Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Facebook đã có hơn 900 triệu thành viên, tương đương 13% dân số thế giới

TDNC
24/4/2012 7:9Phản hồi: 96
Facebook đã có hơn 900 triệu thành viên, tương đương 13% dân số thế giới
Facebook vừa cập nhật hồ sơ S-1 của mình trên Ủy ban Chứng khoán Hoa Kỳ (SEC) và cho biết họ có 901 triệu thành viên (03/2012) tích cực mỗi tháng, tăng 33% so với cùng kỳ năm ngoái. Trong đó, có 526 triệu người là vào Facebook mỗi ngày, tăng 41% so với tháng 03/2011 và có đến 488 triệu người vào Facebook thông qua các ứng dụng trên thiết bị di động.

Nếu lấy dân số thế giới là 7 tỷ người thì trên Trái Đất có đến gần 13% dân số sử dụng Facebook. 901 triệu thành viên này tạo ra 125 tỷ kết nối bạn trên Facebook. Trung bình, mỗi ngày trên Facebook có 3,2 tỷ lượt "Like" (Thích) và bình luận. Về tài chính, Facebook cho biết họ kiếm được 1,1 tỷ USD doanh thu trong quý I/2012, tăng 44,7% so với cùng kỳ năm trước. Tuy doanh thu tăng nhưng lợi nhuận của họ lại giảm. Thu nhập thuần của họ trong quý I này chỉ có 137 triệu USD và giảm 10,7% so với cùng thời điểm này của năm trước đó.

Facebook cập nhật các số liệu trên để phục vụ cho mục đích lên sàn (IPO) của mình. Người ta cho rằng Facebook sẽ hoàn tất IPO vào giữa hoặc cuối tháng 5 này, trong khi đó một số báo cáo khác từ nhiều nguồn khác nhau lại cho rằng Facebook sẽ hoàn tất IPO vào ngày 17/05.

Được biết, trước đó Facebook từng thông báo rằng họ có ý định mua lại 650 bằng sáng chế của Microsoft với giá trị khoảng 550 triệu USD. Facebook được cho là sẽ dùng số bằng sáng chế này để đáp trả việc bị Yahoo kiện vì vi phạm bản quyền. Còn Yahoo thì nói thương vụ giữa Facebook và Microsoft chỉ cho thấy Facebook yếu kém mà thôi.

Mặc dù có số lượng người dùng đông đảo và ngày càng tăng lên, nhưng đây cũng có thể là một gánh nặng cho Facebook vì họ phải đảm bảo làm sao để vừa giữ được 901 triệu thành viên cũ và thu hút thêm nhiều người dùng mới. Tuy nhiên cho đến thời điểm hiện tại thì có vẻ hãng không cần quá lo lắng về vấn đề này.

