Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Find my iphone lỗi không định vị được ip4 4.3.3. Các bác giúp em với.

TungBB
25/8/2011 7:11Phản hồi: 16
Chả là em mới lấy 1 con ip4 lock 4.3.3
Cài find my iphone, add acc vào mobileme, bật push, định vị bật, wifi bật. Acc này em vẫn dùng bình thường để find con ipad với ipod của em và cài app free.
Nhưng khi em vào trang me.com/find trên pc thì chỉ tìm được ipad với ipod còn ip4 thì nó load mãi mà không tim được vị trí và rồi hiện thông báo "no location available"

Em thử xóa acc đi rồi đăng nhập lại rồi vẫn chưa dùng được. hic
Bác nào giúp em với 😔
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

uppppppppppppppppppppppppppppppppppppp bác nào biết thì giúp em với
me too .... bị giống y chang như trên với 4.3.3
cai day khong can bat cu j de dinh vi ma khong can GPS,3G,wifi ma to co con ipod 4 tat het wifi di de ca tren may bay ma van dinh vi duoc ma
cu.em
TÍCH CỰC
13 năm
mang ra ngoài đường, bật app lên cho nó xác định vị trí trước rồi mang vào nhà hay chỗ nào cũng đc.
Lên web kiểm tra.
Đúng rồi đấy :happy:
jailbreaker
ĐẠI BÀNG
13 năm
ipod không có gps, gprs nó cũng find my phone được hả các bác .... :-/
UP.UP....mình cũng bị y chang.Trước xài bình thường,restore lại là bị.Trong LOCATIONS SERVICE cũng ko thấy FIND IPHONE đâu.

Có bác nào fix ĐC lỗi này chưa?
Minh co cai iphone 4s gui tu nuoc ngoai ve hien chua ulock dc o viet nam. Va minh chi de choi game va nghe nhac thoi. Minh co cai fine my iphone nhung sao ko xac dinh dc vi tri vay cac ban!
ph0n6
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình lúc để 4.3.3 cũng không được, up lên 5.0.1 lại ngon lành, chắc là apple không hỗ trợ 4.x nữa thôi.
Con IP4 world cũng bị y trang lúc còn 4.3.3, sau khi restore lên 5.0.1 rồi jailbreak cũng bị hiện tượng cũ: no location (offline) khi sử dụng find my Iphone. Sau khi hì hục mọi cách vẫn không được, nhưng làm cách sau lại được

1. Launch Cydia and add to your source:
repo.bingner.cm
2. Once addd, go ahead and install SAM (Subscribers Artifical Module) and SAMpref.
3. Launch SAMpref and Click “Revert Lockdownd to Stock” in Settings > SAM (this deactivates yor hacktivation).
4. Go to Settings > SAM and tap on “De-Activate iPhone”
5. Connect your iPhone to iTunes to activate it.
6. If you already have iPusher app installed, remove it now.
7. Navigate to Settings > SAM > Utilities > tap on Backup Activation and then followed by on Restore Activation.
8. Reboot your iPhone and then sync it with iTunes.
9. Install free iPusher App from here.
10. Reboot your iPhone and then sync it with iTunes. Make sure your iPhone is connected to a Wifi that has an active internet connection.

Tắt location, find my iphone và reboot. Sau đó mở Location, find my iphone thì bắt đầu xuất hiện trên Icloud. Cheer.
donan
TÍCH CỰC
12 năm
Mình cũng lỗi này nhứng chưa fix được
Mình có cái 3gs và 4g lock cũng
bị như vậy nhưng ipad2 thì ok,, cả 3 cái đều lên 5.0.1 rồi, có khi nào do máy lock ko, ai có máy world test giúp giùm hay có cách nào bày cho mọi người với
donan
TÍCH CỰC
12 năm
Máy ip4 của mình là bản world nhưng cũng bị vậy bạn à

Sent from my iPad 3 using Tinh tế
Có lẽ mình tìm ra đc nguyên nhân tại sao find my iphone ko định vị đc, nhưng mình ko biết cách "chữa trị" sao? mong các cao thủ giúp tí.
Mình có cái ipad2 và cái iphon 4 đều cài 5.0.1 và có find my iphone, cái ipad2 định vị thì ok còn cái iphone nó mò mãi sau cùng báo ko đc giống như là bị tắt định vị.
Trong phần: cài đặt - dịch vụ định vị, cái ipad2 hiện thị như sau: cái "mũi tên" biểu tượng dịch vụ định vị chỉ đúng ngay chương trình find my iphone (còn một cái chỉ ngay CT Latitude, nhưng ko sao) nên nó hoạt động đc.
View attachment 510416

Còn trong iphone thì ko có, nó ko hiển thị có lẽ như thế nên find my iphone nó ko hoạt động đc.
View attachment 510428
Mong các cao thủ có cách nào cho nó hiện mũi tên ngay đó ko?

Xin nói thêm,cái chương trình Latitude của google định vị đc tất cả các máy có chức năng định vị ko nhất thiết phải là iphone, nhưng khó xài và báo cũng ko chính xác cho lắm.
Cho mình hỏi là iphone 4s khi bật wifi và tắt 3g thì nút định vị hoặc nút tìm iphone có tự động tắt ko??? Mình thấu thắc mắc quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019