Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Fix lỗi "not registered on network" không call được sau khi up Rom

lecuong3131
4/6/2013 7:18Phản hồi: 73
Dành cho các pac nào chưa biết, còn các pro bỏ quá cho.... vì em bị thì đã google chán chê mê mỏi không tìm được giải pháp tối ưu chỉ thấy lời khuyên đi chạy lại imei là hết có kèm cảnh báo '' up rom khác lại bị lại phải chạy tiếp'' 😁

Trả là em vừa bị dính vụ sau khi up Rom xong thì không gọi được "not registered on network" mặc dù sóng gió căng đét, lấy máy khác gọi vào vẫn có tín hiệu bên máy gọi, imei+serial vẫn nguyên si

Test thử Restore file backup imei thì vẫn bị tình trạng đấy, up lại các thể loại Rom stock, rồi modem ( baseband ) riêng lẻ vẫn bị, riêng về 4.0.4 thì sóng chấm tròn gạch chéo luôn..

Lên google thì thấy cũng nhiều máy bị, mà hầu hết các pac phán hàng sách tay, hàng nhảy khi up xong là mất serial =000000 mới dính vụ này >> Khi dính phải ra hàng viết lại imei thì chỉ dùng trên Rom hiện tại, up Rom khác xong lại bị dính không gọi được là lại phải viết tiếp.

Em kết ra 1 điều vì đã test trên máy em :

- Bất kể hàng nào cũng có thể bị dính món khắm này, cho dù còn imei+serial hay serial 000000 hay đã Restore imei backup mà vẫn không call được
- Viết imei bằng box trên ttbh của hãng để có lại imei zin phụ thuộc vào may rủi, lúc chạy mà thành công là may mắn em nó nguyên zin lại vi vu chinh chiến tiếp, còn không thì sống chung với lũ

>> có 2 cách fix hiện này :

1) Khi bị thì ra hàng viết lại imei mất vài lít tuỳ nơi tác nghiệp :D
- Khi viết xong rồi em nó lại như ban đầu
- Vẫn up các loại Rom stock, cook thoải mái >> nhưng tuyệt đối không được up modem ( baseband ) vì nếu up phải món này thì sẽ lại không call được và lại viết lại imei lại bị mất $
+ Rom cook có kèm modem thì xoá đi rồi up
+Rom stock thì bung ra xoá modem đi rồi up ( em cũng đang tìm tool bung file .tar.md5 thành các file .tar riêng lẻ nhưng không có, tìm được tool Odinatrix thì không dùng được toàn exit ), Rom nhiều file thì up không tích chọn Phone trên Odin

2) dùng file Patch trên XDA :
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1918601

tiện lợi vô cùng, không mất $ , up thoải mái các rom không cần quan tâm đến modem như cách trên, khi up xong không gọi được thì chạy file Pacth là lại OK .. Cài vào chạy là thấy cách làm rất đơn giản

Quảng cáo

>> Em đã test trên 4.0.4 , 4.1 , cả 4.2.2 leak đều đã OK

Con của em đem lên TTBH viết imei zin của hãng không viết được '' Fail " các pac trên đấy cũng po tay, em hỏi sao máy em vẫn nguyên imei+serial mà vẫn không call được thì anh kỹ thuật bảo '' cái imei mà kiểm tra thông tin trên máy nó vẫn hiện đúng imei, nhưng cái lõi của nó đại khái như code của nó chưa mở , vì lý do up modem nó viết lỗi bị khoá code,,gì gì đó, nôm na như vậy , đúng kiểu nhà nàng có cửa nhưng không mở cho mình vào :D '', em đành vứt máy lại chờ kiểm duyệt bh, hôm nay gọi lên hỏi được thông báo chờ thay main...thay main cũng được còn hơn dùng fix ( mạc dù dùng fix nó cũng như zin ) , nhưng main zin vẫn thích hơn ( chỉ dở 1 điều imei kiểm tra không trùng thân vỏ, khi bán đổi có lẽ phải cùng người mua lên trung tâm chech Log là OK)... cũng còn may chán đến mung 7 là hết bh, may mà em nó dính sớm , trước đó cũng bh thay màn mới vì lý do màn cũ bị phồng rộp viền màn hình :D ...... Cũng sướng dùng gần năm trời có màn mới main mới chơi tiếp được năm nữa :D

