Facebook bị kiện về việc phát hành cổ phiếu IPO

babybungbu
25/5/2012 9:56Phản hồi: 178
178 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VicLove
ĐẠI BÀNG
12 năm
"vi phạm luật chứng khoán năm 1933 của Mỹ" Pó tay luôn ! VN lúc đấy còn chưa giải phóng
@VicLove Bọn Mỹ vẫn giữ luật chứng khoán từ năm 1933 cơ ah,ghê thật thảo nào nó phát chiển thế 😁
mới ló mặt lên mà các bác ý bị đập kinh quá ,
thamlenhu
TÍCH CỰC
12 năm
Với đà giam giá này , bán khống là lợi nhất .
Kinh thật, vi phạm luật chứng khoán năn 1933 😃
Haiz, lại khổ cu Mark roài :p
Tinh yeu qua nay gap bao to ruj!hehehe!may dut thj a chuyen ve dung zinh me!hehe
rãnh thế ko biết suốt ngày cứ kiện
có con, sẽ cho nó đi làm thầy kiện,... khỏi phải lo thất nghiệp, càng lạm phát càng kiện nhiều !
Mới phát hành cổ phiếu đã gặp trở ngại đầu tiên
nvanhuu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu điều này là sự thật, thì đây là hành động gian đối của FB với các nhà đầu tư và vi phạm luật chứng khoán, đạo đức kinh doanh. Thật là đáng trách.
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Kiện cáo gì lắm thế, may mà mình k nắm giữ phiếu của em nó
foolguy
ĐẠI BÀNG
12 năm
fb đẩy giá lên cao là để cổ đông họ bán cổ phiếu gom tiền trước đã. còn nó giảm tới đâu thì kệ, FB tung nhiều thông tin nhiễu để ko cho đại gia ngại, ko nhúng tay vào ngay từ đầu (vì đã $38 nếu tăng nữa thì tăng ko nhiều)

Cách tốt nhất là để nó giảm tới đáy, thì ngân hàng và đại gia cũng bung tiền mua lại đẩy giá lên cao thôi
ôi dời , chơi cổ phiếu thì rủi ro và may mắn là song hành với nhau, mặc dù cũng là cái nghề cần nhiều não.
Dễ là bong bóng rồi, chứ có lẽ nó không có giá lớn vậy đâu
bên châu âu châu mĩ... đến con mèo nhà hàng xóm làm con mèo nhà mình có bầu còn kiện được... chuyện thường ở huyện...
vinhan73
TÍCH CỰC
12 năm
Chà ... vậy là tớ không dám qua Mỹ đâu ! Bởi là vì tớ có cái tật địt rất là thúi, mà nhất là kiểu rỉ rả - (ngại kêu to í mà) thúi bạo vì bị hãm hơi bị lâu. Lúc địt mà không dựng bảng thông báo ... tụi Mẽo mà hít vào ... e chắc là kiện mình sạt nghiệp ... :mad::mad::mad:
Co phieu facebook giam ma. :p
minh ma o my~ chac cung mua 10 co phiếu của FB
ở nước ngoài cái này là rất bình thường có bạn là lạ thôi, còn vài tỉ thì ko có đâu tay to được thông báo rồi dìm hết đám thấp cổ bé họng thôi ;)). Đánh giá như bạn cũng ko đúng nữa, cái này là việc "bình thường" đơn giản xem "nokia bị cổ đông kiện vì wp ko vực dậy nokia mà dám bỏ symbian" đó, còn ss mất khách hàng số 1 thì đưogn nhiên ảnh hưởng rồi.

mấy bố tiền ko có phán tỉ phú usd cách đầu tư mờ bạn 😃, mà thằng apple cứ x2 sau 1 năm, bá đạo thật 😁
@chickengold92
😃)
Ủng hộ cho 2 công ty bé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019