Exciter cũ hay đợi Raider.

tiepbeo
9/9/2012 4:49Phản hồi: 35
Tình hình là em sắp được ba má duyệt 1 khoản tầm 30tr hoặc dưới 35tr làm con xe để đi làm.
Em thì khá đô con và khoái xe côn.
Vậy e xin làm cái topic để xin các chuyên gia là mua Ex cũ hay đợi Raider.
Em không phải là thợ lên ai góp ý mua Ex thì tư vấn luôn chuyện check xe nhé.
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungjeon1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Raider chắc gì đã lắp ở VN hả cậu? Nếu ko lắp ở VN thì giá tầm con sh2012 là ít, ko thì 70-75tr. Làm sao so sánh với giá exciter đc. Theo mình cậu nên lấy ex 2011 lướt. Phổ thông mà lại đẹp.
@oo0ooabcoo0oo thông tin ở đâu thế bạn 😃 chắc chắn không thế ???
hdo2
TÍCH CỰC
12 năm
@quancafehn nghe bên marketing của su bên biker, để vài bữa xin vé xem hot bike của su rồi hỏi lại cho chắc 😁
SuQN1205
TÍCH CỰC
12 năm
@oo0ooabcoo0oo Em cũng nghe nói là đầu năm sau nó sẽ ra satriaF150 .Còn chủ thớt thích Ex thì mua Ex thôi ,không có gì phải lăng tăng .
@oo0ooabcoo0oo vụ này mới! bác hóng đi rồi thông báo,e xếp gạch-lót báo.😃 tiết kiệm tiền đổi xe thôi
SuQN1205
TÍCH CỰC
12 năm
Ex đi ngon đó bác .
Thằng em mình đi quả nouvo lx kêu oai oái tiền xăng kia kìa,thời buổi này rồi nếu bác thích côn tay thì chơi raider đi,chơi thể loại người người đi nhà nhà đi làm gì,chán,nếu thế chơi xe ga đi vừa nhàn vừa sướng có phải hơn không bác.
@samuraix thánh phán đây à 😕 đi exciter mà tốn xăng à =)) đang hỏi exciter tự nhiên lôi thèn nuovo ra, ai đi exciter rồi mà la tốn xăng thì có thể chắc là đếu biết đi xe :rolleyes: đi côn tay mà đi rành chút là lợi xăng lắm đó thánh ạ, thánh chưa đi thì có tư vấn cái kiểu đó. người ta có ~ 30 ~ 35 chai mà bảo họ đợi Raider, có đú nổi cái giá của nó không ?
cứ ex mà đi thôi
bác to con ngồi con raider chả khác gì ếch ngồi lá sen cả
lốp sau con raider có 90 thôi đó bác,máy DOHC ăn xăng ác hơn ex nhiều😁
SuQN1205
TÍCH CỰC
12 năm
Bác không máu me tốc độ thì đi Ex là được rồi .
tầm tiền của bác thì ráng tí làm con rc zin chắc ăn hơn chứ tay ngang thì khó check xe lắm, ko thì kiếm bác thợ lành nghề thân thân dẫn theo mà check, quan trọng là còn ngon thì giá ko thơm cho lắm (tiệm nó đâu có ngu bác) còn raider thì ko chắc vn có ra hay ko và giá bi nhiu chỉ bit giá hãng đề xuất bên indo chưa tới 50tr vnd trong khi con Ex 5 số bên in do tính ra vnd đắt hơn Vn vài tr (e ko rõ bên đó còn thuế má j ko chỉ bit cái hãng nó báo giá thế) mà đúng là raider máu me hơn ex nhìu nhưng dáng thì e van thik dáng ex hơn và lốp sau to nhìn thik hơn, mà bác ko gấp lắm thì đợi tí nữa coi có raider ko hoặc ex nâng cấp j đó, mới đi làm thì chắc bác còn trẻ gấp gáp j, ráng làm dành dụm mà mua thì hơn (tiền mình làm ra mua con xe dù ko = ng ta nhưng thoải mái bác ạ) còn ai giup dc nhiu thì giúp😃
SPORTMP
TÍCH CỰC
12 năm
chắc gì raider lắp ráp việt nam , vì xe kểu đó rất kén khách , chỉ thích hơp thanh niên , mà thanh niên thì đâu có tiền mua raider, nên lương khách rất hạn chế
tiepbeo
TÍCH CỰC
12 năm
Dạ cám ơn các bác nhiều. E xin chân thành cảm ơn các bác đã góp ý.
E quay lại với wave với xe đạp địa hình vậy. He he rồi gom tiền mua xe zin. Cám ơn mọi người.
Chia sẻ cùng bạn tầm tiền đó mua ex chỉ mua cũ lại thôi. Vì bạn thích GP thì thêm ít là từ 5~7 chai nữa. Mua GP mà chạy, không cần người biết để test. Tới hãng Yamaha chọn mà mua quan trọng là tìm hiểu trước rồi mua, đừng gà mờ là được.
1. Mình nghe đâu có tin là raider sẽ về VN vào khoản cuối năm nay or đầu năm sau, mà củng có nguồn tin do các tay ace cho là chỉ tầm 50chai 1 chiếc
2. Su Raider F150(RF150) là 1 chiếc xe có động cơ cam đôi DOHC, mà trong khi đó ex lại là SOHC, k thể bì đc so với RF150 đc cả với nước đầu và nước hậu tất nhiên là trừ các em ex đã độ
3. Nếu nói về tóc độ thi như mình đã nói thì RF150 hơn hẳn ex. Đối vs 1 chiếc RF150 zin thì maxspeed của nó có thể đạt tới 160km/h(
) đây là video test speed. Còn nói về ex thì chắc có lẽ hơi khó để lên đc 130km/s đối vs chiếc zin
4. Nói về lịch sử của các đời Raider của Su, có thể nói nó từng là 1 huyền thoại, 1 "UnderBond King" nếu bạn mún tìm hiểu thêm thì có thể nhờ các bô lão chơi xe RF150 lâu đời giảg dạy. END!
(NẾU CÓ HƠI CHÉM GIÓ CÁC BÁC BỎ QUA)
chờ đợi là hạnh phúc,bạn không thể ví EX với RAIDER được,nếu mang ra so sánh thì rất khập khiễng,1 xe 150cc vs 135cc -DOHC vs SOHC ,chưa kể so sánh kiểu dáng.Ex có vẻ dễ hòa đồng hơn,RAider kén người lựa chọn hơn,mỗi xe đều có vẻ đẹp riêng,làm sao có thể so sánh được.nếu có thông tin SU VN bán Raider thì bạn nên cố chờ rồi so sánh 2 mẫu xe để khỏi ân hận
long_x98
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanh niên đi Ex là đẹp rồi. Satria k bít có lắp ở Vn k.mà con này chắc chắn cũng kén ng di nữa. giá cả thì phải trên 50 chai.

