Facebook cho BlackBerry 10 có cập nhật: chia sẻ ảnh khi đang xem fullscreen, vài thay đổi nhỏ khác

Duy Luân
29/1/2015 22:25Phản hồi: 42
Facebook cho BlackBerry 10 có cập nhật: chia sẻ ảnh khi đang xem fullscreen, vài thay đổi nhỏ khác

Facebook cho BlackBerry 10 hôm nay đã được cập nhật lên bản mới với nhiều cải tiến đáng kể. Đầu tiên phải nói đến việc cho phép chia sẻ ảnh trực tiếp ngay khi đang xem ở chế độ toàn màn hình, rất tiện lợi so với trước đây. Ngoài ra hãng cũng đã bổ sung thêm một biểu tượng hình ba dấu chấm để giúp chúng ta mở tùy chọn của các ảnh full-screen bên cạnh thao tác chạm và giữ như trước đây. Bản Facebook mới còn hỗ trợ chỉnh sửa comment bằng biểu tượng hình cây bút chì, trước đây thì chỉ có thao tác chạm và giữ mà thôi. Ngay bây giờ bạn đã có thể tải về Facebook bản mới.

Nguồn: BlackBerry App World
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RIM
CAO CẤP
9 năm
Mình cũng mới cập nhật sáng nay 😃
@RIM thế nào bạn có nhanh hơn ko?
Bác @Duy Luân dạo này siêng đưa bài về BlackBerry ghê ta, vote cho bác nhiều phiếu nhé! 😁
ae bb update app nè.
s3095453
TÍCH CỰC
9 năm
thiệt chứ em chỉ cần RIM cho cái bản cập nhật để os6 os7 để gỡ bỏ cái vụ ràng buộc xài bis khi xài các phần mềm fb, pushmail. bb là vui rồi
bachtran21
ĐẠI BÀNG
9 năm
@antamviet_1368 Đồng ý với bác ;))
@s3095453 Fb xài wifi bình thường mà..!
tommyteen
TÍCH CỰC
9 năm
@antamviet_1368 Nhiều ng có trhì thích đòi hỏi này kia nhưng ko biết cái mình xài đang là hàng tốt...
s3095453
TÍCH CỰC
9 năm
@BB Viet Nam có phải khi nào cũng có wifi đâu bác 😁
quang.an
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quá ngon 😃
thaibapham
ĐẠI BÀNG
9 năm
Facebook của mình hay bị hiện lên lỗi này trên q10 (An error has occurred on the Facebook server. Please try again later).
Bác nào biết lỗi gì và fix ntn chỉ giùm mình với. Thanks nhiều
@thaibapham chỉnh DNS lại đi bạn. Chỉnh lại sẽ ok
cu kum
TÍCH CỰC
9 năm
Vấn đề là giá em nó hiện tại ngon nhất là bao nhiêu???
lxh1290
TÍCH CỰC
9 năm
@cu kum q5 rẻ nhất tầm hơn 2tr
Có Passport dùng nhưng lại ko biết dùng Fb thế mới Nhọ chứ 😔 :p
mhung7182
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ViệtNamChampions bác đưa em dùng cho hí hí hí
Cũng mới cập nhật trưa nay, thấy thích phết ạ 😁

Tiện em hỏi một câu ngoài nề chút ạ, chiếc ipad mini em cập nhật lên bản os 8.1.3 sau đó em dử dụng ứng dụng facebook thì không thể nào sử dụng được công cụ chat trong đó nữa, toàn phải sử dụng messenger ngoài. Có bác nào biết lý do và cách khắc phục không ạ?
Passport trắng đẹp quá
không liên quan nhưng winphone đến giờ vẫn không có facebook chính chủ
NhưVăn01
TÍCH CỰC
9 năm
@kien_kukumalu BB cũng ko có mà
@kien_kukumalu winphone là cái gì?
Đi dán con 930. Thấy 1 ông cũng đi dán blackberry passport màu trắng...
Nhìn đẹp quá. Kết quá, tự nhiên có cảm tình với BB... 😃
neobb
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình không nghĩ đến vụ bis trên BB10 như thế này. Sáng tháng đăng ký lại bis vậy
@neobb Cho em hỏi gói BIS Pro trên bb10 có full tính năng như pusmail, vào facebook Twitter, hay duyệt wed có bị trừ data hay không.Em định đầu tháng sau đk gói bis pro mà không biết gói này dùng được. các tính năng đó cho bb10 với tốc độ cao không hay chỉ như các gói 3G không giới hạn khác?
@Võ Trường Phong 2 - Bis pro thì tất nhiên là full tính năng rồi bạn ạ
- bis trên BB10 dùng vẫn sẽ bị trừ lưu lượng bạn nhé
- tốc độ của bis là tốc độ của 3G nên so với các gói 3G khác cũng k khác gì cả
neobb
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không nói nhiều, mình cũng vừa đọc lại chính sách
http://blackberry.vinaphone.com.vn/khach-hang-ca-nhan.html#/goi-cuoc-cn
Lưu ý:

- Thuê bao VinaPhone dùng máy BlackBerry và sử dụng một trong các gói cước BlackBerry, khi sử dụng các dịch vụ có dữ liệu đi qua APN BlackBerry.net như: tin nhắn BlackBerry (BBM), lướt web tĩnh không có dữ liệu Media (không bao gồm nghe nhạc, xem phim, tải file…), mạng xã hội (Facebook…) và AppWorld thì sẽ được miễn cước dữ liệu.

