Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

---Exciter Northern Club--- NHỮNG NGƯỜI ĐAM MÊ EXCITER MIỀN BẮC

hoangral
1/8/2012 2:45Phản hồi: 41.994
41.994 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chn
trương định có 130k 1 nồi kia kìa mẹ
@h4qu4ntu0ng rẻ cũng đầy chỗ mà a, chỗ Hồ Tây thì xác định đắt nhưng chất lượng đảm bảo, đỡ phải lăn tăn, ae thích rẻ thì ta lại kiếm chỗ khác 😁
@Find an Angel thời buổi kinh tế cứ rẻ mà chiến thôi 😔
vote giá rẻ, sẽ vui hơn 😁
Chiều nay vừa đặt hàng đôi tay phanh mới của bên Decal4bike xong 😁 nên thừa ra cặp tay phanh nè, hàng mới 99% nhé, ae club mình ai có nhu cầu lên tiếng nhé .. giả rẻ giật mình 250k bao lắp cho nó máu :eek:
@nguyenhuyjoy9981 Anh có hình tay phanh mới ko cho em xem với! Thật ra trước thích mỗi đôi tay phanh anh tiến bán cho hậu! Nhưng giờ lại thích màu trắng như của xe honda mà ko biết ở đâu có
@hoangral Hoàng ơi vào đây mà xem hàng nhé http://www.facebook.com/decal4bike http://sphotos-a.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-prn1/77082_456568174378224_949625306_n.jpg
@nguyenhuyjoy9981 Loại này mấy tiền thế anh
@hoangral 670k .. vừa 6 số, chống gãy và kéo dài ngắn theo ý muốn, 670k rẻ vãi nhưng chưa biết chất lượng thế nào, sang tuần mới có hàng cơ 😁
bi-a đê.hehe
@Datciputra hôm trước bác đánh thế thì làm gì còn khách..hehe..
- Xenon chủ yếu nó lắp với bi cầu mới cho ánh sáng thẳng đc. Lắp vào pha zin nó téo loe là đúng đấy, vì tâm bóng zin và xenon khác nhau. Chắc em chưa chới xenon nên ko biết đó.
- Hiện tượng sáng lên sau đó giản đi 1 tí là bt đó.
- nháy nháy có thể điện yếu hoặc đui óng lỏng nên đi bị rung.
- tốt nhất là lên HN kiểm tra lại.
mknight90
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhatminh197.97 Chắc em nghĩ do lỏng ở chỗ cái giắc nối, thôi đầu tuần lên HN qua kiểm tra chắc ok anh ạ 😃, sợ mấy hôm nữa đi tối nó tửng luôn cái bóng thì lại phải soi đèn pin hehe
Cuối tuần này có mâm Ya-z đó cu Hạ nhé.
@nhatminh197.97 nhà DT hả anh? theo anh thế nào? em phân vân quá, em ko đi cảnh được đâu, em cần sự an toàn, lốp to ôm cua mới mượt được anh ạ, chứ lắp ya z vào mà cứ chạy 40-60km thì mệt lắm anh ạ :-s
@PRO_SUMMER LÊN MICHEL MỆT LẮM VOTE MAXXIS 😁,
@duyanh1607 e đâu có ý định lên MCL đâu, a tiến đi quăng đít, thằng quý gà nói đi ko giám ôm cua, thì lấy làm gì hả anh :D
@PRO_SUMMER a nhìn kỹ nó chỉ bé hơn chút xíu thôi. nên a nghĩ maxxis là ngon. còn chú thử zin đi. vì YAZ cũng 18.5 nhưng mà độ bè của vành hơn X1R !!!!!!!!!!!!!!!!
Hoàng mở cổ pô xong chưa?
mknight90
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhatminh197.97 : ok thanks anh em gọi điện bảo anh ấy rồi, anh ấy bảo hôm nào lên anh ấy xem lại cho nếu không dc thì đổi bóng mới ^^
dinhung : Em cũng ko biết nữa lần đầu em lắp loại này anh ạ, có thể do lỏng cái giắc chân đèn vs bộ balast mai em tháo ra coi lại! Có khi xài cái Philip Extrem vision giống anh ngon hơn 😁
dinhung
TÍCH CỰC
11 năm
@mknight90 Cái đấy jack cắm nó tiếp xúc tốt lắm có phớt cao su chống nước sao mà lỏng ra được, vì nó phải dẫn điện áp là 21Kv tương đương 21.000vôn cơ mà
mknight90
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dinhung Em cũng ko biết sao nhưng ý em là cái jac đi dây cách bóng đèn có chút thôi, anh Quyết bảo nếu lỏng thì em ra hàng hàn dây lại vs nhau luôn ko dùng jac nữa nhưng chả biết gì nên có khi để Quyết giải quyết vậy 😆, mà sao điện áp những 21kV hả anh nghe khiếp thế @@!
