Firmware mới cho WP8 sẽ có tính năng nhấp 2 lần để mở màn hình

cuLong
12/4/2013 3:31Phản hồi: 166
Firmware mới cho WP8 sẽ có tính năng nhấp 2 lần để mở màn hình
Lumia 920/820/620 sẽ có bản firmware mới trong một vài tuần tới
Được biết trong vài tuần tới thì Nokia sẽ tung ra bản cập nhật firmware mới cho 3 dòng điện thoại Lumia 920, 820 và 620. Bản cập nhật này sẽ cải thiện sự ổn định của máy và sửa nhiều lỗi nhỏ ví dụ như tự động chỉnh độ sáng màn hình, màn hình bị đơ, nâng chất lượng ảnh chụp... Ngoài ra, firmware mới cũng sẽ bổ sung cho các máy Lumia này 1 tính năng tuy đơn giản nhưng rất hữu dụng đó là nhấp nhẹ 2 lần để mở màn hình, thay cho việc bấm nút nguồn. Bạn có thể xem mô tả về tính năng này trong một video ngắn 28s do WPcentral thực hiện dưới đây.

166 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dù sao thì màn hình vẫn bật,tưởng tắt hẳn mà vẫn mở được thì mới đang thắc mắc @@
@thecuong_87 Bạn ko thấy à,chả bao giờ màn hình tatw hẳn mầtb 2 lần được cả,lúc tab vào màn hình đó vẫn là 1 màn hình chờ có cái clock đó,vãnphải duy trì màn hình để giữ màn hình bật đó bạn.
@thecuong_87 Bác đọc comment của e dùm cái,e nói khi ở trạng thái đó màn hình vẫn bật là ko sai đâue k nói đến tích kiệm pin hay ko nhưng ebaor là màn hình vẫn bật là chuẩn mà bác
@mr.xpeed Vụ này thì chỉ có Playbook hay BB10 thôi. đang tắt. vuốt 1 phát với chiều dài thích hợp là lên luôn. ko cần quan tâm tới nút. mở màn hình thì ko chú nào qua đc playbook
@mr.xpeed amoled khi hiện thị màu đen thì các pixel ko ság, đại loại như là ko tốn chút pin nào cho màu đen đó.....hehe
tính năng hay.đỡ hư nút nguồn
có cái j đâu, dùng touch control trên nexus 4 của mấy bác bên xda nghịch suốt à
@chube10old p day la wp8 cha noi. khong phai android dau @@
@chube10old tinh nang cua n9 day ban khi no ra tinh nang nay ban chua chac da co cam ung de sai
@chube10old tinh nang cua n9 day ban khi no ra tinh nang nay ban chua chac da co cam ung de sai
@chube10old Day la Winphone ban a, co lien quan j toi Android ko ma dem no vao? o_O
Ps: Sr minh ko co Vkey
mt9011
TÍCH CỰC
11 năm
Nhấp nhẹ 2 lần mở máy . Cái nầy rất hay khi mở máy, nút nguồn sẽ khó chai...Tay dơ từ nay khõi lo ! 😃
rất là hay, rất hữu ích có cái khóa xoay màn hình nữa là ngon
chính xác trên N9. còn muốn trước đó nữa sẽ có 6700 Gold classic. và trước nữa thì 8800 carbon ảrt.
nhấp 2 cái, rồi vuốt. rất tuyệt.
@Ryu89 nói gì vậy bro?
quote ?
Ryu89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@wildwildwind haha! quote cho mấy người cứ sợ " hư màn hình cảm ứng" coi ah à bác...😃
@Ryu89 đối với mấy người đó thì, đã ghét,, ko xài dc thì cái gì cũng sẽ nói dc.
bạn cứ thoải mái thôi. ^^
a2coder
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Ryu89 Ông này chắc chưa sài bao h rồi . Tính năng cơ bản là giống nhau nhưng những máy không cảm ứng lại dựa vào con chip cảm biến rung (lâu rồi không nhớ chính ác lắm) để thực hiện chức năng này nhé .
Hi... note 2 thì chụp bàn tay là mở, ko gỏ như kểu này.
lnquan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuocxuan2004 dùng pm j vậy bạn
@lnquan Mặt định note 2 có sẳn bạn à, không phải cài gì hết, bạn vào cài đặt chọn là ok, lấy bàn tay chụp lên màn hình 1s là tự sáng màn hình lên liền, rất nhạy.
WP8 được cập nhật liên tục nghe tin đã thấy sướng...android thi dài cổ
@J_Android muốn update cái gì của android vậy b,hiện tại thừa tính năng rồi còn gì.
@missteen Đang muốn chờ lên 4.1 để mượt mà hơn
@J_Android Android mà muốn update thì cứ Nexus mà quất, khỏi ngóng với chả chờ
@J_Android đợi chính hãng thì mướt mùa thế nên chọn con nào cấu hình trâu,đông người dùng ý.lte2 chẳng hạn 😁
chính xác là có thể tắt cái đồng hồ cho đỡ hao pin như nhiều người đã nói, nhưng thực tế nó chẳng hao bao nhiu, mình đã test trên N9 và kết wả ko khác zì mấy
@onlylove14 N9 màn Amoled nên các điểm ảnh màu đen sẽ không tốn pin bạn ạ, còn mấy bé Nokia này LCD nên phải bật đèn nền
Thế đút túi thì sao nó lại gọi loạn lên à? Vẽ 1 vòng tròn là hay nhất😁
@kieuminhtien994 ko bạn mình phải vuốt lên nữa mới mở được mình xài lumia 620 update hôm kia ^^
letruc_89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenvanxich mình cũng mới cập Nhật hôm kia nhưng đã có cái này đâu
tycs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@letruc_89 mình cũng mới cập nhật sáng nay mà có thấy đâu
letruc_89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tycs chắc phải đợi bản cập Nhật sau rồi. Một vài tuần nữa, hì
gcguest177
ĐẠI BÀNG
11 năm
làm sao hiển thị cái đồng hồ khi tắt màn hình vậy mn, chỉ với, 620 làm đc k
tốn pin không nhỉ :eek:
@diepzen không bạn máy cũng như vậy 1 ngày mới hết pin mình xài lumia 620 update hôm kia ^^
@nguyenvanxich ơ thế là bây h 620 nhấn 2 lần mở được ak
Thèm cái này quá mà không có cho 7.8
th4nhvtvn
TÍCH CỰC
11 năm
nokia đang mang những gì còn sót lại từ n9 lên WP8 à?
cả cái đồng hồ lẫn double tap
tranduyhai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cấp thấp ko dc nâng cấp
Lóp dép thôi.
G Nexus có lâu rùi, vuốt trái qua phải là sáng màn hình ^^ gõ 2 lần thế này dễ bị chạm nhỉ, VD cầm đt nghịch nghịch là nó coi như chạm rồi
Vãi đệt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019