Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

FIFA 15 và FIFA 16 Ultimate Team - Hướng dẫn & Thảo luận & Chia sẻ - Không mua bán tại đây !!!

DateOneX
19/9/2014 5:27Phản hồi: 31.777
FIFA 15 và FIFA 16 Ultimate Team - Hướng dẫn & Thảo luận & Chia sẻ - Không mua bán tại đây !!!
Hiện giờ FIFA 15 mới ra mắt được một vài ngày mình lập topic này để nhằm mục đích cho những anh em đã từng trải qua các phiên bản FIFA và những người mới chơi có thể cùng nhau thảo luận chia sẻ kinh nghiệm chiến FIFA 15😁
Cấu hình yêu cầu của game : Game này cấu hình 1Ghz lõi kép, Ram 1GB chạy ngon nhé
Hướng dẫn cài đặt:

Hiện giờ trên CHplay đã có bản chính thức các bạn chỉ có thể tại theo 2 cách sau :
+Tải qua CHplay như các ứng dụng thông thường
+ Tải game thông qua appstorevn (cách này thì khá đơn giản) : nếu các bạn chưa cài appstorevn thì việc đơn giản là vào CHplay search Appstorevn và tải về ( các bạn đã cài Appstorevn thì bỏ qua bước trên) sau đó vào Appstorevn search FIFA 15 và bấm tải ( làm 1 ly cafe ngồi đợi:D) sau khi khi tải xong 1Gb2 thì có thể vào chiến:D.
Ultimate Team - Online Mode 🆒
-Đây là phiên bản online của FIFA 15 ( phiên bản online có nghĩa là gì?:D có nghĩa là giống như tất cả các game online trên PC bạn cần phải lập tài khoản và cần có mạng in-tẹt-nét để chơi:D)
Ở phiên bản này cách lập tài khoản nó dễ dàng hơn các phiên bản trước bạn chỉ cần log in bằng TK facebook của mình thế là bạn có thể chơi không cần phải đăng ký ID EA lằng nhằng như các phiên bản trước:D

==>Mình xin lưu ý đây là phiên bản online và mọi thông số tài khoản đều lưu ở máy chủ của EA do đó không có chuyện cheat hack full gold full tài nguyên như mấy game mobi khác đâu nhá. Trong game này bạn phải tự bỏ sức ra mà cày mà kéo, buôn bán mà làm kiếm coin mua cầu thủ còn các bạn chỉ muốn ngồi không mà max đội hình max siêu sao thì có thể kiếm 1 game offline nào đó khác mà chơi:mad:
-Với chế độ Ultimate team này chúng ta có thể mua bán, trao đổi cầu thủ với người chơi khác ;), xây dựng đội hình, đá giải, cup,..
-Các cách để kiếm Coins gồm: Tournament, Season, hoàn thành Active Objectives, bán cầu thủ,... Cách phổ biến nhất là mua đi bán lại, mua rẻ bán đắt,... :D (phi thương bất phú nhé :D)
+Sau đây là các mục các bạn mới chơi nên lưu tâm:
Active Objectives - đây là nơi chứa các nhiệm vụ chúng ta nên thực hiện để nhận coins 😃
Pack Offer - bạn có thể dùng Coins hoặc Fifa points để mua các gói cầu thủ, vật phẩm...
P/s: nên chú ý theo dõi, EA Sport thỉnh thoảng sẽ mở các gói khuyến mãi mua Pack giá rẻ + nhiều vật phẩm tốt, số lượng + thời gian mua có hạn 🆒
Tournament - các giải đấu cúp được chia thành nhiều cấp độ + tiền thưởng khác nhau, và phải thắng các giải nhỏ để mở ra được các giải cấp độ cao hơn :D
Mỗi giải đấu cúp gồm 16 đội, thể thức loại trực tiếp 😕
Phải thắng tất cả 4 trận đấu mới đạt được Cup nhé.:D
Season hay còn gọi là DIV- giải đấu tính điểm, sẽ có 10 trận chúng ta phải thi đấu với 10 đội khác nhau để kiếm điểm, thắng được 3 điểm, hòa 1 điểm và thua là 0 điểm :D
Mỗi giải đấu sẽ có các mốc điểm khác nhau 😃 (ví dụ: như hình trên là 15-23-26 điểm)

