FIFA 15 - Ultimate Team - Hướng dẫn & Thảo luận & Chia sẻ - Không Mua bán đồ trong game

oaioaioi
27/9/2013 9:21Phản hồi: 20.146
FIFA 15 - Ultimate Team - Hướng dẫn & Thảo luận & Chia sẻ  - Không Mua bán đồ trong game
Đã có nhiều topic về Fifa 15, nhưng mình muốn làm 1 topic chuyên về hướng dẫn gameplay, mọi người cùng nhau chia sẻ và thảo luận nhé ;)
Game này cấu hình 1Ghz lõi kép, Ram 1GB chạy ngon nhé 🆒 mình dùng Galaxy S2 i9100G chạy tốt, để Camera Action - Zoom Max thì mượt hơn Tele Min. :oops:

Danh sách ID Origin ae tinhte chơi Fifa14 (mọi người add friend cho vui nhé 😁 bro nào chưa có tên thì reply báo danh tag oaioaioi vào mình update nhé ;) )

ScreenHunter_19 Nov. 30 13.41.png

Ultimate Team - Online Mode 🆒
Do phiên bản Android của chúng ta chưa có chế độ Multiplayer - Online nên hiện tại chức năng Ultimate Team là đáng quan tâm nhất :D
Với chế độ này chúng ta có thể mua bán, trao đổi cầu thủ với người chơi khác ;), xây dựng đội hình, đá giải, cup,...

Đây là giao diện Ultimate Mode, góc trên bên phải là nickname Kilgoras + số coins mình kiếm được :D khá là khiêm tốn :oops:

Các cách để kiếm Coins gồm: Tournament, Season, hoàn thành Active Objectives, bán cầu thủ,... Cách phổ biến nhất là mua đi bán lại, mua rẻ bán đắt,... :D (phi thương bất phú nhé :D)

Active Objectives - đây là nơi chứa các nhiệm vụ chúng ta nên thực hiện để nhận coins 😃

Pack Offer - bạn có thể dùng Coins hoặc Fifa points để mua các gói cầu thủ, vật phẩm...
P/s: nên chú ý theo dõi, EA Sport thỉnh thoảng sẽ mở các gói khuyến mãi mua Pack giá rẻ + nhiều vật phẩm tốt, số lượng + thời gian mua có hạn 🆒

Tournament - các giải đấu cúp được chia thành nhiều cấp độ + tiền thưởng khác nhau, và phải thắng các giải nhỏ để mở ra được các giải cấp độ cao hơn :D
Mỗi giải đấu cúp gồm 16 đội, thể thức loại trực tiếp 😕
Phải thắng tất cả 4 trận đấu mới đạt được Cup nhé. :oops:

Quảng cáo

Screenshot_2013-10-07-11-54-44.png Screenshot_2013-10-07-11-55-15.png

Season - giải đấu tính điểm, sẽ có 10 trận chúng ta phải thi đấu với 10 đội khác nhau để kiếm điểm, thắng được 3 điểm, hòa 1 điểm và thua là 0 điểm :D

Mỗi giải đấu sẽ có các mốc điểm khác nhau 😃 (ví dụ: như hình trên là 15-23-26 điểm)
0-14 điểm: Relegation - Rớt hạng 😕 Nếu bạn ở Division 10 thì vẫn tiếp tục đá ở Div 10, còn ở các Div cao hơn thì sẽ tụt 1 hạng :eek: (ví dụ 9 về 10)
15-22 điểm: Holding - Trụ hạng :oops: Vẫn tiếp tục đá ở Div hiện tại nhé, ko rớt hạng cũng ko thăng hạng :oops:
23-25 điểm: Promotion - Thăng hạng :p Lên đá ở Div tiếp theo (ví dụ 10 lên 9)
Trên 26 điểm: Championship - Vô địch :D Đoạt danh hiệu vô địch ở Div hiện tại, khi đạt điểm số này thì giải đấu sẽ kết thúc ngay lập tức và được thăng hạng đá ở Div tiếp theo. (Giả sử đá 9 trận thắng liên tục thì ko cần đá trận thứ 10 :D)

Đoạt Championship thường có phần thưởng phụ thêm (tùy giải đấu mà phần thường khác nhau nhé :D)
Lúc thăng hạng chúng ta có thể lựa chọn giải đấu ở Div mới.

