Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Firmware tốt nhất cho km900

picpocman
17/12/2009 18:28Phản hồi: 29
tình hình la f trên mylg có rất nhiều FW cho km900 .....mà ko bít FW nào là tốt nhất cho KM900 ở việt nam: gps tốt,Google map mới nhất, tạo được list nhạc,Xem youtube WIfI and 3G......
Mong các bác tìm ra FW tốt nhất ..để AE tiếc kiện thời gian và tổn hại cho dế KM900....cho mỗi lần úp
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn vào đây nhé, hướng dẫn update firmware cho KM900- Xem được Youtube và các yêu cầu khác của bạn đó! Còn yêu cầu của bạn là Google Maps mới nhất thì phải sử dụng bản firmware mới nhất như 10H, 10G, 10P, nhưng các bản đó lại bị một số lỗi khác, khuyên bạn không nên dùng cho đến khi có bản tốt hơn, chức năng Google maps với bạn chắc không quan trọng lắm ph ko hii!
Ủa thế ạ, em cũng chưa thử bao giờ nhưng cứ nghĩ cài đè lên được chứ nhỉ?
Thì cài được thật sự mà ! Vấn đề ở đây là cần truy cập vào file .jar và thay đổi tên (không trùng với Google map là được, vd "googlemap-2").

Không phải là đổi tên file *.jar đâu nhé.

Cách làm : Mở file *.jar (ví dụ ở đây là googlemap.jar) bằng winzip hoặc winrar sẽ thấy có 1 thư mục tên là Meta-inf. Vào trong thấy có file tên là Manifest có chứa các tham số cài đặt.

Mở file đó ra bằng notepad hoặc wordpad của windows và thấy dòng

"MIDlet-Name: xxx". Hãy sửa xxx thành cái tên khác rồi đóng lại , nhớ chọn Yes khi được hỏi Save hay No ?

Sau đó cài vào máy điện thoại vô tư.

Ngoài ra, có 1 cách làm cho phần mềm chạy toàn màn hình là nhập hai dòng có số 800 và 400 trong minh họa trên (copy nguyên vẹn cả dòng).
Thực ra vốn p/m Emap không có hai dòng đó mà do tôi tự gõ vào đấy

>>>> Emap sẽ chạy đầy màn hình luôn >>>Thử xem.

Có đôi khi phải thay 2 số 800,400 thành 400,240 nhé
anh ơi cho em hỏi: máy em dùng fw 10h 00,rất hay bị lệch cảm ứng và có bóng mờ,zay thì máy em bị sao hả anh?cahcs giải quyết,rất mong được sự hồi âm của anh.cam ơn anh nha
Rất có thể do phần mềm thôi bạn ạ, bạn chạy lại phần mềm sẽ đỡ nhiều đấy
dùng bản V10C_00 lại xem youtube qua WIFI kô dc đó bác
hic bạn kiểm tra lại cấu hình internet và cấu hình trình duyệt đi! xem qua thằng nào thì cấu hình qua thằng đó! qua Wifi hoặc 3G thì ph cấu hình tương ứng!
em đã cài đặt hết rùi nhưng bản 10C ko hỗ trợ xem youtube wa WIFI máy báo nhưng vậy đó bác...em chỉ thấy bản 10G thì tạm ok thôi
các bác đã từng up nhiều bản FW đã bao giờ để ý xem có bản FW nào làm sóng yếu đi hoặc chập chờn chưa? e cũng không biết nhiều nhưng thấy với 1 cái di động thì sóng sánh mới là no.1
Đã up vài cái FW nhưng chưa bao giờ thấy ảnh hưởng đến sóng đâu, anh em trên này cũng chưa thấy anh gặp. Vụ sóng sánh ánh trăng này chắc chỉ đề phòng trên máy dùng WM
Ah ha, lại biết thêm được kiến thức mới!
Đây là cài thêm chứ không ph là cài thay thế, thực tế sửa như thế này mục đích để máy nó hiểu đây ko phải là ứng dụng Google map sẵn có của nó nên nó sẽ cho cài, đơn giản chỉ thế thôi!
Nhưng vấn đề ai biết cách sửa ấy chứ!
sao tôi cài bản V10H, goolgemap ko chạy, nó khởi động java rồi tự động out trở về màn hình chính. bạn nào biết sửa lỗi này xin chí giúp mình. Thanks
htddbngoc
ĐẠI BÀNG
14 năm
Gps

Chưa một lần dùng được GPS, nó chỉ chạy đến đoạn "Chờ tín hiệu GPS" rồi im luôn tới khi nóng máy thì tui xót tui tắt thôi 😆
Em vua up FW V10P giao dien windows 7. Nhin giao dien rat bat mat. Dung thay rat ok.
FW V10H, mới up hôm nay, T9 ở tin nhắn tắt được, không biết có phải hên ko.
bạn up bản 10H nào vậy....?
Bản V10h download từ trang chủ luôn.
up bản đó lên cho mọi người down đi bạn.
htddbngoc
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình nghĩ hên đó 😁

Rất nhiều lần gặp trường hợp kiểu như cùng 1 bản FW, up máy này chạy ngon, máy đứa bạn cứ cà giựt. Kể cả 1 máy của mình, lần trước up bị bóng mờ, lần sau up lại không bị........

Có trời mới hiểu
Mà mình hỏi lại cái vì không hiểu lắm. Mấy bạn thường nói ko tắt được T9 khi nhắn tin có nghĩa là không tắt được từ điển T9 phải không? Mình mới up lại V10H_00 custom giao diện Win7 khi nhắn tin vẫn tắt được T9, và cả âm khi chụp hình. Nói tắt âm chụp hình thì cũng không đúng lắm, nó vẫn có 4 tùy chọn với 4 âm thanh khác nhau, nhưng tùy chọn thứ 4 thì êm re không có tiếng gì hết giống như là tắt. Phiên bản H này theo mình là ok chưa thấy có lỗi gì vì cũng ít sử dụng nhiều chứ năng, mấy bạn nêu để mình kiểm tra thử. Nếu đúng vậy thì fw đó là cái này link trên mylgarena.com http://www.megaupload.com/?d=07CRVSE8 ( ....v1.2 V10H....).Chúc may mắn.
Bản này mình đang dùng không tắt được T9, có nghĩa là tắt 1 lần, lần sau vào lại phải tắt lại, thỉnh thoảng bị treo máy song vẫn báo đầy nhưng gọi đến thì "thuê bao quí khách vừa gọi hiện không liên lạc được" màn hình chở tiếng tây ba nha, đang đinh up bản khác mà chưa biết up bản nào các góp ý cho mình bản chuẩn với
mkchen
TÍCH CỰC
13 năm
Thôi thì quay lại bản v10C đi hi
thế đến bây giờ bản nao là tốt nhất hả các bác 😔(
ai con ban V10C up gium e voi. link mf nha. Ma sao e up ban 0.6b van chi co 3 games m-toy a, tim hit roi ma khong them dc game nao... hix
mình up thử bản V10F_00 xong, phần mềm báo đã xong (làm theo hướng dẫn của các pro), mà mở đt ra, vẫn nguyên, chẳng có sự thay đổi gì cả :-s

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019