fix Iphone 5S/5C tMOBILE mạng Viettel với Heicard v7.4 không bị kich ra active

tienxiu
4/8/2014 6:6Phản hồi: 35
- EM ĐÃ LÀM THỬ VÀ TEST 12 NGÀY NAY TRÊN CON IPHONE 5S TMOBILE LOCK IOS 7.1.2 DÙNG OK KHÔNG BAO GIỜ BỊ KICK RA ACTIVE NỮA , khi mất sóng tự máy kich lại , dùng rất ok nhưng có 1 lưu ý là bật 3g sẽ không nhận đựợc cuộc gọi ạ , em post lên để các bác cùng làm đỡ phải ra ngoài dịch vụ

chú ý cách này em test sim viettel ok nhé , còn sim vinaphone cho vào nó còn không lên sóng ạ

Cách fix này máy sẽ giữ sóng cứng , restore lên 7.1.2 sạch sẽ rồi bắt đầu làm từ bước 1 nhé

Bước 1: JB máy xong cài Ifile
,

Bước 2: cho sim và sim ghep có sóng hay ko có sóng cũng ko sao cứ cho nó ở đó tầm 2 -3 phút, đợi nó nhảy vào màn hình active, rồi bỏ sim và sim ghép ra khỏi máy , Tiếp theo vào var / stash / _.5yStyk / applicantion và tìm setup.app tích vào chữ "i' đổi tên thành setup.ap
(chú ý các máy khác thì thư muc application có thể nằm trong các thư mục khác trong var / stash ạ

Bước 3: Vào iFile vào System/Library/Carrier Bundles/iPhone xoá thư mục có tên (44020 44050 45403 45404 và xoá hết thư mục có đầu số 310120 )

vào System/Library/Carrier Bundles/iPhone
+ đổi tên thư mục 45204 thành 45204k
+ Copy thư mục Unknown.bundle và đổi tên thành 45204
+ Đổi tên thư mục Unknown.bundle thành Unknown.bundlek+ Đổi tên thư mục Sprint_CSIM_LTE_US.bundle thành Sprint_CSIM_LTE_US.bundlek+ Copy thư mục Viettel_vn.bundle đổi tên thànhUnknown.bundle, tiếp tục copy thư mục Viettel_vn.bundle đổi tên thànhSprint_CSIM_LTE_US.bundle. Xong

+ Copy 3 thư mục Viettel_vn.bundle, Unknown.bundle, Sprint_CSIM_LTE_US.bundle vàovar/mobile/Library/Carrier Bundles/iphone " nếu vào đây mà không có thư mục iphone thì bạn tạo ra thư mục đó rồi copy vào nhé"
+ Quay trở về thư mục var/mobile/Library/ copy file Carrier Bundle.bundle đổi tên thành Carrier Bundle.bundlek, lúc này sẽ có 2 file là ( Carrier Bundle.bundle Carrier Bundle.bundlek). Tích vào chữ i của file Carrier Bundle.bundle vào mục link target sửa số 45204 lại thành Unknown.bundle tiếp tục tích vào chữ i của file Carrier Bundle.bundlek vào mụclink target sửa số 45204 lại thành Unknown.bundlek. Xong Reset all setting và nhét sim + sim ghép vào

- nếu đến bước này mà chưa lên sóng các bác làm vào reset network cho em ạ
- tiếp theo khi reset xong mà chưa có sóng nữa thì nhìn vạch sóng (tròn tròn ) full vạch > tụt xuống 1 vạch đợi 3 giây vào bật airplane , đợi 4 giây tắt airplane máy sẽ searching rồi có sóng luôn ạ