Sent from my Kindle Fire
coast9x72
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá đó raider giấy 125 còn chả có để mua nữa là raider zin
dòng ghi đông chồm underbone k sx tại vn đâu bác
Chọn ex đi cho lành
Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
@coast9x72 Bằng cớ đâu bác nói là không sx ở VN. Có thông tin bên Biker là tháng 6 sang năm ra Raider dưới dạng lắp ráp nội địa đấy.
coast9x72
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bb_gamo Vn k sản xuất dòng underbone TỪ XƯA ĐẾN NAY và VỀ SAU.
Mình cũng mem bkvn, tham gia từ năm 2008 và cũng đang chạy ex côn full x1r chứ k phải chém vớ vẩn
Satriaf cam đôi vẫn mơ ước từ lâu lắm rồi.

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
@coast9x72 Đồng ý là như thế. Nhưng em nghĩ nếu Su lắp ráp Raider tại VN sẽ khả quan hơn hẳn Axelo 125, vì thực tế VN khó có xe nào thay được hình ảnh Exciter trong dòng côn tay phổ thông, ngay cả khi giá rẻ hơn. Ra Raider, có thể giá sẽ cao hơn Ex tới 10tr, nhưng nó lại ở phân khúc cao hơn. Vì nhập về VN F150 đã có giá lên đến 120tr, nhưng ng ta vẫn mua đấy thôi, 50tr, sẽ khấm khá hơn Axelo. YKR của em là vậy😃
@coast9x72 nói chuyện vớ vẩn.cứ như thể chú là ngừơi quyết định ấy. cho cái lý do để ko sx dòng gidong chồm xem nào.
peed
ĐẠI BÀNG
11 năm
@coast9x72 Bạn này nói nhảm quá. Lý do đang chạy ex full x1r để chứng minh cái gì ?
Hôhô. Em là em đi xe bus chờ sang năm múc Raider, Ex thì thích là mua thôi, tư vấn gì nhiều, giờ nhàm quá rồi.
nếu bạn chưa có xe chạy thì trước tiên mua ex về chạy trước đi... chạy quen tốc độ cao rồi hả lên raider cho nó máu
Neu ban cho doi dc thi doi,neu k thi co 1ti xiu nua mua ex rc di,k thi mua fx len raider do ban
Niu dam me thi mua fx len raider di ban 30t chax la kug dc do
tiepbeo
TÍCH CỰC
12 năm
hi hi thôi đi ex cho lành. nếu đi nhanh e cũng đi tới 90 100 là cùng thôi mà. K cần nhanh nữa đâu. haiz... nhiều gp 2010 cũ lắm.nhưng chả quen thợ mà test. CÓ 1 chú độ đẹp lắm. đi 3v5 km rồi.haiz..
panther2703
ĐẠI BÀNG
11 năm
Exciter 2013 sự chuyển đổi công nghệ từ SOHC sang DOHC , tinh đồn này có thật ko mấy bác vì năm sao mama mới cho tiền mua xe.....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019