Facebook đã tắt chức năng chat tích hợp trong ứng dụng của iOS, Android vẫn còn

Nam Air
8/8/2014 3:34Phản hồi: 236
Facebook đã tắt chức năng chat tích hợp trong ứng dụng của iOS, Android vẫn còn

Rất nhanh sau khi ra thông báo, hiện nay Facebook đã tắt chức năng chat tích hợp ngay bên trong ứng dụng Facebook của iOS, do đó để nhắn tin thì người dùng buộc phải cài phần mềm Messenger. Tuy nhiên khi có tin nhắn mới thì trên app Facebook vẫn hiện lên thông báo để chúng ta biết. Riêng ứng dụng Facebook trên Android vẫn còn sử dụng chức năng chat tích hợp được, nhưng có thể Facebook sẽ sớm tắt nó đi và chúng ta cần chuyển qua sử dụng Messenger.

Tham khảo thêm lý do Facebook tách riêng ứng dụng nhắn tin

236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zippi
TÍCH CỰC
10 năm
Ko liên quan nhưng vào Google Play, tìm FB Mess, kéo xuống nhìn trẻ trâu VN cmt mà nản quá

Hi vọng ông Mark ko bít, ko nge, ko dc gửi bản dịch
@zippi Google dịch tiếng Việt chuối lắm bác ạ. Ông ý k hỉu đâu 😁
@Đại Hắc Hải Lạy ông, người ta xài giao diện tiếng Anh nó hiện Play Store, ông xài tiếng Việt nó mới hiện CH Play, ko biết mà còn cười người ta là sao. Xin phép được cười lại vào mặt ông 1 cái =]]]
@Nguyễn Vinh Quang (Bam) không tải về mà dùng thì lấy ai cho vô đánh giá mà phát biểu như bác....
@blackberry97 bác hiểu sai r, ý tôi là cái bọn cmt : Chưa tải/dùng nhưng cho 5 sao
weixiao
TÍCH CỰC
10 năm
May quá vừa xóa apps FB xong 😁
Bảo sao từ sáng tới giờ nhắn mãi đi mà ko đc.còn adnroid thì vẫn ngon.
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nói thật cài thêm cái chat riêng nó lag lag máy kiểu gì ấy :3
Luôn ưu tiên IOS trước nhỉ
@tinhnghiagiangho Ưu tiên cái gì
Vào mà xem ng dùng rate và review cái app mes trên iOs ntn.
Rate thì toàn 1 2 sao
Tại Mỹ đấy nhé

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@tinhnghiagiangho Lần này là WP đi trước bác ạ 😆

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@bestboy2142 Ý tôi là các hãng đều ưu tiên viết phần mềm hay update cho IOS trước
Còn việc người dùng review và rate thế nào là việc của người dùng, chả liên quan!
@tinhnghiagiangho Mình thấy thực ra viết trc nó chỉ là chuột bạch thôi, gọi là bán trc ở 1 thị trg để thử nghiệm, tốt nó sẽ triển khai ở tất cả. Chứ cái huỷ bỏ 1 chức năng của 1 soft nó quá dễ làm gì p lâu như thế

ipad còn mà 😃

Sent from my Ipad using Tinhte.vn mobile app
Cải lùi bực mình với cái messenger này. Chắc mua về ko biết để làm gì nên bắt ép người dùng face. Đã vậy chuyển sang google+ cho bõ ghét
ehero
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hupximup chuyển đi, xem dc mấy hôm.
@hupximup Thiếu mợ thì chợ vẫn đông 😁
Lướt Facebook bằng Web tốt hơn tội gì phải cài 2 app face cho chán đời !
😁:Dmình đã sớm xóa app fb và dùng fb web + fb mes từ lâu
Ios jaibreck đã có thuốc cho vấn đề này rùi
huuhai17100
ĐẠI BÀNG
10 năm
@MasterNguyen cách nào vậy bạn???

jqus
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huuhai17100 Nếu iphone của bạn đã jb rồi thì vào cydia và install cái FBNoNeedMessenger.
@huuhai17100 Bạn càu đặt xong xoá nó đi là oke...
@huuhai17100 Bạn xoá app messenger đi repsing lại máy rồi lêb cydia cài FBNoneedMessenger
may yếu tự dưng phải cài thêm fb msg này rõ lag
huuhai17100
ĐẠI BÀNG
10 năm
chưa có ép đâu, mình ấn install xong xoá đi vẫn xài đc chathead 😁 chứ đang check fb mà nhảy qa app khác để chat khó chịu lắm

