Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Find my phone trên icloud.com không hoạt động

sky_learn
30/12/2011 9:13Phản hồi: 59
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

matmeo007
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã dùng 2 thang nay rồi....máy 3G
ssm19
ĐẠI BÀNG
12 năm
@matmeo007 bác dùng ios gì vậy? em tưởng là ios>=5 thì mới có iCloud chứ????
matmeo007
ĐẠI BÀNG
12 năm
cloud thì máy nào cũng vào dc ,từ dtdd cho đến Pcc...chỉ cần có tài khoản là ok hết...
chính xác là mình cũng bị báo là No Location. mặc dù reset các kiểu, vào Map vẫn định vị bình thường. ko hiểu sao luôn??????????
matmeo007
ĐẠI BÀNG
12 năm
các dòng máy IP duới 4 hay 3GS khi sử dụng đề fải trả fí còn trên thì free. chỉ cho dùng thử 2 tháng.....
😔
matmeo007
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng vừa dùng thử đuợc 2 thang.. nhìn biểu phí chóng mặt khg đang ky.....heee
"các dòng máy IP duới 4 hay 3GS khi sử dụng đề fải trả fí còn trên thì free. chỉ cho dùng thử 2 tháng....."
Ủa? Vậy iP4 5.1.1 có phải trả phí ko vậy anh em?
matmeo007
ĐẠI BÀNG
12 năm
trong TinhTe có đề cập vấn đề này lâu rồi...thử tìm lại xem nha...IP4 chắc đc free mà
Sau khi tham khảo bài viết của các bác em đã sử dung được FindmyiPhone, cảm ơn các bác nhiều.
Kinh nghiệm của em là phải sử dụng SAM để Activated. Vào IPhone và kiểm tra:
Trên iPhone, mở Settings > SAM > More Information > thông số ActivationState.
Nều là WildcardActivated : tức iPhone đã được Activate thành công. Nếu FactoryActivated : iPhone đang sử dụng h@cktivate hoặc UnActivated : iPhone đang ở trạng thái chưa Activated thì phải làm lại đến đến khi thông số của ActivationState là WildcardActivated.
Nhưng lúc này IP vẫn chưa sử dụng được FindmyiPhone, muốn nó hoạt động cần thêm một động tác nhỏ nữa:
Trên IP mở Settings > SAM >Utilities chọn Backup Activated xong lại chọn Restore Activated, lúc này IP sẽ tự động khởi động lại.
Vào icloud và hưởng thành quả thôi.
a_z
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hongkhlcc cảm ơn bạn nhiều. mình đã làm thành công rùi.^_^
bác hongkhlcc àh, e vẫn ko dùng SAM active đc cho con MC605C này. ko tìm ra nhà mạng! và wan trọng, sau khi cài SAM, vào more info nó hiện ra actived ko có j ngoài chữ đó cả! ko có luôn cả wildcardactivated! vậy fải làm sao! e có 2 con ip4 cùng chạy ios5.1.1 custom nhưng 1 con ko cần SAM vẫn xài FMiP đc còn 1 con của canada ko xài đc! ôó j bác mail cho e nha nack1226@gmail.com
Cho mình hỏi, máy mình 3gs đã unlock bằng Ultran0wUltran0w Fixer 5.1.1, mình làm theo hướng là cài thêm SAM thì FMiP hoạt động ok, vậy mình có cần delete Ultran0w không. Mong các Bạn chỉ giúp.
Đã làm theo hướng dẫn cài đặt Sam và back up, restore activation và hoạt động được FMI Cám ơn các bạn đã giúp đỡ
3gs lock 5.1.1
Vũ VKN
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phamduyduc2612 máy đã jb và cài ultrasnow 1.2.7 giờ cài sam đẻ dùng find my iphone
có được k
Được đó bạn, cứ làm theo hướng dẫn là ok
Vũ VKN
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phamduyduc2612 huớng dâã cụ thể mình làm với phamduyduc2612
forever188
ĐẠI BÀNG
11 năm
Restore Activated bị bao lỗi unknow 28 là sao vậy các bác. máy e chuyển sang wildcardactive rồi những k restore đc
Làm sao để thấy tất cả các thiết bị khi đăng nhập vào find my phone trên iphone . Mình va
Mình vào chỉ thấy được thiết bị mà mình dùng account để đăng nhập , không thấy được thiết bị khác. Xin chỉ giáo , thanks .
Help me !
Up
Mình vào web icloud mà không thấy hiện thị mục tìm iphone là sao bạn nhỉ. Chỉ mình vs
@Thọ 198911 bạn up cái ảnh chụp màn hình lên mình coi với, chứ thấy nó bt mà
@bravery1989
@Thọ 198911 bác dùng email như nào để đăgn nhập thế? nhìn như kiểu chưa xác nhận email ấy
@bravery1989 Chẳng hiểu nữa. Đã xác nhận rồi mà
Xem cho mình vs

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019