@pham duc quyen Gia tốc xe tay côn mà so với gia tốc xe tay ga thì sao mà đặn 😁! Mỏi dòng xe có mỏi ưu thế riêng mà :p!
Nhưng mà cái này thì cũng hên xui à nha, xe tay côn thì ăn thua do thằng nài là chủ yếu 😃!
@sillybi.kind Chắc vậy vì mình thuộc nhóm nài ga
angelsun
TÍCH CỰC
9 năm
@sillybi.kind dùng GPS ko cần 3G đâu bác, đt có tích hợp chip GPS là dùng được, nhưng có 3G thì lúc định vị sẽ nhanh hơn 😃
Hồi nãy lúc đi về, gặp 1 con sirius cà chớn, đội nón bảo hiểm lởm loại chỉ bảo vệ được tóc, chạy đường SG mà cứ cứng ga mà chạy, thấy hơi nóng máu. Mình cũng ko thèm bơi đua gì với nó, cứ để nó vượt mặt, nghĩ bụng đến đoạn đường vắng a sẽ cho mày hít khói. Thằng ku chạy Sirius rất là liều, đường gồ ghề cỡ nào nó cũng max ga mà kéo, kinh vãi tè. Vừa đến đoạn đường vắng thì mình bắt đầu kéo vượt mặt nó, chắc thằng ku em sirius đã max ga núp gió, mình cũng núp gió để số 4 vặn ga lên 110 vượt mặt nó, mình đá lên số 5, đồng hồ lúc này chỉ 120, đã cách nó 1 khoản khá xa, mình kéo thử ga thì còn 1 khúc khá dài, nhưng tốc độ cao quá r, mình nhả ga ngồi thẳng lên thì tay lái đảo vl, sợ vãi tè 😆. Lúc này mình chạy 80 mà fang, đến một lúc khá lâu mình giảm tốc độ quẹo trái để vào đường nhà mình thì thằng ku mới vượt mặt 😃).
Chưa dám tést max speed nhưng con Exciter RC côn tay 2014 đã lên IC exciter Malaysia zin của mình chắc lên max speed chắc hơn 140km/h. Khá là thích thú với khả năng gia tốc + max speed của em này, dù lên tốc độ cao mà ko núp gió thì cảm giác sợ vãi cả tè.
Khuyên mấy bác thích tốc độ max speed hay đề pa thì cứ lên IC zin của exctier Malaysia mà phang. Giá chỉ 1 củ, Không cần lên mobin, tăng áp hay bugi gì cả. Vừa kinh tế vừa hiệu quả
@pham duc quyen Hehe hy vọng vậy. Xe mới keng mới chạy có 2000km. Chắc chũ cũ nó rodai theo kiểu hổ báo nên xe chạy vọt. Bù lại máy hơi kêu. Mình thay nhớt xịn chút xem nó có hết kêu ko
@leminhchau169 theo mình nghĩ chắc chả hết nổi, nhớt xịn đi mát máy vào số nhẹ nhàng hơn, mấy chiếc ex lên ga mạnh máy rống ầm ầm
@leminhchau169 sao ở đầu trang bạn nói:
"Chốt: con exciter 2010 côn tay là lên cao nhất với tốc độ là 120km/h trong tất cả các con exciter mình từng sở hữu."
mà giờ lại là ex 2014 lên được 140 là sao
@pham duc quyen Đã update r đó bác 😃
Mình từng chạy nhiều dòng ex, đồng hồ này lên 120 cho cảm giác khá đúng với tốc độ, mình vượt mặt con Si 1 khoản khá xa mà. Nên thiết nghĩ tốc độ nó chắc không sai, chưa cứng ga đã 120, còn 1 khoản ga khá dài, mình nói dối làm con của mấy bác luôn. Bác nào thích test pm mình, qua nhà mình test, (bác chạy xe bác, còn mình chạy xe của mình, so max speed và độ ảo của đồng hồ)
Đo GPS cho nó chính xác bác ơi 😁!
Có khi xe bác mới vừa mở tua, máy phát rát hơn so với cục IC zin nên nó làm cho bác cảm thấy vậy đó :D! Chứ thật tế thì chưa chắc bác ngâm tiếp thì kim ĐH cũng như kim GPS sẽ nhảy lên tiếp đâu, nhất là ở số 5 xe zin :p!