Quảng cáo

Chú ý rằng độ khó trong Ultimate Team bạn ko thể thay đổi, chỉnh sửa được, vì đây là game online :D trước khi bắt đầu hãy chọn độ khó phù hợp với đội hình + khả năng nhé, nếu đội hình yếu đá với máy ở độ khó cao thì khá là khoai đấy 🆒

Transfer, Club, Store - 3 chức năng này giúp chúng ta mua bán, xây dựng câu lạc bộ, thay đổi áo đấu, huấn luyện viên, tập luyện, thuốc men...

Formation - xây dựng đội hình.

Bạn có thể tạo nhiều đội hình khác nhau từ những cầu thủ mình có, trong nhiệm vụ cũng sẽ có yêu cầu tạo 1 đội hình toàn những cầu thủ cùng quốc tịch chẳng hạn :D

Các chỉ số quan trọng 🆒

CON - Contract
Chú ý rằng trong chế độ Ultimate Team thì mỗi cầu thủ sẽ có số lần sử dụng (Contract), trong mục đội hình chúng ta nhấn View Details để xem các chỉ số khác nhau. Contract = 0 thì cầu thủ ko thể thi đấu hoặc ngồi dự bị được, bạn phải gia hạn hợp đồng bằng item Player Contract.
FIT - Fitness
Chỉ số thể lực, thể lực thấp thì cầu thủ chạy chậm, tì đè yếu, sút tệ... Fitness có thể bổ sung = Item hoặc áp dụng đá xoay tua cầu thủ, FIT vàng hoặc đỏ thì cho ra nghỉ 1-2 trận, sau đó hồi phục thì dùng tiếp :D

Tổng hợp video bàn thắng Kilgoras :D
http://www.youtube.com/playlist?list=PLS2c6XCBTIjNrdMd4DSpkJbwsRrb8-DtF

Mong mọi người tham gia thảo luận và đóng góp ý kiến, các ý kiến chuyên môn, đóng góp bổ ích mình sẽ cập nhật thường xuyên lên post #1, #2. ;)

20.146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Post #2 sẽ cập nhật các đóng góp nhé 😁 Click vào link đến bài hướng dẫn chi tiết.

Tổng hợp hướng dẫn 😃

Phần 1 - Formation - Xây dựng đội hình
Phần 2 - Strategy - Chiến thuật ghi bàn
Phần 3 - Transfers - Thị trường chuyển nhượng

Phần 4 - Quest - Nhiệm vụ

Phần 5 - Other - Thông tin khác
@oaioaioi Post #2 cập nhật mục lục các hướng dẫn, ae nhớ theo dõi he ;)
@oaioaioi Toàn game hay chiến thôi các bác
Cé Ci
ĐẠI BÀNG
10 năm
@oaioaioi
có cách nào chỉnh sửa chỉ số cầu thủ phần manager mode không bạn.. giống bên ios ý. chỉnh mục career là ok.. android tìm mỏi mắt ko thấy folder nào chứa file này..
@oaioaioi
Đóng góp 1 điều là mình đếu thjx chơi game mấy nhưng vẫn đặt gạch ủng hộ thằng bạn oaioai

Sent from my GT-I9100G using Tapatalk 4
Hôm 24 mình mới cài xong game này, đưng ký acount và login để chơi Ultimate team bằng 3G .
Tuy nhiên 2 hôm nay ko log in được bằng 3G nữa/.
Kể cả bật đồng thời 3G và wifi (wifi không kết nối với thằng nào).
Mà vẫn ko đc
Bấm log in nó báo là xem lại kết nối mạng.

