Facebook cập nhật trang News Feed để cân bằng nội dung hiển thị cho từng cá nhân

bk9sw
21/4/2015 19:3Phản hồi: 28
Facebook cập nhật trang News Feed để cân bằng nội dung hiển thị cho từng cá nhân
Dựa trên phản hồi của người dùng, Facebook đang bắt đầu nâng cấp trang Bảng tin (News Feed) với 3 tính năng mới gồm cải thiện trải nghiệm cho người dùng có ít nội dung để xem; ưu tiên các nội dung được đăng trực tiếp bởi người mà bạn quan tâm và không ưu tiên hiển thị các mẩu tin được bạn bè thích hay bình luận.

Cập nhật đầu tiên: Facebook sẽ cải thiện trải nghiệm đối với những ai không có nhiều nội dung để xem. Trước đây, Facebook đã đưa ra một cơ chế ngăn hiển thị một loạt các bài viết được đăng từ cùng một nguồn. Giờ đây, nếu bạn không còn nội dung để xem nhưng vẫn muốn dành thời gian đọc News Feed thì bạn sẽ có thể xem được nhiều hơn.

Cập nhật thứ 2: Đối với những ai có nhiều nội dung nhưng lại sợ bỏ lỡ các thông tin cập nhật quan trọng thì trang News Feed sẽ ưu tiên các nội dung được đăng trực tiếp từ bạn bè mà bạn quan tâm. Chẳng hạn như hình ảnh, video, trạng thái, các đường dẫn chia sẻ của họ sẽ được đưa lên đầu trong News Feed. Nếu bạn muốn đọc tin tức hay tương tác với các bài đăng từ các trang (Pages), bạn vẫn thấy được nội dung này trên News Feed. Cải tiến này sẽ cân bằng nội dung phù hợp với từng cá nhân.

Cập nhật thứ 3: Nhiều người dùng cho biết họ không mong muốn thấy các mẩu tin được bạn bè của họ thích (Like) hay bình luận (Comment) và cập nhật này sẽ khiến các mẫu tin, câu chuyên như vậy xuất hiện dưới cùng của News Feed hoặc không được hiển thị. Do đó, bạn có thể xem các nội dung mình quan tâm trực tiếp từ bạn bè và các Pages dễ dàng hơn.

Facebook cho biết mục tiêu của trang News Feed là thể hiện các nội dung mà chúng ta quan tâm. Điều này có nghĩa News Feed là một sự hòa trộn phù hợp giữa các nội dung cập nhật từ bạn bè, từ cộng đồng, từ các nhà xuất bản, đơn vị kinh doanh và tổ chức mà bạn đã kết nối với Facebook của họ. Yếu tố cân bằng rất khác biệt giữa mỗi người, tùy thuộc vào thứ mà họ quan tâm nhất mỗi ngày. Trước tình hình người dùng và các trang (Pages) đang ngày một chia sẻ nhiều nội dung hơn thì Facebook phải cải tiến News Feed để tạo sự cân bằng phù hợp.

Theo: Facebook
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dạo này Facebook cũng cập nhật rất nhanh rồi
Càng lên cao càng nặng mà ko có gì đặc biêt.vẫn dùng fb 21.0😁
chidangit
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anh cô đơn Liên quan? cách họ đưa ra với cái version của ứng dụng thì nó chả liên quan gì đau
dohoa911
TÍCH CỰC
9 năm
Ai làm marketing facebook để ý nhoé ...
rito1995
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mún lên qá, mà đag dùg fbnoneedmessenger nên thôi ở lại bản 21.0 -.-

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
ghét nhất những lúc mấy con mua bán đồ online tụi nó like hay cmt gì cũng hiện lên. rồi nó like hình bạn nó chả liên quan mình cũng hiện lên. mấy trang bán đồ online tag nó vô cũng hiện lên...
n014latoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trantrungkien.ct unfollow nó đi, ko sợ mất bạn bè đâu
Thử xài xem sao!
earl_grey
TÍCH CỰC
9 năm
Để như cũ đi, bạn bè mình toàn like ảnh gái xinh!
athena34
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ủng hộ, cho cái new feed nó sạch
fb e nó kiểu này !
Cập nhật lên vậy thấy hay nè, tự nhiên tụi nó like cái gì nó cũng hiện lên news feed của mình, nhảm vãi
hung160990
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhtymeo tính năng này nó dùng kiểu gì nhỉ
@hung160990 E thì unfollow hết đám bạn trên face, khoẻ re
DatHyunbin
TÍCH CỰC
9 năm
ghét nhất là cái mình like với comment cũng hiện lên new feed của người khác,làm mỗi lần mình like và cm ảnh gái gấu nó nhìn thấy nó lại kêu,giờ bỏ rồi ta lại tung hoành như xưa 😁
cập nhật ko bỏ sót j` cả. hoan hô facebook.
Rất hiểu tâm lí người dùng.
không thấy có gì thay đổi cả
tốt nhất là tạo ra option cho người dùng tự chỉnh, người thích thế này người thích thế kia
tieuyenhn
ĐẠI BÀNG
9 năm
FB mà cập nhật thêm chức năng gọi thoại nữa thì tiện nhỉ.
okono
TÍCH CỰC
9 năm
Mình like hay cmt thì làm sao kiểm soát nó ko hiện lên new feed người khác nhỉ.
Ai là bạn mình thì mình làm gì new feed họ cũng hiện lên hay là họ phải theo dõi mình thì mới hiện lên.
Cập nhật thứ 3: Nhiều người dùng cho biết họ không mong muốn thấy các mẩu tin được bạn bè của họ thích (Like) hay bình luận (Comment) và cập nhật này sẽ khiến các mẫu tin, câu chuyên như vậy xuất hiện dưới cùng của News Feed hoặc không được hiển thị. Do đó, bạn có thể xem các nội dung mình quan tâm trực tiếp từ bạn bè và các Pages dễ dàng hơn.

Đồng ý, cái này dẹp ngay dẹp ngay!!! Toàn tt vớ vẩn cứ cho hết lên feed của ng khác mà ko care hay không. Nếu muốn xem thì đã tự like để xem rồi, nhé fb!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019