Thật sự thì các loại Ic mở giới hạn tua máy nó chỉ giúp máy phát lên nhanh hơn, đạt đến maxspeed nhanh hơn là chính! Chứ muốn tăng maxspeed thì cần phải bùa những thứ khác để tăng thêm công suất mã lực của xe, mà vấn đề này phần nhiều nằm ở cục máy và bxc 😃! Chứ k đơn giản chỉ cần mỏi cục ic là đủ!
Còn vụ sirius thì quên em nó đi! Xe zin đi Ic zin là đã dư sức bỏ em ấy 1 khoảng xa r chứ nói chi tới xe đi IC mở tua 😃! Bác cứ thử tưởng tượng lúc em nó đứng máy là ở khoảng 100km/h còn xe bác là 120km/h. Ở vận tốc này thì giống như bác đang lướt qua 1 vật thể đang đứng im với vận tốc 20km/h và vì vật thể đó đứng im nên khoảng cách sẽ càng lúc càng cách biệt :D!
P/s: Xe nguyên bảng malay còn chưa đạt được tới con số đó thì huống chi xe VN đi IC malay :p!
@sillybi.kind Gps đo không chính xác nhé. Lên trên 120 mình ko dám. Tốc độ cao quá sợ mình không đk được xe nữa, với lại đường này không thích hợp cho tốc độc cao hơn 120. Bác biết chỗ nào ok thì đem ra thử với mình. Không đua, chỉ test max speed.
@leminhchau169 Cái gì mà chả có sai số, nhưng mình tin chắc tốc độ đo trên GPS nó sai số ít hơn trên cái ĐH zin nhiều bạn nhé 😃! Mấy dòng xe 150cc như Satria Fu, Vixxion, CB 150.....bên nước bạn cũng toàn đo GPS k đấy và tốc độ thực tế thì k có con nào vượt qua được con số 130 😁! Muốn tương đối chính xác nhất thì nên lấy con số trung bình giữa GPS và cái ĐH :p!
Bác ra khúc 1km2 trên đại lộ Mai Chí Thọ hướng đổ về hầm thủ thiêm kìa :D! 1 đường thẳng băng tha hồ cho bác đổ hậu 🆒!
Tuần trước mình cũng vừa test 1km2 chiếc dream cho bạn mình! Koso set 102%, nếu lấy con số trung bình thì tốc độ thật tế đc khoảng 128km/h :D!
P/s: Khuyến cáo nên tự lượng sức mình, cái gì thấy khó quá thì cho qua đừng có cố quá kẻo lại quá cố :eek:!

@sillybi.kind Dream độ hả bác. Mình đam mê tốc độ mà ko muốn phá zin xe, nhưng đường ở VN chán quá, không có đất dụng võ :p
@sillybi.kind bác chủ thớt nói sao ấy chứ , cbr150 mà test hk dc 130 , mình có con cbr150 date 2009 xài bxc , odo 23000km , thỉnh thoản vít hết ga 15x khỏe nhé , và không phải mình thần tượng nhưng cbr150 date 2009 là khủng nhất trong bầy 150cc 4 thì rồi xe zin nhé hk chọt chẹt , điều này 1 số ae bên trang biker đã kiểm chứng
@sillybi.kind Raider việt mình test gps qua 130 nè :p
Máy zin, đồng hồ của xe thì chỉ 140-141 ^^

Nghe mấy thánh đồn là lên ic, dây tăng áp, lò xo các thứ chỉ tăng gia tốc thôi ak, còn thánh kia lên thẳng 140km/h luôn thì e cũng xin lạy 1 phát.
@thanhtu1988 Thật là xe mình vặn chưa cứng ga mà đã lên 120 êm ái, ko cần kéo max ga ở số nhỏ luôn ah. Số 4 đang ở 80, mình cứ kéo ga như xe tay ga là nó tự lên 120 luôn 😆
halong148
TÍCH CỰC
9 năm
Ôi mẹ ơi, đọc bài page 1 của bác gần hết, đến gần khúc "update" mà ko đọc tiếp chắc mình cũng tưởng Ex nó cùi mía . Híc, update thì up lên đầu bài chứ.
ntd_93
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác chủ thread dùng GPS điện thoại đo tốc độ hay sao mà nói không chính xác. Mình dùng lumia đo tốc độ bằng GPS Speedometer kéo ga phát là tốc độ hiển thị lên theo luôn còn xài zenfone (không biết xài phần mềm gì) kéo lên một lúc sau mới hiện đúng tốc độ. 2 máy cùng mở GPS song song để đo xem phần mềm nào chính xác.