Có bạn nào rành cái này ko?
Cris_1612
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Lò Gạch No1
=)). Tks bác đã quote bài e cơ mà e cũng ghét nhất Chelsea của bác đó ợ 😆
@Cris_1612 Haha
@oaioaioi Cho hỏi máy chưa root có hack đc k # Oaioaioi????
@oaioaioi sao mình làm như bạn lại không được nhỉ? mình dùng s2 quốc tế
ambition
TÍCH CỰC
11 năm
Thông tin quá hay và bổ ích, để từ từ ngâm cứu, thanks
có bạn nào pro chia sẻ cách farm gold cho ae đi, riêng mình thì farm bằng tournament và season, tournament thì dễ xơi hơn tí, chỉ cần thiết lập 1 squad cùi vào đá 3,4 trận là lụm đc vài k gold 1 giải rồi, còn season thì càng về sau nó càng khó xơi hôn :p

bổ sung thêm cho ae nào mới chơi chưa rõ là item trong game gồm 3 cấp độ : vàng, bạc và đồng, nhưng có thêm loại đồng đậm, bạc đậm và vàng đậm (cái này ko rõ lắm nhưng có vẻ nó là item ngon hơn loại cùng cấp thì phải). Do đó ae nào thích vào transfer nên để ý cái này
@blackleo85 Chắc phải so sánh chỉ số + CHM của nó nữa, đọc wiki Fifa 14 thì Chemistry càng cao, skill càng nhiều thì cầu thủ ngon nhất 😁 cái Đồng đậm, Bạc đậm, Vàng đậm thì mình thấy lâu lâu nó lấp lánh, chớp chớp thì phải 🆒 nhìn khác biệt hẳn :D
bạn cho mình hỏi cái này.mình chơi được rồi nhưng sau khi khởi động điện thoại vào game lại bị văng ra nhỉ?
_khoc_
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang hack như ko biết dùng free dom có bị ăn cắp tk google ko anh em
@_khoc_ Mất thì tạo cái mới lo gì 😁 có thẻ atm trong đó hay sao .
Bạn đá được trận nào chưa ? Bản bạn tải là Play Store hay tải trang khác ? Cấu hình máy đủ chiến ko ? 😃

Ko có đâu 😁 Freedom nhiều người biết mà, mà mấy app hack tài khoản Google ít nghe nói, may ra có mấy app Việt hack gửi tn tốn tiền thì có :D

Sent from my GT-I9100G using Tapatalk 2
@oaioaioi Mình dùng lg g mình tải trên appstore mình đã chơi được hết các chế độ nhưng khi khơi động lại máy thì không vào được nữa bạn có cách khắc phục không ạ? thằng bạn mình dung bản này cũng bị
@Trollvl Mình nghĩ bạn nên chịu khó tải lại bản Play Store post #1, do các bản ở các trang Appstore, gocmobile... đa số đã được mod để hack, unlock nên dễ bị lỗi khi Fifa update.

Mình tải trên Play Store, unlock Freedom chơi bữa giờ chưa bị sao cả ;)

@oaioaioi trông chế độ online mà bác chia sẻ mà thấy ham quá
Từ rất lâu rồi mình luôn mơ ước đc chơi fifa ở chế độ online

nhưng quả thật chơi bản fifa này trên tablet khá là chán

chơi 1 game linh hoạt như fifa mà trên màn hình thì thật ko hợp
bấm nút trên mặt màn hình 1 tí là đau hết cả tay ..màn hình thì đầy mồ hôi tay ...

