Facebook cập nhật giao diện Material Design cho ứng dụng trên Android

Duy Luân
18/12/2014 5:14Phản hồi: 123
Facebook cập nhật giao diện Material Design cho ứng dụng trên Android

Facebook cho Android vừa thay đổi giao diện theo kiểu Material Design của Android 5.0 với các icon tròn nhiều màu sắc, nút tạo post mới / post ảnh / check in được làm trong suốt và các nút khác thì xài màu xanh nhạt hơn trước. Bản update có vẻ như được áp dụng ở phía máy chủ Facebook nên bạn không cần phải cập nhật app trên thiết bị Android của mình. Hiệu ứng chuyển động khi chuyển đổi giữa các khu vực trong app cũng mượt mà hơn nhưng chưa rõ rệt như những app Material Design khác.

Mình không rõ là giao diện mới nói trên áp dụng cho tất cả mọi người dùng Android hay chỉ có vài người thôi, và đây là app Facebook chính thức chứ không phải Facebook Beta. Anh em hãy thử xem và cùng trao đổi ngay trong topic này nhé. Số hiệu phiên bản app mình đang xài là 24.0.0.19.15.

123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không biết trên iOS, WP thì thế nào, chứ Android thì anh này là trùm update; gần như ngày nào cũng update; có ngày được vài lần luôn;
hay tại mình trong nhóm thử nghiệm của nó nhỉ !?!?
sslgvn
TÍCH CỰC
9 năm
@nta139 bạn đang dùng android 2.0 nên ngày nào nó update là đúng rồi đó, đến bản beta còn k update kiểu này =))
@nta139 Về khoản facebook tôi thấy có mỗi IOS là ngon nhất
_miley_
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nta139 😆 Giống mình, có hai nhóm là Alpha và Beta, Beta update một thì Alpha update năm lần/tuần là bình thường
@nta139 Chắc bị virus nó xơi cmnr .. chả có app nào mà ngày update vài lần cả.. :p
Còn 1 ngày update vài lần mà nhiều app thì bác nên kiểm tra lại tư tưởng đi he o_O
vienanh288
TÍCH CỰC
9 năm
@nta139 vui lên đi bạn bên wp thì là chúa lười update cụ thể như cái lockscreen của mc là bản beta mà 4,5 tháng còn chả thấy update gì , hoạ may ra mấy cái vớ vẩn như trình nghe nhạc măc định có update thì câu quen thuộc nhất vẫn là nâng cao hiệu suất
Màu mè của Material Design thôi chứ chuyển động vẫn như cũ.

Có thể lên Apptoide để trải nghiệm. Phiên bản 25
@Ryzkie
Apptoide là bạn đang nói đến BB 10 phải ko nhỉ?
@CrystalShield Mình ko biết lịch sử của nó nhưng nói chung là nó là 1 kho ứng dụng như Appvn 😆
http://m.aptoide.com/
Ngoài màu sắc tươi hơn thì chưa thấy gì khác. Material design nó phải có cái cục tròn tròn ở góc phải
athysirus
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Mr KOP Không nhất thiết phải có cục tròn đó nha bạn 🆒
của mình vẫn là 23.
ngoctran7464
ĐẠI BÀNG
9 năm
@HOANGANH MOLUX Vẫn 23. không thấy báo update ?
xmen533
TÍCH CỰC
9 năm
em thấy nó khác từ hôm qua hôm kia rồi, chắc mình ở trong nhóm beta chăng 😁
chuyển động, bố cục lẫn màu sắc đều rất đẹp và nhẹ nhàng, nhất là lúc vuốt chuyển tab, dòng chữ title mờ dần trôi đi rất trơn tru :D like mạnh!!
Kenny
CAO CẤP
9 năm
@xmen533 mình dùng hơn tuần :3
Sao cái thanh menu nó không xanh luôn đi...
nhemdaika
TÍCH CỰC
9 năm
@cuhiep e tưởng notification bar của android 5.0 đổi màu theo ứng dụng nhỉ?
@sslgvn Giờ thì mình đã hiểu vì sao một số kẻ không có não vẫn sống được
zeha219
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sslgvn thêm thằng ifan tinh tướng :v matterial design là triết lý thiết kế của android L liên quan gì tới ios của mày mà tinh tướng :v
@cuhiep Screenshot_2014-12-20-22-52-48.png
Một nốt nhạc thôi a
https://www.tinhte.vn/threads/share-mod-facebook.2363853/#post-43261413
Android cập nhật r sao mà IOS chưa cập nhật material design à
ime762
ĐẠI BÀNG
9 năm
@editzrapper thánh khoe thì đúng hơn :D
@sslgvn Vớ vẩn, phần mềm có phải của google hay apple đâu, đều của cùng một hãng mà xách với dép gì ở đây???
@sslgvn Cuồng tín. Ở nhà có bàn thờ Apple hả?
kochichi96
TÍCH CỰC
9 năm
@xmen533 xem lại cái app fb đó sau vài tháng sử dụng là biết vì sao hơn tỷ lần liền à :D
Cái nút New nên để hình tròn sẽ xuất hiện khi vuốt lên trên giống Google Plus ấy. Cả phần navigate cũng tự ẩn khi kéo xuống giống Google Plus nữa thì càng hay. Thanh status bar vẫn chưa làm đồng màu gì cả.

Nói chung Facebook có 1 cái app thôi nhưng làm như dở hơi. Quảng cáo toàn cái không liên quan, FB Tiền nhiều nhưng sáng tạo chậm, nhiều cái chỉ biết đi học mót chức năng từ các social app khác về là nhiều
Tianjin
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình có được cái này cách đây 3 ngày rồi :v nhìn lạ lạ thôi, hiệu ứng vuốt tab với hiện noti đẹp hơn bản cũ 😁
Mình cập nhật giao diện này lâu rồi mà ta, trên Note 2 cách đây 1 tháng rồi.
DzatBuon
TÍCH CỰC
9 năm
suốt ngày update.
cothach
TÍCH CỰC
9 năm
Không biết sao chứ mình không thích cách tổ chức news feed của nó, khó chịu gì đâu. Thích như của WP bản 7.5 trước đây, cứ cái gì mới nhất là lên trên
huydcc
TÍCH CỰC
9 năm
k biết fb trên ios có đc cập nhật cái giao diện này k nhỉ? giao diện màu mè,lớp chồng lớp thì ios có rồi 😁
dhruan
ĐẠI BÀNG
9 năm
của mình đang xài là 25.0.0.13
trung_it
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vẫn dùng bản 23, chưa thấy gì
Hồi trc dùng bản 22 thì lại thấy
Mình vẫn đang dùng bản 23.0.0.22.14 trên con S4, vẫn chưa thấy động tĩnh gì cả.
hecbigcat
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang dùng bản 19 và không update lên , đỡ phải cài song song Messenger củ chuối
Chưa thấy gì các bác ui.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119