0-14 điểm: Relegation - Rớt hạng 😕 Nếu bạn ở Division 10 thì vẫn tiếp tục đá ở Div 10, còn ở các Div cao hơn thì sẽ tụt 1 hạng :eek: (ví dụ 9 về 10)
15-22 điểm: Holding - Trụ hạng :oops: Vẫn tiếp tục đá ở Div hiện tại nhé, ko rớt hạng cũng ko thăng hạng :oops:
23-25 điểm: Promotion - Thăng hạng :p Lên đá ở Div tiếp theo (ví dụ 10 lên 9)

Quảng cáo

Trên 26 điểm: Championship - Vô địch :D Đoạt danh hiệu vô địch ở Div hiện tại, khi đạt điểm số này thì giải đấu sẽ kết thúc ngay lập tức và được thăng hạng đá ở Div tiếp theo. (Giả sử đá 9 trận thắng liên tục thì ko cần đá trận thứ 10 :D)
Đoạt Championship thường có phần thưởng phụ thêm (tùy giải đấu mà phần thường khác nhau nhé :D)
Lúc thăng hạng chúng ta có thể lựa chọn giải đấu ở Div mới cao nhất là DIV 1:D
==>Chú ý rằng độ khó trong Ultimate Team bạn ko thể thay đổi, chỉnh sửa được, vì đây là game online :D trước khi bắt đầu hãy chọn độ khó phù hợp với đội hình + khả năng nhé, nếu đội hình yếu đá với máy ở độ khó cao thì khá là khoai đấy🆒
Transfer, Club, Store - 3 chức năng này giúp chúng ta mua bán, xây dựng câu lạc bộ, thay đổi áo đấu, huấn luyện viên, tập luyện, thuốc men...:D
Formation - xây dựng đội hình.
Bạn có thể tạo nhiều đội hình khác nhau từ những cầu thủ mình có, trong nhiệm vụ cũng sẽ có yêu cầu tạo 1 đội hình toàn những cầu thủ cùng quốc tịch chẳng hạn :D
Các chỉ số quan trọng trong game:
CON - Contract

Chú ý rằng trong chế độ Ultimate Team thì mỗi cầu thủ sẽ có số lần sử dụng (Contract), trong mục đội hình chúng ta nhấn View Details để xem các chỉ số khác nhau. Contract = 0 thì cầu thủ ko thể thi đấu hoặc ngồi dự bị được, bạn phải gia hạn hợp đồng bằng item Player Contract.
FIT - Fitness
Chỉ số thể lực, thể lực thấp thì cầu thủ chạy chậm, tì đè yếu, sút tệ... Fitness có thể bổ sung = Item hoặc áp dụng đá xoay tua cầu thủ, FIT vàng hoặc đỏ thì cho ra nghỉ 1-2 trận, sau đó hồi phục thì dùng tiếp :D

Quảng cáo

Các chỉ số của cầu thủ😔Max là 99)
PAC-
chỉ số chạy tốc độ của cầu thủ
SHO-chỉ số đá vào lướt của cầu thủ:D
PAS-
chỉ số chuyền của cầu thủ
DRI-chỉ số giữ bóng của cầu thủ
DEF-chỉ số phòng thủ của cầu thủ (đặt biệt của hậu vệ)
PHY-chỉ số vật lý tương đương chỉ số đánh đầu của cầu thủ ở FIFA 14(cái này thì ở Messi chỉ số khoản này ko đc cao cho lắm:D)

Hiện giờ mình mới tóm tắt như thế mình sẽ có những phân tích cách chơi cách làm giàu trong thời gian sớm nhất:D mọi thắc mắc về FIFA 15 các bạn có thể nêu ở đây để mình hoặc các lão làng trong FIFA ultimate qua các phiên bản sẽ giải đáp:D
Các cách kiếm coin:
https://www.tinhte.vn/threads/fifa15-ultimate-team-huong-dan-thao-luan-chia-se.2360696/page-13