- Đối với các dịch vụ sử dụng dữ liệu không đi qua APN BlackBerry.net như: nghe nhạc, xem phim, tải file… thì dữ liệu vẫn được tính cước như quy định hiện hành.

- Nếu Quý Khách là thuê bao trả trước, thực hiện đăng ký một trong các gói cước theo tháng, thì thời hạn sử dụng của gói cước là 30 ngày kể từ thời điểm đăng ký thành công.

- Nếu Quý Khách là thuê bao trả sau, thực hiện đăng ký một trong các gói cước theo tháng thì:

+ Nếu đăng ký từ ngày mùng 1 đến ngày 15 trong tháng dương lịch: tính 100% cước thuê bao gói vào hóa đơn của tháng.

+ Nếu đăng ký từ ngày 16 đến cuối tháng dương lịch : tính 50% cước thuê bao gói.

+ Hiệu lực của gói cước được tính từ thời điểm đăng ký thành công đến cuối tháng dương lịch và Quý Khách vẫn được hưởng 100% lưu lượng miễn phí của gói.
Mr.Coffee
TÍCH CỰC
9 năm
Gọi tổng đài mobifone hỏi gói BBU có dùng cho BB10 được ko thì họ cũng ù ơ không biết. Nhưng mình vẫn hủy gói MIU để đăng ký gói BBU, cũng ko dùng net gì nhiều ngoài mấy cái có sẵn của BB, cuối tháng kiểm tra data xem sao.
pvmhien
TÍCH CỰC
9 năm
@Mr.Coffee Họ không quan tâm lăm, nên không rõ.

Xin trả lời bạn: Xài gói Bis (Viettel, Vina, Mobi) được tốt trên tất cả BB10. Khi đã dùng hết dung lượng miễn phí thì tốc độ 3G ban đầu (7.2 Me-ga-bit/s) giảm còn 256 ki-lo-bit/s (các gói 3G hết dung lượng free thì tốc độ thấp hơn gói BIS 8 lần, chỉ còn 32 ki-lo-bit/s nhé).

Vâng! BIS đi trên cơ sở hạ tầng riêng nênn không bị bóp nghẹt băng thông cho tắt thở như gói 3G (lướt web không nổi như đứt cáp quang ;) ).

Dùng BIS trên BB10 nếu không cài các app ngốn tiền của Android thì cuối tháng chỉ tiêu dưới 10 MB. Nên tốc độ luôn duy trì ở mức 7.2 Mb/s hiếm khi đến mức 256 Kb/s. Bởi vậy dùng BBOS hay BB10 cứ nên đăng ký BIS.

Và gói BIS luôn rẻ hơn gói 3G.
nxb941994
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pvmhien E dùng BIS trên BB10 cũng thấy không giảm tốc độ nhiều 😁 cứ dùng thoải mái ko bận tâm data gì cả 😃 nhiều ông dùng máy khác thấy e để 3g chạy tẹt ga cũng ước đký đc gói BIS như thế :v
Mr.Coffee
TÍCH CỰC
9 năm
@pvmhien Nếu được vậy thì quá tốt luôn. Nhưng vẫn có những băn khoăn như:
_ Ai đăng ký gói BBU cũng được, vì trên BB10 đâu có phân biệt được như hồi BBOS thì có service book.
_ Ko có cơ sở để làm căn cứ trừ data khi sử dụng các app của BB hay của bên thứ 3.

Và cái dở của Mobifone là sóng 3G yếu và phủ sóng hẹp. Mình đi xe từ Pleiku vào SG là hầu như ko dùng được 3G mobifone, nên phải đem theo 1 sim 3G Viettel. Hy vọng Mobifone quan tâm tới độ phủ sóng 3G hơn cho người dùng ko băn khoăn chuyển mạng khác.
@Mr.Coffee - Ngoại trừ điện thoại BB thì khi bạn đăng ký BBU trên điện thoại Android và IOS đều không được. Nhưng nếu bạn đăng ký BBU trên điện thoại BB và lắp sim đó sang điện thoại Android thì bạn lại sử dụng đượng 3G của gói bis, nhưng không có tính năng push mail của bis. Đúng là trên BB10 không có service book, và mình cũng k rõ BB quản lý thiết bị của mình như thế nào, nhưng chắc chắn là quản lý được, bởi trước đây chẳng phải BB10 dev bị lock đấy thôi.
- Khi sử dụng data trên BB10 thì ứng dụng mặc định của BB với ứng dụng của bên thứ 3 đều bị trừ data như nhau.
- Độ mạnh yếu của sóng 3G là do hạ tầng nhà mạng, như ở chỗ mình thì bis vina ngon hơn bis viettel, nên buộc phải dùng 2 số 😁
Bản này mình đã updat trên betazone cách đây vài tuần rồi.
Ồ hay rồi, giờ thì thật là tiện lợi cho BB :p
tqd2205
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bản này vẫn chưa thể comment trả lời đươc trong fanpage. Mình vẫn xài app fb từ amazon, tuy vần.con chậm và bị lag khi xem clip.
BB chìm thật rồi...bi giờ chả ai quan tâm nữa
@kyoshiro3000 vậy hả bạn?
ít nhất là có Samsung muốn mua lại BB đấy
ít nhất là có Play car của Apple dùng nền tảng QNX của BB đấy
ít nhất là chính phủ của Mỹ, Anh và Đức vẫn dùng BB10 đấy
ít nhất là các tập đoàn vẫn dùng BES12 đấy
"chả ai quan tâm" chắc chỉ có mình bạn :eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM