Facebook nền web và iPhone có thêm tính năng tìm kiếm lại những bài post cũ

Duy Luân
8/12/2014 22:23Phản hồi: 28
Facebook nền web và iPhone có thêm tính năng tìm kiếm lại những bài post cũ

Facebook hôm nay đã cập nhật tính năng tìm kiếm thông minh Graph Search để bổ sung việc tìm lại những bài post đã từng được đăng tải. "Với một vài thao tác nhanh chóng, bạn có thể tìm lại một video vui vẻ quay hôm lễ tốt nghiệp của bạn, một bài báo hay bạn từng đọc...", Facebook nói. Tính năng nói trên đã bắt đầu được triển khai cho người dùng giao diện tiếng Anh và nó áp dụng không chỉ cho Facebook nền web mà trên cả app Facebook dành cho iPhone. Mình có thử nghiệm với một số cụm từ đơn giản thì không thấy trả về kết quả là các bài post, chỉ có tìm kiếm bạn bè, địa điểm, page như trước đây mà thôi. Không biết có phải vì Facebook nhận thấy mình đang ở Việt Nam và chưa hỗ trợ hay không.

Nguồn: Facebook
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ios luôn đc hỗ trợ đầu tiên 😃
đã thử nhưng ko dc 😔

Gửi bằng ứng dụng Tinh Tế News
kieuqtoan
TÍCH CỰC
9 năm
@indigo1 bác này làm mình cài ứng dụng :v
Vậy là Facebook xưa nay đã âm thầm thu thập toàn bộ dữ liệu post của chúng ta...
kizzem
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Airblade14 các cty như Google, Facebook, và còn có thể là yahoo v Microsoft đều là những demographers, hoạt động chính là leverage data giúp các sp trong tương lai thông minh hơn. Privacy policy đều công khai có chuyện sử dụng data của bạn trước khi bạn đồng ý register với FB hay Google (nếu bạn có đọc). Và chuyện các cty này chuyên dùng data science đã quá là nhan nhản trên các mặt báo rồi, ngay cả các bạn 10 tuổi cg biết thì chả ai nói đây là hoạt động "âm thầm" cả.
N.E.M
CAO CẤP
9 năm
@Airblade14 hình như gọi là do not track mấy trình duyệt giờ hay có để hạn chế mấy kiểu của thằng fb, như đợt mình đang hỏi anh google về mấy shop bán áo khoác, rồi cũng lên 5giay tìm, lát sau quay qua thấy fb nó khuyến cáo like mấy page bán áo khoác 😕
@kizzem Bác nói chính xác, nhưng bác chêm tiếng Anh nhiều quá nghe chói tai ghê, hahaha
ĂnAnwcapws thông tin cá nhận
=> kiện
Mấy thông tin này nằm chình ình trên wall chứ cái gì mà thu thập, chẳng qua là khỏi mất công cuộn fb để tìm thôi, chừng nào nó tìm những cái mình không post mới gọi là thu thập

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
😁 cũng thi thoảng muốn tìm lại, nhưng khó lắm, cuộn lại năm ngoái hay năm kia đọc status của mình mà tưởng của thằng nào :D
Well_done
ĐẠI BÀNG
9 năm
dạo này toàn vào fb bằng safari, k xài apps nữa vì nó tạo thêm ra 1 đống file cache nên chắc là k thử đc tính năng này r 😆))
DzatBuon
TÍCH CỰC
9 năm
fb nền web rất tiện.
m0n0
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chức năng này đúng ra phải có từ lâu rồi mới phải, đơn giản chỉ là tìm kiếm lại những bài đăng cũ.
Cái đó là hiển nhiên rồi bác , social network mà
huydcc
TÍCH CỰC
9 năm
App fb trên ios thì tốt nhất rồi,cứ 2 tuần đc cập nhật 1 lần.nhưng app tinh tế và web tinh tế trên safari thì cùi vãi 😁 toàn đơ với out thôi mà bao lâu k sửa.ít ra cũng thấy ông admin là fan ios mà dùng k thấy bị lỗi app nhỉ :D
những bài bị xóa thì có vết ko
chẳng hạn đã đăng nội dung xxxx này nhưng đã bị xóa ?
klq nhưng Fb nền web trên iphone ngon hơn Android, có thể xem trực tiếp bình luận mà ko cần load khác khác. Mình dùng android nhưng toàn để UA là iphone để vào fb 😁
Lúc nào cũng IOS làm mình cập nhật lien tục, hao pin bà cố ..!

Gửi từ ngoài rìa Hồ Chí Minh..!
haiduyy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cách dùng Facebook Search with Keyword để search post theo từ khoá đối với VN

Oh Facebook cho phép người dùng bình thường xài Facebook Search để tìm kiếm post theo từ khoá rồi nha ( thứ mà Google cũng đang bó tay đối với FB Post ). Tuy nhiên chỉ người dùng US mới được xài ( VN muốn xài phải switch IP qua US và đổi ngôn ngữ, địa điểm trong Setting mới xài được)

Tuy nhiên mền tìm ra Trick để xài được tính năng này ở VN

Dùng URL dưới đây paste vô thanh Address Bar để Search

https://www.facebook.com/search/str/từ_khoá_để_ở_đây/keywords_top

Thay "từ khoá để ở đây" bằng từ khoá muốn tìm, tiếng Việt có dấu, khoảng trắng này nọ cũng được luôn rồi paste vô thanh address của trình duyệt rồi bấm Enter

Enjoy
Nguồn: xnohat Hva
trungonljne
ĐẠI BÀNG
9 năm
ai biết mở lại cái ticker ở thanh chat k ?? tự dưng em bị mất, setting thì k có , chăng biết làm thế nào
Đổi ngôn ngữ iPhone sang tiếng Anh và mình đã search thành công 😆 image.jpg image.jpg
Kết câu cuối của bác thớt quá! 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019