Facebook thay đổi email thành viên - Gây rắc rối trong đồng bộ danh bạ

tungnt1108
2/7/2012 20:30Phản hồi: 52
Facebook thay đổi email thành viên - Gây rắc rối trong đồng bộ danh bạ

Gần đây, Facebook đã tiến hành thay đổi email thành viên sang định dạng facebook.com như một phần trong kế hoạch phát triển số lượng người dùng sử dụng chúng trong giao tiếp hằng ngày. Trục trặc đã xảy ra sau quá trình đồng bộ danh bạ, ban đầu email gốc của người dùng Facebook thường ở các dạng yahoo.com, @gmail.com...thông tin danh bạ sẽ như ví dụ sau:
[prebreak][/prebreak]

Sau khi Facebook âm thầm chuyển email thành viên sang định dạng facebook.com, với những người dùng cho phép đống bộ danh bạ trên điện thoại qua Facebook, thông tin trường email bị thay đổi:

Phần lớn người dùng vẫn hay gửi mail dựa trên tên danh bạ mà không hề biết trường email bên trong đã bị thay đổi. Tất nhiên email của họ sẽ không được chuyển đến đúng địa chỉ mong muốn.

Bên cạnh đó, một số còn phàn nàn rằng từ khi áp dụng email định dạng facebook.com cho Facebook thì gần như không thấy các thông báo tin nhắn mới. Trả lời cho vấn đề trên, phát ngôn viên của Facebook cho biết nhầm lẫn xuất phát từ phía người dùng và họ có thể kiểm tra chúng trong thư mục "Other Messages".

Lời khuyên: Để tránh gặp những phiền phức như trên, tốt nhất các bạn nên nhanh chóng thực hiện thao tác khôi phục email gốc trên tài khoản Facebook của mình.

Ảnh Byterevel
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao của mình vẫn bình thường nhỉ. mới vào thử xong
thấy cũng như xưa mà, chắc ko phải bị thay đổi toàn bộ
bị ở US hoặc những acc mới reg mới thôi
Primary vẫn làn gmail và có thêm trường facebook email. Với mình mọi việc vẫn bình thường
Bọn Fân Bốc này thật đáng ghét.
phuocrose
ĐẠI BÀNG
12 năm
vẫn còn ngon lành mà. 1 acc của mình 5 mail login đều dc
aeronautic
ĐẠI BÀNG
12 năm
Haizz.Lại thay đổi nữa,theo mình nên FB nên dẹp cái vụ chặn DNS hay hơn mấy vụ đổi mail như thế này....
@aeronautic Chặn DNS đâu do FB :-s
phây xờ búc này lắm chuyện (tin này hơi chậm)
vutoanltvp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài biết này lỗi à?:mad:
bài viết lởm quá. đọc không dc, xem ảnh ko xong
tưởng FB đã sửa được lỗi này rồi
Có chút vấn đề và giờ mình đã sửa lại được. Cảm ơn các bạn.
Jolly Joker
ĐẠI BÀNG
12 năm
May mà không bao giờ sync danh bạ với bọn FB, YM, Skype,... mỗi lần nó hỏi đều chọn Don't sync, nên không gặp trường hợp này, phù...
Facebook đang muốn mở rộng dịch vụ email riêng của mình.
Mình thấy xài email chung luôn cũng tiện đó chứ, nhưng cần fải có time để người ta thay đổi 😃
K sync nên k biết. Nhưng chắc cũng dể thôi chứ có gì mà rắc rối. Các bác cứ hay vẻ chuyện
[s]tar
TÍCH CỰC
12 năm
Mình còn chẳng biết sync với tài khoản fb của mình thế nào ấy chứ hì
kien22
TÍCH CỰC
12 năm
Phải hỏi xem người dùng có đồng ý không chứ. Làm kiểu này là áp đặt cho người sử dụng rồi
face book bây giờ bá đạo hơn cả tùng xẻng rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019