dinhung
TÍCH CỰC
11 năm
@mknight90 Bóng xenon thực chất nó là nguồn sáng của tia hồ quang điện phóng giữa hai cực của bóng, điện áp do Balast kích lên phải như thế thì nó mới phát sáng được chứ
ít nhất
ya z phải đi được vs lốp zin mượt thì em mới lấy,anh cho em ý kiến với
em đặt màu ghi đen anh ạ 😁 mấy hum nữa hàng mới về , ko bít có đc như trong ảnh ko nưa :D để em chuột bạch xong, nếu chất lượng ok thì ae tiếp sức nhé
a Hạ đi mâm zin đi, ngại lốp bé thì đừng đi YAZ, hay chơi RCB 5 cây đi a 😁
nhìn dọc theo khung xe thì nó bé thật anh ạ 😔
mâm đấy a thấy tính thẩm mỹ không cao, nên a ko dùng đâu :(
@nhatminh197.97 ku hậu bảo đi tốc độ nó bị văng bánh sauanh ạ, vs lại nó bóp tròn lốp lại nên ôm cua cũng ko chắc lắm đâu, em thấy ai đi ya z đều toàn đi lốp 90 thôi anh ạ
@PRO_SUMMER 90 là đc rồi.
@nhatminh197.97 thôi em đi mâm zin thôi anh ạ, sau lên lốp 110. em thích bài này hơn 😁
@PRO_SUMMER được cáy lọ thì mất cáy chai....
anh tiến ơi, anh hỏi hộ em chỗ anh phong cái long đen đệm giảm xóc đường kính trong và ngoài ? mm anh nhé. e tìm khắp chợ trời mà ko có 😔 phải đi đặt anh ạ
@hoangral gu i lốc a ơi
@duyanh1607 Lúc nào cũng gù. Ra mua đôi gù 140k đê
@Datciputra A Đạt đang đi pô gì ấy nhỉ?
@hoangral theo suy nghĩ của anh thì mấy thụt yss hay gazi chưa chắc = thụt zin , chưa kể trên thị truông giá thành lại khá ảo.. tốt nhất nếu có đk thì lên hẳn ollin ko thì cứ zin ta chiến thôi em ạ 😁 em cố gắng làm cho club ít long đen nhé, thử nghiệm mà thành công thì ae ta cùng làm :p đường kính long đen ở trong là 45mm và ở ngoài là 60mm Hoàng nhé.. thanks chú nhiều 😃
Mình còn cái phuộc sau zin tháo ra nhưng chưa nhớ là để chỗ nào. T7 rảnh tìm đc mang đi đo xem nó ntn.
@nhatminh197.97 A Tiến còn đôi tay phanh zin ko? Cho e 😁
a thấy lốp sau xe ku d.anh như bản R ý :p vì maxxis ko có khấc bè 2 bên lốp như lốp zim mà
thông số phuộc sau ex zin là trong 45 và ngoài 60 nhé Huy ơi. Mua long-den cao 2 mm thôi, mua hộ anh 1 cái nhá.
@nhatminh197.97 mua hộ tớ 1 cái luôn.hehe
@nhatminh197.97 ok anh ;) thank sờ kiu anh nhé, vụ này ae ta phải nhờ đến Hoàng ral nữa 😁
@Datciputra ok anh, xem ra vụ này rôm ghê😁
- Hoàng ơi! Em đặt hàng làm cho ae club vài chục cái long-den chêm phuộc sau ex nhé, làm xong mạ nikel luôn.
- Kích thước trong 45, ngoài 60, độ cao 2 mm
- Cứ làm đi, anh sẽ thanh toán. Số lượng 20-30 cái nhé.
- Ưu điểm chêm vào phuộc zin đi cứng hơn, ít bị lắc đuôi khi qua gờ giảm tốc...cân 2 người ko bị mềm quá như zin...
@nhatminh197.97 em đăng ký 2 slot 😁
A Hạ đi mâm zin đi, rõ ràng a biết YAZ là phải đi lốp bé 90, nhưng a k thích như thế, phân vân làm gì nữa ...
hnay đọc bài atien post về vụ giảm soc sau theo phương ngang 😁 thấy có vẻ ngon và đc đánh giá cao lắm, ae ta ai dũng cảm làm chuột bạch nhỉ :eek:
@nhatminh197.97 Không phải hậu mà là em! Hehe vụ long den đó để em hỏi ở cty em xem thế nào? Phi trong 45 ko biết chỗ em có mũi khoan nào to cỡ đó ko? Phi ngoài 60 thì tiện ok nhưng bên trong phải có mũi khoan to để khoét
@hoangral Ok em! cố gắng giúp cho ae nhé. Anh thấy trong kia ca ngợi lắm.
@PRO_SUMMER anh có lên k?
thích lốp to thì h ko zin thì chỉ có DAYTONA + gắp N thôi 😁
@leonardo_uchiha A Hạ lên nội công rồi làm quả gắp N đê. Đi lốp 120 130 luôn :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019