@huuhai17100 Ờ cái này được nè. Mình đã làm và thành công. Cảm ơn bạn nhiều
jmnguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
hic vậy là tiu chiêu thức fb messenger chạy 1 acc, app fb chạy 1 acc khác huhu
@jmnguyen Giống e, fb mess chuyên đăng nhập acc của vợ ;))) xí xớn ăn đòn ngày 😁
Android cũng sắp đi bụi rồi. Tốn RAM + tốn Pin + tốn Bộ nhớ + tốn công "Kéo"! @@
@dangphucvn Nexus 7 32gb ram 2g cài 2 app này vào mở thêm mấy cái app để chạy ẩn vào kiểm tra thì ram không lên nổi 1g thì có gọi là ngốn ram không thánh , pin lửớt web. Fb. Nghe nhạc. Cả ngày mới hết pin, như thế có tốn không thánh.
@the bach Lạy pa! Máy con và rất nhiều máy của những người khác RAM 1GB trở xuống nhiều lắm. Bộ nhớ trong của tụi con có 4GB thôi. Pa xài RAM 2GB thì thôi im mồm lại đi, để bị con lớn tiếng chà đạp cũng k hay lắm!
Thêm nữa tablet mà đi so pin với đt 😆 khùng à? Điện thoại nó còn kiêm nhiều thứ chứ k phải để chơi như tablet!
@dangphucvn Nó vẫn chạy android đó thôi ,không ngốn ram.
Phải dùng đến 2 app mệt quá

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
@kenny81_hp 3app chứ, 1 cái để xem các link trong feed, 1 cái để xem các post trong feed, 1 cái để chát, duma, đúng là rẻ rách 😁
@buidoimiennui Người ta đang ngày càng thu các công việc làm một cho tiện, còn đây thì lại tách ra cho mệt :D
Kaolu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình ko hiểu nó bắt ng dùng chuyển qua 1 ứng dụng mới chỉ nhằm mục đích nhắn tin thì để làm gì ?
...
Đang ở trang cá nhân làm việc, tương tác thì lại phải chuyển qua mess để chat xong lại chuyển qua 1 ứng dụng khác để đọc tin vs đăng bài thì thật là nực cười.
...
Nó giống như bộ máy hành chính ở VN đi xin xấu xác thực thì 1 ông nhập liệu 1 ông đóng dấu 1 ông thu tiền.
@Kaolu Cái app messenger đó dở đến phát chán luôn 😕
Chuyển qua lại giữa 2 app lâu và chậm quá , bực cả mình :mad: giao diện coi cũng được nhưng do quen sự đơn giản của truớc đây nên bây giờ thấy messenger nó phức tạp 😔

Gõ xong và gửi đi tức thì từ vỉa hè Tinh Tế !
@Kaolu không biết bạn xài chưa chứ không có bất tiện như bạn nói , mục chat nó ở ngay headchat , bạn vừa có thể xem bài đăng vừa có thể chat , trước đó thì không làm đc đâu nhé
đúng dở, đang lướt web mà có tn cứ phải chuyển qua 2 app rất là phiền, chưa kể mấy may cấu hình thấp thấp, cài fb k đã rõ nặng r, lại còn thêm cái mess nữa
@nguyensang12 vâng nó mà tối ưu đc như thằng whatsapp mà nó mua lại dạo trc thì tốt quá chả lăn tăn gì luôn, cơ mà cái app mess của nó độc chat thôi mà nặng kinh hồn, dùng rõ nóng máy, xem phần sử dụng ram thì tốn thôi rồi, mình cài r lại gỡ. nặng máy
@sieu_nhan Gỡ app bỏ luôn đi bé.. sao phải tiếc :v
@sieu_nhan Để cái avatar như vậy không gọi là bé thì gọi gì.. gọi là chụy hả? hay thím .. vl:rolleyes:
Vậy chắc thích gọi là chụy rồi 😆
Không biết mấy người cmt từ trên xuống dưới đã từng dùng app mes song song vs app fb chưa mà than rần rần. Hay là Trên ios nó khác android? Trên android thì mình đã dùng app mes song song vs app fb từ khi mes mới ra đời. Và tuy rằng là cài thêm 1 app nhưng nó vẫn sử dụng trong 1 ứng dụng fb thôi. Khi mình bấm chat nó nhảy ra chathead hoàn toàn như đang sử dụng 1 app ko phải đợi khởi động ứng dụng giống như là mở 1 ứng dụng khác đâu, giống như cài mes vào là cài thêm 1 plugin cho fb vậy thôi à.
Kaolu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Doan Phu Hoa Xin thưa vs Trẩu là tôi đang dùng G Pro lite. Như thế đã đủ chưa ? Hay cần thêm con 720 vs con IP 5 nữa ?
Trẩu chỉ nói theo các dùng của Trẩu. Còn tôi vs mọi ng ko chỉ dùng 2 cái app đấy của face. Chúng tôi đọc báo vs chơi game, xem phim vs nghe nhạc. Nên nó bất tiện lắm Trẩu à.
@Kaolu Ủa chứ nó làm gì có hiện lên màn hình xem phim vs chơi game của bác mà bác xoắn.
@Doan Phu Hoa Trên ios nó khác ông à, chưa dùng ios đừng phán.
Fb app và Fb mes là 2 app riêng biệt chả liên quan đến nhau
@dangnguyen_ Vậy mới hỏi là không biết ios và android có khác nhau không? Có nói rõ mà! 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019