Facebook tại Châu Á: Việt Nam có tỉ lệ tăng trưởng cao nhất trong quí II 2012

tungnt1108
17/7/2012 6:50Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

May bị chặn mà tốc độ còn thế nếu ko chặn thì chắc nhất bảng rùi. 😁
dttung80
TÍCH CỰC
12 năm
Nghiện nhưng nó ko như dân mình đâu bác.
Nói có sách mách có chứng, tớ không chấp mấy thằng nói không căn cứ, nói bừa nhé. 😁
@dttung80 Nói thật với ông nếu ông bình thường như bao người Việt khác thì Bác Goc Nhin đã chẳng bức xúc đến thế, mở mồm ra là nó không như dân mình đâu.Tôi chẳng biết ai như nào nhưng với tôi tôi chưa bao h` bị phản đối như ông cả.Để ng` ta nói cho như thế mà ko thấy đau.Good bye mật thám.
dttung80
TÍCH CỰC
12 năm
@scofield_17 Những thằng nói vô căn cứ không bao giờ được thừa nhận. Chả việc gì phải lăn tăn vì mấy thằng nói càn. 😁
Mở mồm ra
Haizz bởi thế mới nói ông già hơn tôi nhưng ông còn non và xanh lắm.Đợi đến khi CA kết luận ông là mật thám có lẽ ông đã bị tiêm thuốc rồi (ah` quên ông không fai người việt nên chưa biết luật đã thay đổi tử hình bây giờ là tiêm thuốc.).Đối với riêng tôi ông là thằng mật thám Ngáo nhất vì tinh thần yêu nước nên ông đã ra mặt kịc liệt phản đối và tôn thờ hội Tàu ô.TO nó sai lầm khi cho ông nằm vùng.
Tụi bạn mình ngoài Hà Nội mới kêu ầm ầm kìa.
Exynos_neo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Eo , 4 nước ĐNA xếp ngay sau Ấn Độ
never_back
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu tính % thì Đài Loan đứng đầu 12 triệu người dùng trên tổng số 23 triệu dân( khủng khiếp 2 người có 1 người dùng:eek::eek::eek: ),Ấn Độ cả tỉ dân mà co tầm 50tr thì 1/20 kém cả Vn 90 triệu dân mà có 5,5tr người dùng = 1/16 :p
Đuợc, vậy bạn nói đi. Mình sẵn sàng lắng nghe.Thường chúng ta chỉ nên chê bai người khác khi mà chúng ta hơn họ, nhưng ở đây, so về các mặt tốt, VN chả hơn được TQ ở mặt nào, nên thật nực cười khi chê bai họ mà ko biết nhìn lại mình.
Mình cũng ít khi comment trên Tinhte, thường cần thiết thì mới comment . Có lẽ do tình hình chính trị căng thẳng hiện nay ở biển Đông nên 1 số bạn hơi bức xúc, mình có đọc kĩ bài viết của tác giả, bài viết ko hề nhắc 1 từ nào nhắc tới Trung Quốc cả nhưng cũng lôi Trung Quốc vào để 1 số thành viên cãi nhau. Nhất là bạn Góc nhìn dùng từ ko phù hợp , VD như " lũ mọi ấy". Bạn nói vậy là sai hoàn toàn .
Thứ 1, "mọi" hay "mọi rợ " là chỉ dân tộc có nền văn mình kém phát triển, còn những phong tục lạc hậu. Bỏ qua cái phong tục, nói về văn minh, nói TQ là mọi , vậy có nghĩa là VN văn minh hơn. Thực sự VN có văn minh hơn họ ko , có khoa học kĩ thuật phát triển hơn họ ko ? Câu hỏi này ai cũng biết câu trả lời.
Thứ 2, cái người mà bạn nên chửi, đó là đám diều hâu trong PLA đang thao túng quyền lực (như La Viện). Bạn Góc nhìn nói như vậy, tức là đánh đồng 1.36 tỉ người Trung Quốc ai cũng xấu cả sao ??? Mình nghĩ bạn nên xem lại mình . Mình có 1 vài người bạn Việt gốc Hoa, và cũng từng cho vài người bạn TQ sang ngủ nhờ theo chương trình Couch Surfing khi họ sang du lịch VN. Họ đều rất vui vẻ và tốt bung. Nên quan điểm của bạn đánh đồng tất cả người TQ như vậy là hết sức sai lầm. Comment lên diễn đàn sẽ có hàng vạn người đọc thấy và nó sẽ còn lưu lại, ko giống như giao tiếp hàng ngày, lời nói gió bay mất, vì thế mình nghĩ comment nên cẩn trọng để dùng từ ngữ cho phù hợp .
Có thể bạn nghĩ mình bênh TQ, thực ra cũng có 1 phần vì mình thích văn hóa của họ. Nhưng thực sự mình rất phản đối chính sách hiếu chiến của 1 số tướng lĩnh diều hâu trong PLA, nghĩ nước mình mạnh 1 mà có quyền đi bắt nạt nước khác sao ? Mình cũng rất bức xúc vụ ép phá thai vừa rồi và chính sách 1 con của TQ. Mình cho rằng sinh đẻ là quyền tự nhiên của mọi loài sinh vật trong vũ trụ, ko ai được phép dùng vũ lực để tước đi quyền này. Đó là tội ác.
Mình chỉ tạm bàn vậy thôi. Vì đây là diễn đàn công nghệ, nên hạn chế đừng lôi chính trị vào đây. Vì nó là 1 lĩnh vực hết sức nhạy cảm. Cùng là người Việt, ko nên đả kích nhau vì những lí do như vậy. Thân chào.
Dùg go.vn thì mình còn thấy có bản sắc rieg chứ zing thì chẳg khác j copy fb cả
hwangtaizia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy người anti Facebook quá nhờ. Thử hỏi nếu mạng xh VN mình tự làm có đầu tư tử tế thì đương nhiên sẽ có nhiều ng dùng, chứ zingme lôi từ tàu về nói làm gì. Các bạn bảo vào FB tốn thời gian thì các bạn vào làm gì, ngồi nhìn newfeeds hết ngày mà cũng ngồi đấy là do các bạn chứ đâu do FB. ko lẽ đâm xe chết ng lại bảo tại kái xe chứ ko fải là do lỗi lái xe à. Ngta viết ra FB các bạn dùng cũng fải có khoa học, dùng có điều độ, ngồi kả ngày nhìn newfeeds chả làm gì khác là các bạn tự làm tốn thời gian của mình chứ sao lại nói FB. Còn chuyện spam vớ vẩn thì chỉ có trách bản thân thôi, các bạn chơi trò chơi, ứng dụng ko đọc kĩ các điều khoản, cứ thấy kái nút xanh là bấm chẳng cần biết nó thông báo những gì. like page để chơi ứng dụng, chơi xong thì unlike đi thì nào có spam gì. Ngay cả Cửu Long Jewely cũng có dùng FB, chính phủ Mĩ cũng bầu cử qua FB thì ko thể nói nó vô bổ tốn thời gian, cái chính là các bạn phân bổ thời gian ntn hợp lý để dùng FB. Cái cách dùng ko đúng như mấy bạn thì chả nói nó vô bổ
ai dùng facebook kết bạn đi
Thần long Thủy nà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019