Các loại cúp và yêu cầu kèm theo : (đóng góp của bác @neversmile92)
https://www.tinhte.vn/threads/fifa15-ultimate-team-huong-dan-thao-luan-chia-se.2360696/page-15
Topic Hiện Giờ Cấm Rao Bán Coin Ai Rao Bán Thì Bị Báo Xấu Khóa Nick Ráng Chịu
Mọi người nên lưu ý log in acc bằng facebook trước khi chơi tránh những phiền toán về sau
31.777 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bóc tem 😁
đợi có bản chính thức rồi chơi chứ giờ nó ko lưu dữ liệu đâu 😔
mất công cày cuốc cuối cũng ko dc gì ⭕️
@TiToRa bác mở hàng đầu tiên đó nha topic mà bị ế là em kêu bác ra em nói đó nghe:D Theo mình nghĩ bản này là bản chính thức luôn rồi vì không chính thức tại sao nó có TOTW mà lại đề là TOTW 1 tức là TOTW đầu tiên của FIFA 15 thì tức là đang chơi chính thức luôn rồi dạng như là chơi chính thức có hạn chế ấy:D
@DateOneX em nghe nói đâu 2. mới có bản chính thức trên ch play mà 😔
@DateOneX Chắc vài hôm nữa có Update luôn
@TiToRa
cho tuj hoi em messi 94 gia nhieu vay bac?
@neversmile92 4 tr mới đủ đội real ronaldo đã 2.5tr r :eek:
@nvtuanhung1990
@somic543 Aj ban coin ll 0922229402 nhe
@ti ga v~ cả bác này quote cái bài từ thág 9 làm e suýt chết sặc. tưởg hố mợ n 2tr5

Sent from my iPad using Tinhte.vn
mylove8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác hướng dẫn cách đá trên FF15 mà có sự thay đổi so với 14 đi. Ví dụ như chọc khe, sử dụng skill .....
có ai chơi trên android mà lưu đc chưa vậy
Vị trí đặt ngón tay cái bên phải có sự thay đổi nhẹ khiến em khó điều khiển chuyền và sút quá bác ạ.
@Alex Hưng bác vô setting chỉnh floating D-pad á, đặt đâu cũng dính, e lúc vô ko quen tại nó cao hơn so ff14, e chỉnh qua floating là ok
hôm qua em cũng tải fifa 15 về, em thấy ko có nhiều khác biệt so với fifa 14 nhưng có 1 điều em cực ghét là muốn vào chơi thì phải kết nối 3g hoặc wifi, ko offline như fifa14😔
@hoài nam FXx vì đây là mình đang nói về chế độ Ultimate online nên bạn thông cảm nhưng thực tế chơi online vui hơn vì mình có thể so hàng với mọi người chơi khác có thể bán buôn với người chơi khác còn offline thì "mình ta với nồng nàn chán" lắm😁
Gọi là online nhưng thực chất k chơi đc online với player khác, chỉ chơi đc single season & single tournament, mà chỉ có mua bán với player khác, trade linh tinh các thứ. Hơi chán
ai vui lòng cho e biết là có cho save lại cho bên Android chưa vậy hichic
;))
@fc_hochiminh cho mình hỏi cái này với
@Quảng 110kv Nó đang quảng cáo hiện nay đang có Rô Đĩ 97 , bạn hãy đập pack để có cơ hội lấy nó thôi :3 cơ hội 0.0001%

Sent From Xperia Z3 - Lollipop !
@ngtrongkhanh bạn có thể hướng dẫn mình cụ thể hơn dk ko>cảm ơn bạn
@Quảng 110kv Thì dùng coin mở pack hoặc là lên transfer mua về =)) nói chung là rất đăt và cơ hội rất thấp . T mất 20 củ coin để mở ra Rô 97 =)) may mà ra thêm em Neymar 91 mới bớt lỗ =))

Sent From Xperia Z3 - Lollipop !
@ngtrongkhanh Bác còn coin cho e xin 2m nha
không biết bản này đã chính thức chưa các bác nhỉ, mà ff 15 này khó kèm người quá
xin nhiệt liệt hoan nghênh bạn Date oneX đã thành lập ra trang này. mh cũng mới download fifa15 ngày hôm qua nhưng qua chơi thử thì thấy có mấy vấn đề như sau
1, mỗi lần khởi động nó hơi bị khó vào. nhiều khi vào đc thì nó lại ko vào nick của mh đã từng chơi. vì thế toàn phải đăng nhập lại
2, khi chơi lúc hậu vệ kèm bóng hơi khó lấy bóng hơn fifa 14 các bác ạ.
@linhnguyenfifa14 vì giờ thực tế mình đang chơi bản hạn chế tại Canada chứ không phải của toàn cầu nên sever nó còn hạn chế vài ngày nữa nó sẽ ra chính thức phát hành khi đó sever sẽ được nâng cấp lên thì đăng nhập sẽ dễ dàng hơn😁
@linhnguyenfifa14 Bác giống e
@minh Tâm 2015 Mình dùng Android thì có mấy cách này:
1. Đợi 1 lúc không vào được thì ra rồi vào lại. Ấn home rồi trượt xóa game vừa vào đi, sau đó vào lại.
2. Hoặc bật, tắt mạng đi rồi vào. Cả 3g và wifi, nó hay bị đơ khi vào game này dù vào app, game khác vẫn tốt.
3. Bạn có thể vào app facebook, âns home thoát ra rồi vào game.
4. Khi vào game rồi mà thấy tài khoản khác lạ thì out ra rồi vào, mình đoán là nó chưa kết nối facebook được dù có cả avatar mình hiện trong game rồi.
5. Anh em chia sẻ thêm [emoji12]