chính vì thế cầu thủ ko thể linh hoạt đc như pc

ko hiểu trên pc có chế độ online nt này đc ko nhỉ
@oaioaioi Ko biết có phải là ko đủ ram ko nữa. E ấn play now xong nó cứ out ra e xem lại ram thì còn trống cả gh.e xài lte2
@mrbeoheo bác bật wifi lên chưa?
Hay đấy,cũng đã gần 1 tuần rồi,chiều tối thứ 7 tuần trước,chắc là mình là 1 trong những ít người đá FF 14 đầu tiên,mấy hôm nay bận quá chẳng chơi đc,cái này ai mà đã đá FF 13 trên IOS chắc sẽ rành,chủ top chắc cũng đá bên đó rồi.Bây h mới đc rảnh ngồi cày và tìm hiểu có kinh nghiệm gì ae cùng nhau chia sẻ.Mình cũng đang định lập 1 topic như thế này,vote cho chủ topic
@THAIBAO2013 Đăng ký không được luôn nà. Nó toàn bảo không hợp lệ hoài hà....
@thainhatpy Máy Android hay ios. Đưa mail mình thử xem tn

Sent from my SHW-M440S using Tapatalk
tungktdt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@oaioaioi vào trận nó yêu cầu như thế này mới đc đá là sao hả bác
max. player quality : silver in the squad's starting 11 and subs
min. number of players from superliga : zin the squad's starting 11
@tungktdt bác cho vào Google dịch là biết liền. Cái này nó đòi hỏi team bạc và tới từ giải superliga
luzlie
ĐẠI BÀNG
11 năm
từ sáng nay update lên bản mới là không đăng nhập được vào orgin để chơi ultimate team 😔
male9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chủ thớt cho mình hỏi cái phần Manager Mod chỉ đuợc với Real thôi hả. Cho các đội khác được không. Chứ real mới vô mạnh quá chơi không thích
Dc
Ko hiểu sao mình chơi cái ultimax dc vài ván là nó đòi clgt nhỉ
Kiểu như các xác nhận
@Lò Gạch No1 Xin nhắc lại là các bản 1.27 1.28 1.29 các pác tải ở Appstorevn hay các link khác sau khi unlock xong update lên sẽ bị dính lỗi bảo mật nhé ;) rất nhiều pác bị rồi 😁

Tốt nhất là các pác tải bản Play Store và unlock bằng Freedom :D hi vọng EA Sport ko fix Freedom 🆒

File Speech - Bình luận cũng nên down trong game, ko nên down link ngoài, nhiều pác đã bị EA bắt down lại :D
@oaioaioi Ok
Mà sao vào cái đó có.mỗi 4 cầu thủ để chọn thôi vậy
Ko.chọn dc đội khác à
@Lò Gạch No1 Ko rõ nữa pác, mình đang thắc mắc đây 😕 ban đầu chọn Team Messi, có Neymar, Ronaldo... team mạnh dã man.

Đá vài trận giờ vào lại thấy toàn thằng cùi, chỉ số cùi :mad: ko biết cái Team Messi đi đâu rồi, có khi là Demo wá.

Tí reg cái nick Origin khác test lại xem sao. 😁

Cris_1612
ĐẠI BÀNG
11 năm
@oaioaioi
Team đó là team demo thôi bác ơi =))
@oaioaioi Lần đầu mình vào thì toàn cầu thủ cùi
Rồi chơi dc ván thoát ra hẳn
Lúc vào nó đòi xác nhận gì gì đó
Mình ra xóa dữ liệu cache vs data game
Vào lại chọn đội thì toàn cầu thủ mạnh
choiwndc 1 2 ván.lại bị ko chơi dc nữa
Cứ làm cái việc xóa cache data thì lúc vào lại chơi dc 1 2 ván từ đầu tiếp
Hài thật
Game hay vl mà miễn phí
Đúng là android ;))
Search vài lần thì ra đc 2 giá trị, sửa 2 cái luôn, ví dụ 9,997E7 j j đó thì pác sửa ít thôi, xem coin thay đổi ntn. Ví dụ sửa thành 6,667E7 với 8,887E7, xem số tiền đổi thành cái nào ? Nếu thành 6,67 thì pác lại sửa cái 6,67 tiếp, sửa ít thôi vì max tiền khoảng 1 tỷ 4 thôi. Ví dụ 55,988E7. ;)
Mò tí ra mà. 😁
Tải lại Play Store đi, game này đỉnh nhất trong Android rồi :D iOS ko biết có unlock free ko nhỉ :D hay ai cũng giàu mua 6$ ?

