Fix lỗi "No Connection" Play Store cho ai xóa Freedom

chihuy105
16/2/2013 14:23Phản hồi: 33
Fix lỗi "No Connection" Play Store cho ai xóa Freedom
Thường các bạn cài freedom để hack game và cũng rất nhiều người hack k đc vì k bỏ tiền ra để mua game đó trên play store nên đã cài freedom và xóa liền (giống mình)
Nếu các bạn cài và xóa freedom đi thì khi vào playstore sẽ báo lỗi "No Connection" vì thằng freedom này đã sữa một số thứ trong máy của bạn nhằm đánh cắp nick google play của người dùng.
Fix:
1.dùng root explorer mở file "system" rồi mở tiếp "etc" xong nhấn vào cái nút nhỏ "Mount R/W" để nó chyển thành "Mount R/O"
2.tìm đến file host giống trong hình

3.xóa file đó đi và tắt máy bật lại là oki (nhớ xóa luôn thằng freedom nếu k dùng)

ai thấy thik thì like cái lấy hên nha
nguồn:http://androidcheats.org/forum/index.php/topic/7679-how-to-fix-google-play-no-connection-error-which-happen-after-using-freedom/
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đánh dấu
tunganh92
ĐẠI BÀNG
11 năm
e vừa bị giống bác
bilonk56
TÍCH CỰC
11 năm
cái này có biết cũng khá lâu rồi...nhưng tuỳ máy có máy xoá freedom vô chplay vẫn bt...có máy lại ko. dù sao cũng thank thớt vì tinh thần 😁
Bác cho em hỏi máy em chửa root cài freedom giờ nó bị lỗi ch play thì làm thế nào ạ
bilonk56
TÍCH CỰC
11 năm
@huyhoang29 ế...máy chưa root cài đc freedom á @@ vụ này nghe lần đầu
chihuy105
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huyhoang29 dua ha?
@bilonk56 Cài đc nhưng ko hack đc thôi bác nhé. May em truoc ko root van cai dc nhung chi ko dung dc Freedom thoi =))
Em đùa bác làm kais gì . Em dung i9000
bilonk56
TÍCH CỰC
11 năm
của bác là version bao nhiêu? kỳ ta...e xài từ bản 0.5.5 nó vẫn bắt quyền root cho đến tận bh =.=" del freedom đi mà vẫn ko vào đc thì chỉ còn cách del file host đi thôi...còn nếu mà ko đc nữa thì chỉ có nc up lại room :-s
@bilonk56 Hjx . Đùa bác ty hehe định làm khó chủ thớt tý ý maf
nhoxxom
ĐẠI BÀNG
11 năm
Oánh dấu. Thank
forever9001
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình làm xong vẫn bị server eror 😔 giúp mình voi'
chihuy105
ĐẠI BÀNG
11 năm
@forever9001 cai loi server eror thi sua cach khac hyhy
youtube:

coi lun part 2,3 nha
forever9001
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cảm ơn bạn chihuy107 nha ^^ mình để 1 t.gian là nó tự khắc phục đc r , giờ vào lại play store như thường r. ^^😃

Sent from my SAMSUNG-SGH-I727 using Tinhte.vn
congsakers
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thank bác thớt 😃
E oánh dấu cái😁

Gửi từ hàng tàu khựa của tôi. =))
Các bước gỡ freedom la thế nào vậy..chỉ mình với
@heart_errant Bạn cứ làm theo link này là sẽ hiểu hết nhé, dễ làm lắm ý : http://goo.gl/MhzIey
Các bước gỡ freedom la thế nào vậy..chỉ mình với
bacanhtai
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai bị lỗi 491 như mình bị trên note 2 thì qua topic này:
http://www.tinhte.vn/threads/loi-491.1468072/
Mình có 1 cách khắc phục, nhg chưa gặp trường hợp trên các máy android khác nên chưa dám chắc là tất cả đều ngon
lopy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thanks chủ thớt mình làm được rồi
ambition
TÍCH CỰC
11 năm
Thanks
Mình thỳ xóa nhầm file host của Gionee power mất tiêu rồi .Các bác cho ai có cho mình xin file host góc của nó đi 😔 .. Mất ngày nay ko lên play google dow dc gì hết buồn quá .
Yahoo: chiyeuminhem_chiyeuminhem1147@yahoo.com . Cảm Ơn nhiều lắm ,
Máy e ko xoá dc hosts vì không bật R/O dc ,các bác giúp với 😆
hôm nay vừa fix dc lỗi này ko cần như chủ thớt. lần trước dung freedom cái qua nay ko vào dc Gmail vs CH PLAY , mình chì vào lại Freedoom rồi Stop nó là lên dc bình thuồng ko cần xóa file hóst,,,hihi...
thank chủ thớt rất nhiều ............... >.<
ngồi loay hoay cả tối mà ko xong >.<

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019