@ntd_93 Gps ko chính xác bác ơi. Bác google search đi. Sai số nhiều lắm. Mình dùng đt. Chạy là tốc độ nó lên ah. Nhưng nó đo ko chính xác.
kiểu này phải cho xe đi bảo dưỡng thôi, hết ga số 3 lên được 90 thôi à 😔
@29229 Lên thử ic đi bạn. 1 chai ah 😆
ex 2008 của mình từng hạ con dream độ, khi đó đồng hồ là 125km/h. đừng hạ thấp niềm đam mê quá !
@Minh EX134 chuẩn r, ồng nhìn đồng hồ xong bảo xe cùi trong khi ex con 2011 chạy 90 rớt nước mắt, nước mũi
Dream độ lên bao nhiêu cc vậy b
Cho hỏi bác đã test dream zin lên max đồng hồ zin dc bao nhiêu km/h chưa?
Có ăn dc sirius ko
@satthumuhn ~135cc bác ơi! Xe đi bình BM!
Dream zin đh zin, lên tầm ~90 theo đồng hồ là hết shit rồi 😁!
P/s: Test với Si thì thua từ lúc depa bác nhé :p!
Ex08 của b khi vào số 1 số 2 kéo ga khi chưa có trớn máy có kêu lọc cọc lạch tạch ko vậy
Xe em kêu nhiw máy cày xấu hổ quá,khi chở thêm người sau thì đều ga nó vẫn kêu tạch tạch ở đầu máy
Ko biết xe khác như vậy ko,xử lí ra sao nhỉ
@satthumuhn Mình cũng từng bị lỗi này. Do sên đó bác. Thay bộ nsd ko hết thì chặt đầu mình. Còn tạch tạch ở đầu máy thì ko rõ.
3 con này có khác đếch gì nhau ngoài tem xe. Bác mua gì lắm thế....Thông não em phát 😃
Con martin 107 của em lên tận 107km/h . 😁
Đọc bài mấy bác xong thì mình thấy ex tùy tình trang, trước xe mình mới mua về chạy ì ạch lên dc 100km/h số 4, số 5 cũng vậy. chạy với thằng bạn ex11 nó dắt mình cả đoạn @@. đem đi sửa mới biết là bị hở bạc mất hơi. thay rồi canh cam cò, chỉnh xăng gió. Test lại đồng hồ lên 120km/h ngang ngửa xe thằng bạn mà vẫn còn lên dc. bác nào nói ex chạy dc 100km/h thì có thể xe đang bị vấn đề gì đó và mình khẳng định ăn wave, dream. Bác nào ko tin thì mình test sẵn tiện GL cafe chém gió.:p:p
Thật sai lầm khi mua exciter , mình cũng có cùng đam mê và sỡ hữu một em , odo chưa được 5k mà máy kêu khủng khiếp , chở thêm 1 người càng kêu to khi kéo ga , cạch cạch cộc cộc như xe ngựa , và bây giờ đang muốn cho em nó ra đi để chuyển qua AB cho lành ^^
@azian4you Bác mang chiếc AB ra đua với em 😆
playboom
TÍCH CỰC
9 năm
Thời còn chạy sonic 125 bị mấy bác đi êx135 gõ suốt,haha,cũng nhờ vậy mà có nhiều câfe uống :v
huydaika13
TÍCH CỰC
9 năm
con éc10 côn tay của mình có lỗi để lâu, nổ máy, vào số 1 chạy k nổi, đợi 1 chút là đc. max speed theo đồng hồ thì 135 đường bê tông, còn đường nhựa thì có lẻ 140, sợ chết quá nên hạ ga 😁
có lẻ đồng hồ hơi ảo, máy móc êm ru, đi chậm thì hơi khó chịu, đi nhanh sướng hơn hẵn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019