@oaioaioi Haha
Mình tải lại đây

ManU có Van Persie ;) Chelsea có Torres 😁 thiz cả 2 đội :rolleyes:
Ghét Barca :mad:
@Cris_1612 Ghét từ khi mourinho sang real
Fan mu chắc ghét cay ghét đắng barca
Haha
Cris_1612
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Lò Gạch No1
Ờ thì cũng ghét gần = ghét Chel thôi mà hehe
@Cris_1612 =))
ohyeah1412
ĐẠI BÀNG
11 năm
@oaioaioi có messi mà ghét ah.=)).. trong game nay messi đá kinh nhất
Part 4 - Hướng dẫn dùng Game Killer hack $ Manager Mode :pFile Save - AC Milan - Arsenal - Barca - Manchester United - Real Madrid - full money 🆒

Filesave ACMilan - Arsenal - Barca - ManUnited - Real Madrid
http://www.mediafire.com/?sdurrz9atvb77y5
Giải nén thư mục Fifa 14 Save Career.rar và copy các file save vào đường dẫn sau:
sdcard/Android/data/com.ea.game.fifa14_row/

Tạo đội Manchester United - ban đầu có 41,769,000 $

Search 41769000 có 4 giá trị 2 loại D và 2 loại F (game này thì loại F là chính xác, nhưng chắc ăn thì mình sẽ search tiếp 😁)

Vào Upgrade tốn 2 triệu $ tiền giảm còn 39,769,000 $

Vào lại thấy 2 giá trị F đổi thành 3,9769E7 = 39,769,000 $

Đổi Value 2 thằng này thành 5,9769E7 và 9,9769E7 ;)sẽ thấy tiền đổi thành 59,769,000 $
Screenshot_2013-09-27-22-40-52.png Screenshot_2013-09-27-22-41-13.png Screenshot_2013-09-27-22-41-20.png

Vào đổi thằng 5,9769E7 thành 55,9769E7 thì tiền sẽ thành 559,769,000$.
Screenshot_2013-09-27-22-41-55.png Screenshot_2013-09-27-22-42-01.png Screenshot_2013-09-27-22-42-07.png

Ở đây nên sửa khoảng 555,9769E7 hoặc 55,9769E8 là tiền đã đạt max 2 tỷ 4, sau khi Upgrade sẽ thấy còn 1 tỷ 434. Suy ra số tiền maximum khoảng 1 tỷ 4 thôi. Ko nên chỉnh cao quá nó cũng tự reset về :D

Mission Complete ;)

@oaioaioi bạn có thể huớg dẫn chi tiết hơn hk..mình không hiểu gì hết
@boysaithanh Cái hướng dẫn này mà còn chưa chi tiết nữa thì mình cũng bó tay rồi đó 😁

Và pác nên xem kỹ đó là dành cho Manager Mode chứ ko phải Ultimate :D

Sent from my GT-I9100G using Tapatalk
@oaioaioi
sao e bỏ vào thư mục giống thớt chỉ... mà không có gì hết vậy 😔(
@oaioaioi Các bác ơi cho em hỏi e tải các file save về dduo2ngf dẫn trên rồi mà khi vào ultimate team nó cho ra cái đội hình cơ bản vậy ạ? Hay do e chưa biết cách load file
Cris_1612
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá chi tiết tks bác nhiều 😁
Bác chỉnh game killer là bằng đt hay pc vậy? Root mới làm đc ha?
@boy4eyes Điện thoại chứ, mình ko xài BlueStack 😁 Dĩ nhiên là Root mới có Manager Mode rồi 😕 pác mua gói 6$ àh ? hay unlock kiểu gì ?
@oaioaioi Mình cài bàn bên topic của sukudo hay appstoer đều unlock 1 lần đc luôn. Mình unlock bằng wifi k cần bật cả 3g nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019