Gửi từ con của s2, cháu của s1, bố của s4, ông của s5, cụ của s6 ...
Cơ bản là ko biết do cáp đứt hay không nhưng đăng nhập cả 100 lần may ra mới vào đc 1 lần...Đang máu thì cứ bị hãm....
det dang div 1 hau ve cac team minh build ma toan de thung luoi 1 den 2 ban noi that ban nay no chua luu data dau
nhieu khi may ram 1g ma lang lam da ma nhu di 😕hien gio dang build ac co Di Maria :p va da voi may ra kho nen dang kiem may thang pac cao de dua toc do
@lenovop770 Bạn muốn chạy nhanh thì mua Aubameyang of BvB ,quốc tịch Gabon.chạy max nhanh,nếu ko tìm đc giá ưng ý thì chịu khó sang trang khác để xem nha,nhiều người bán cầu thủ rẻ lắm,mình cũng hớt đc mấy thằng,cơ mà ko có coins mua hàg khủng
fifa 14 nghi lau roi:oops: h chac ra fifa 15 nay se cay:rolleyes:
@lenovop770 lão làng ngày xưa đây có còn nhớ 1 năm về trước chúng ta đã chia sẻ tình cảm với nhau không bác:oops:
@DateOneX E vẫn nhớ bác mà :p Nên mới nhảy vào đây ;) fifa 15 này e sẽ cày :p
ai bị reset lai acc fifa 15 như mình ko.mấy hôm đag đá tự dưng hnay vào nó lại từ đầu rùi
@quangmm7 khi chơi bạn đã log in acc bằng facebook chưa hay bạn chỉ nhảy vào chơi luôn nếu chưa log in acc bằng facebook thì nó sẽ không lưu dữ liệu acc nên mất acc là chuyện thường tình thôi.
Mọi người nên lưu ý log in acc bằng facebook trước khi chơi tránh những phiền toán về sau
@quangmm7 Bạn thử
@quangmm7 Bạn thử đăng nhập lại xem. M bị mà xog out fb rồi đăng nhập lại là đc
Vãi chỉ số thủ thành newer:eek:, nếu ra infom thì chỉ số càng vip nữa nhỉ các bác, tương lai Top squard ff15 chắc ko thể thiếu em nó đâu
@Kiepphongtran85 bác đã log in bằng facebook chưa mà sao còn chữ My Team thế:eek: coi chừng bị mất dữ liệu mà về 0 lại đó nghe
@DateOneX Từ hôm tải về cứ vậy chơi chứ chưa login bbằng fb, vậy nếu bây giờ mình login thì bắt đầu lại từ đầu ah? nếu vậy thì tiếc quá 50k cày cuốc 3 ngày nay mới đc
@DateOneX Thank bác chủ thớt đã nhắc nhở, từ hôm tải về mình chủ quan cứ vậy mà chơi, hú hồn, đã login fb may mà nó ko mất gì cả😃
@DateOneX E login 2 Facebook 1 ac bị khóa 1 ac ko đăng ký dc ko biết trả lời câu hỏi bí mật rồi mà ko dc đành để my team ai dùng Android thì dùng phần mềm titanbackup backup data lại Là ko mất :p
ahkudong
TÍCH CỰC
10 năm
chỉ số khác hơn fifa 14...ai k lưu dc thì kết nối fb..mà lúc đầu nó cho 1pack mình nghĩ ae nên rs kiếm thằng ngon ngon rồi hãy kết nối fb...sau này vô bị rs thì out ra vào lại hoặc kết nối fb lại sẽ về team cũ của mình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019