Quảng cáo

cuối cùng bác nào làm được thì comment chia sẻ lên để anh em còn biết ạ

35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tigerii
TÍCH CỰC
10 năm
5C T-MOBILE LÀM DC KO BÁC.3G CÓ PHẢI ROAMING KO Ạ
mitmetal
ĐẠI BÀNG
10 năm
cám ơn bác đã chia sẻ nhưng sao tmobile mà toàn thấy Sprint thế bác :| có nhầm lẫn gì ko ạ. thêm nữa là vẫ phải sửa file settup.app nên sẽ không dùng đc FT với IM bằng số đt đúng ko ạ
mitmetal
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hobachai chuẩn bác e thắc mắc zụ này 😆 sửa rồi bác có muốn văng cũng chả văng đc chứ đừng nói máy tự văng
@hobachai em vẫn để nguyên như trên là setup.ap , hiện tại máy vẫn lắp sim chính chưa mất sóng hay active phát nào , nói chung em làm ok mới lên chia sẻ các bác ạ
mitmetal
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tienxiu mình cũng làm theo . luôn cả hướng dẫn chủ topic bên heaveniphone. nhưng rốt cục ko đc 😁
hobachai
TÍCH CỰC
10 năm
@tienxiu bạn vẫn để setup.app là setup.ap thì không bao giờ văng active..nếu vô vùng sóng yếu sẽ báo no service thôi. Nhưng để như vậy bạn xài im, ft sẽ bị lỗi hoặc ko đồng bộ được icloud như danh bạ...
Mobionè làm được không ban?
@tienthanhyhb máy nào mạng nào cũng được
T-mobile thì sao hả bạn ? thấy chung chung ko ah 😔
LÀM Y HỆT NHÉ , MÁY EM TMOBILE MÀ , LÀM KHÔNG THIẾU BƯỚC NÀO CẢ
bác thử restore mới chưa , hồi trước em làm nhiều cách nhưng toàn bị mất sóng hay văng active , sau đó tìm được cách này thử phát trong 3 ngày thấyok nên post lên đây chia sẻ với anh em ,hiện tại vẫn đang dùng ok😃
vâng nhưng nó sẽ tự kich sóng lại , nhưng em chưa bao giờ bị báo no service cả , làm theo các cách khác còn chả lên sóng luôn ý chứ
mitmetal
ĐẠI BÀNG
10 năm
có 1 cách đó là trc khi sửa file setup.app thì kick bằng cách chọt sim để máy nhận sóng và kích hoạt im và FT bằng số Đt rồi sửa file setup.app kick lại. là ok nhận số đt luôn và FT với IM tuy nhiên FT khi sửa setup.app sẽ ko sử dụng được nhưng icloud em vẫn đồng bộ đc 😁 . có 1 cách khác ko cần phải loằng ngoằng như vậy e đang test cho 5s tmobile tự kick sóng ko cần sửa setup.app .nếu okie e sẽ chia sẻ lên
tettit
TÍCH CỰC
10 năm
giúp mình fix lỗi sim mobile với chỉ hiện tên nhà mạng chứ ko có sóng và bị sống ảo nữa.mình sài heicard 7.3 sim mobi ió 7.1.2
em chi dùng viettel thoai bác , hiện tại chả bao giờ phải kick lại cả he he 😃
Anh ơi cho e hỏi thay sim
Viettel khác có sao k ạv
duybao_5590
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình làm sim viettle hay vina hoặc mobi đều full ko bị active lại
@duybao_5590 bạn ơi chỉ mình tường tận được ko bạn ? mình xài mobi ở tỉnh sóng khó lên quá 😔
pác cho em xin sdt vs địa chỉ nhà để e qua nhờ bác làm giùm gửi pác tiền càfe ^^
boychahhp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tích vào chữ i của file Carrier Bundle.bundle vào mục link target sửa số 45204 lại thành Unknown.bundle tiếp tục tích vào chữ i của file Carrier Bundle.bundlek vào mụclink target sửa số 45204 lại thành Unknown.bundlek. Xong Reset all setting và nhét sim + sim ghép vào

e không rõ khúc này lắm các bác chỉ với
sao máy mình xài mobi mà hiện tên nhà mạng vinaphone.có cách nào khắc phục không mọi người.mà sao khi mình bật wifi thì cứ hiện vòng tròn ngay cục pin cứ xoay mãi .5s tmobi ios7.1.2
duybao_5590
ĐẠI BÀNG
10 năm
@heolunbh lỗi hiện vòng tròn xoay là phiên bản thôi bạn . tắt wifi hay 3g đi là ko xoay nữa
@duybao_5590 ok cám ơn bạn.bạ n có biết cái vụ hiện sai nhà mạng ko bạn
duybao_5590
ĐẠI BÀNG
10 năm
@heolunbh mình không biết bạn ơi
pachuca
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang ôm co 5C Tmobile nhà mạng Beeline. Làm xong không nghe gọi hay nt gì được cả
cách này dùng cho att đc hem bác, e thì dùng thág nay rồi, nhưng mà sợ máy tắt nguồn mở lại phải 1 dòng 5 dòng 1 dòng reset all rồi chỉh lại ngán qá e mún nó tự kíck sóng thoy. có sim overlay r mà k mún tốn tiền hehe
mình đnag có con 5s Tmobi có sim overlay mà vẫn k dùng đc mạng viettel có bạn nào fix được k giúp mình với hix
@canhvuxuan265 lh mình làm ok 100%.ko bao giờ rớt sóng dù ở đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019