Facebook ra mắt Place Tips, tính năng gợi ý các thông tin hữu ích tùy theo vị trí của người dùng

Duy Luân
30/1/2015 22:32Phản hồi: 11
Facebook ra mắt Place Tips, tính năng gợi ý các thông tin hữu ích tùy theo vị trí của người dùng
Facebook hôm nay vừa ra mắt tính năng Place Tips để cho bạn xem những thông tin hữu ích và vui vẻ tùy theo địa điểm mà bạn đang đứng. Một thông báo sẽ xuất hiện trên News Feed của bạn khi Place Tips được kích hoạt, và khi bạn chạm vào nó thì hàng loạt các thẻ sẽ xuất hiện như: thông tin chung về địa điểm, những bạn bè nào từng check-in chỗ đó, hình ảnh hay bài post của họ tại đây là gì. Nếu bạn ghé qua các quán ăn thì bạn sẽ thấy được lời bình luận, đánh giá hay thậm chí là cả thực đơn của họ nữa. Hiện tại các thẻ này cũng đã xuất hiện khi chúng ta tiến hành check-in tại một vị trí, tuy nhiên nó không tự động xuất hiện và thông báo trên News Feed như Place Tips.

Facebook cho biết thêm rằng bạn có thể tắt tính năng mới này đi tùy ý muốn. Ngoài ra nó cũng chỉ xuất hiện khi bạn cho phép Facebook quyền sử dụng vị trí của mình. Việc xem các thông tin nói trên sẽ không tiết lộ cho người khác biết bạn hiện tại đang ở đâu, đảm bảo quyền riêng tư.

Quá trình định vị sẽ được thực hiện bằng mạng di động, Wi-Fi, GPS. Trong những tuần tới hãng sẽ tiến hành thử nghiệm Place Tips cho Facebook trên iPhone tại những chỗ nổi tiếng ở Mỹ như Central Park, Brooklyn Bridge, Times Square, tượng Nữ Thần Tự Do, sân bay JFK. Ở một vài chỗ khác, Facebook thử nghiệm việc sử dụng Bluetooth Beacon để định vị bạn bằng Bluetooth, đặc biệt là ở những chỗ trong nhà.

Thông báo xuất hiện khi Place Tips hoạt động

Các thông tin được gợi ý khi Place Tips mở ra

Vô hiệu hóa Place Tips cho từng nơi một, hoặc tắt hẳn đi cũng được

Nguồn: Facebook
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vô nhà nghỉ hay khách sạn thấy tên vợ hiện lên Checked in with her boss 😁
LuisYuri
TÍCH CỰC
9 năm
@hypous Bác lên top dùm e
profacson
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hypous Lúc nào bác thử đi, rồi review lại anh em
@profacson Mình ế 3 năm nay rồi T_T
Tuyệt vời !
Chắc đây là nguyên nhân của việc fb bị disconnect vài ngày trc.
Theo dõi người dùng ngày càng chặt
Cái này sẽ quảng cáo nhiều hơn đây
Kiểu như ai đến cái store đó thì sẽ nhận được mẫu quảng cáo..
k thích cái này lắm
lại "thêm" lại tốn pin thêm, giờ thằng nào cũng "gợi ý" hết, nhiều thằng gợi ý mà không cho mình lọc theo ý mình gì hết, riết rồi cảm thấy cái điện thoại nó điều khiển mình chứ không phải điều khiển nó nữa. Thêm nữa là để các gợi ý làm việc tốt thì phải thu thập thêm nhiều thông tin người dùng, lại phải mất công "trình báo" rồi cập nhật tùm lum thông tin, buồn cười một cái là mình ra đường, đi đâu, vợ con, cha mẹ còn chưa biết thế mà lại phải trình báo với mấy thằng "ở tận đâu đâu".
Cung hay nhi. Co the xem de lua chon dia diem quan an, du lich phu hop. Nhung co the nhin thay thong tin cua nhung nguoi ko phai la ban ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019