96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cứ có cái gì hay mấy ông Face mua hết thì các mạng xã hội khác khó có cửa bật.Chả nhẽ lại đăng ký lại tài khoản mới cho Face nhanh lên 1 tỷ nhỉ 😁
Len 1 ty de duoc gi. Dung la nham
ducminh60
TÍCH CỰC
12 năm
@nhutjju Đối với bạn có thể là nhảm nhưng với họ thì rất quan trọng đấy
@nhutjju Nhờ mấy cái "Nhảm" đó mà giờ FB có giá gần 100 tỷ, ko phải VND mà là USD đó "thầy".
trungtc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhutjju Sao lại nhảm hả bạn? con số đó là điều đáng mơ ước của bất một trang MXH nào;)
mua lắm tốn nhiều chứ sao
Bạn nói như đùa ấy, lên tỷ thì giá Quảng cáo sẽ cao hơn chứ sao, đơn giản là vậy 😁
gabb8100
TÍCH CỰC
12 năm
Èo. vậy bớt đi 1 người rồi,mình vừa mới xóa xong. Hay thì hay thật, vui thật nhưng mà nó làm mình mất hết tập trung, người lúc nào cũng tưng tưng.Bạn bè nói xã giao, khách sáo và trống rỗng, bạn gái add, ko cho thì em nó giận, mà cho thì ôi thôi. ước gì Yahoo 360 ko ra đi. ta hận cuộc đời, ta hận ông trời. á á
Xóa xong thấy đời thanh thản quá. nhưng mà ko bít có tạo tài khoản mới ko nữa
thanh_tkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng chẳng mấy mà bằng nửa dân số TG đâu nhỉ... 😁
99v9.9999
TÍCH CỰC
12 năm
mình có đến 3 cái tài khoảng fb....cũng kiểu như sim điện thoại bây giờ ý
số liệu nè ảo :p
@99v9.9999 Không có gì cả,ý mình là bạn chỉ rãnh quá thôi, xài một cái là được rồi
99v9.9999
TÍCH CỰC
12 năm
@levu136 à thì cũng ko rảnh, nhưng mà nó cũng như sim đt thôi.sài vài cái cho nó tiện 😃
@99v9.9999 bác lập để tự cm tự like ah😁
99v9.9999
TÍCH CỰC
12 năm
@datinhkiemkhach2010 ko bao giờ làm chuyện đó.mỗi acc có chức năng và nhiệm vụ riêng của nó mà 😃
Càng nhiều người càng nhiều tin tức thôi
Facebook ko hỗ trợ viết bài tốt cho lắm
gần 1tỉ gold farmer của thằng mark thì đúng hơn
Lần trước đọc ở tờ báo nào. CIA mỹ mất 60 năm thu thập hồ sơ của mọi người ,mà facebook chỉ mất mấy năm thu thập hồ sơ cá nhân của số lượng người gấp bao nhiêu lần CIA, có khi nào facebook lập ra để làm gián điệp tình báo không nhỉ, vì thấy nhiều nhà nước cấm facebook quá.hehe.( mình trí tưởng tưởng bay cao bay xa quá)
@hunghien1411 +1 với comment của bác này!
@hunghien1411 Có lẽ muc đích face lập ra k phải để làm gián điệp tình báo nhưng e nghĩ nó đã trở thành công cụ hoàn hảo để làm việc đó rùi. CIA k thể tha một nguồn tin tốt như vậy được.
TuanHanu
TÍCH CỰC
12 năm
@hunghien1411 So sánh số liệu cho vui vậy thôi chứ thông tin FB chỉ có thể tham khảo, k thể chính xác và đáng tin cậy như hồ sơ cá nhân của CIA đc
phuong2787
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hunghien1411 chắc là vậy😃
@thanhthai.kr có khi facebook không đồng ý hợp tác với CIA đâu , mà ông giám đốc CIA sẽ nói với chủ tịch facebook : chú thích kiếm tiền tiếp hay thích 1 chân trong tù với tội danh làm gián điệp cho Nga đây. =)).
Thanh COC
TÍCH CỰC
12 năm
900 triệu tài khoản chứ 😁
bernerasu
TÍCH CỰC
12 năm
Mới vào lại facebook vì lý do công việc. Chỉ cần add friend nhiều nhiều thôi
1 con số kỉ lục. 31% dân số
hungbosspq
ĐẠI BÀNG
12 năm
@doanhatinh91 Nhầm số rồi bác.
@doanhatinh91 13%
hp1503
ĐẠI BÀNG
12 năm
@doanhatinh91 13% thôi bác 😁
@doanhatinh91 gì, nhầm rùi. 13% chớ....
dạo này em phải giảm trừ gia cảnh những bạn không quen
;) lên face ngắm gái cũng thấy vui.
mình cũng là 1 công dân của Facebook, nhưng vẫn chưa có được quyền di bầu cử.
khung bố quá đi thôi

-------
Colorfly C3
Mình vẫn dùng Facebook và upload ảnh cũng như stt mỗi ngày :p
Chuyện gì sẽ xảyra nếu nhưđến 1 ngày không còn Facebook?
99v9.9999
TÍCH CỰC
12 năm
@Từ Tôn 1 cư dân nghiện fb nặng rồi :p
@Từ Tôn Mềnh cũng thế. Giờ không lên Facebook bằng laptop thì cũng bằng điện thoại. Không lên thấy thiếu thiếu ấy, đôi khi post 1 stt để biết mình vẫn còn tồn tại 🆒. Hoặc cập nhật thông tin của bạn bè.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019