>> Các pac nào đi bh rồi thì sẽ được dán tem serivce màu xanh,, về đùng có xoá dấu vết đi mà dán tem origanal vào nhé không lại rách việc cho bh lần sau, hay khổ sở cho chủ mới đi bh vì lúc đó coi như không tem người ta lại phải kiểm định lại đấy, Còn bán chác máy chỉ có tem service mà không phải tem orginal thì lên chung tâm check với nhau là biết máy chính hãng hay không, đã bh những gì đều có nhật ký hết... May mà bh theo kiểu thay mới link kiện ( màn,main) thì trả có gì phải dấu nhau vì nó không ảnh hưởng vì chất lượng, bh theo kiểu phải sửa chữa chọ ngoáy em nó ý thì che dấu cũng được :D

PS : Các pac cứ vào link PDA theo dõi ngâm cứu nhé vì em cũng mù mờ giải đáp lắm, em cũng chỉ cài vào chạy ok là cười phớ lớ rồi
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bài viết rất bổ ích.cám ơn bạn nhìu nha.mình cứ đt của mình trở thành cục chặn jấy ròy==" hên là có bài viết hữu ícch này
Thank bác đã chia sẻ, em cũng vừa làm thành công 1 em S3 hàng nhảy.
Cứ tưởng thành cái máy nghe nhạc. Cảm ơn bác rất nhiều
@ngocquyen1517 Mình cũng bị không gọi được, mình cũng làm như chủ thớt mà không dc, bạn giúp mình với
@htrungkp Bạn cứ làm đúng như chủ thớt nói là ok. cần phải cài cả busy box và chạy nó lên trước nữa nhé bạn.
phong2105
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cảm ơn bạn thật nhiều nhé. Hi, hôm qua up rom bị thông báo " Không được đăng ký vào mạng", lùng sục bác google mãi rồi phải đi chạy mất 150k, hỏi ông kỹ thuật thì ông ấy bảo bây h up thoải mái, về nhà tò mò up lại dính chưởng luôn, đang lúc chán nản định đi chạy lần nữa thì đọc được bài này. Một lần nữa cảm ơn bạn nhiều lắm. Chúc bạn luôn thành công và hạnh phúc.
xác nhận máy được máy không . hên xui;)
2.3.6 thì làm theo cách nào dc bạn
thehien8x10
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình dùng S3 bản quốc tế. Tối qua mới lên 4.3, Nhưng hiện tại thì máy bị mất sóng , đã thử cách thứ 2 của bạn nhưng vẫn ko ăn thua. Kiểm tra phần baseband là Unknown version.
@thehien8x10 ko được đâu mình cũng làm thử rồi đều bị Unknown version chỉ còn cách về lại 4.1.2 dung va đợi bản up date của Patch của ariza27
thehien8x10
ĐẠI BÀNG
10 năm
Haizz, cũng chỉ chờ cách đó thôi . mình cũng vừa gửi msg cho Ariza27, đang mong chờ hồi âm của bác ấy
@thehien8x10 đã có bản update V{0.6} on 4.3 rùi bạn nhé nhưng chỉ làm việc trên MG4 thôi
hts2007
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy mình sau khi cài path xong là báo chấm tròn dấu chéo luôn 😔
bây giờ lỗi này còn cách nào fix đc nữa k các bros :(
bạn dùng 4.1.2 hay 4.3 số imei còn ko ?
thehien8x10
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình chưa hiểu MG4 là gì bạn hung16951 ơi
@thehien8x10 chính là phiên bản modem( baseband version ) đấy
thehien8x10
ĐẠI BÀNG
10 năm
trên XDA có thông báo là dùng file patch của zuluman sẽ hoạt động trên 4.3. bác hung16951 đã thử chưa ?
Hiii mình dùng s4 mất rùi bác cứ đợi a e xda test trước ok rùi thử chứ up lại rom mệt lắm
dùng file patch xong nó xóa sạch imei luôn , may mà back up imel rồi k là toi luôn , vẫn bị lỗi z 😔
bác ơi cho hỏi sao mình lên rom 4.3 stock koh dùng dc cách patch . ấn patch nó cứ đứng im ở 0% . bác nào bị mà up dc lên rom stock 4.3 nghe gọi bình thường chỉ mình cách làm với 😔
@giahoan_1982 mình đã tự fix được lỗi , bạn lên xpda forum tìm file rom stock 4.3 , search google tên file đó + chữ patch file đó , sau đó dơn về rồi cài là ok ! ban đầu do mình xài patch không đúng baseband nên nó bị mất imel + lỗi ,
cho mình hỏi baseband bạn đang dùng là mg4 hay cái nào đấy . mình đang dùng mk6 . bạn xem giúp mình xem có file patch của baseband này koh ?? thanks bạn nhiều
@giahoan_1982 bạn nên up lại bản stock +baseband kèm theo , chứ up riêng patch thường nó cứ bị lỗi , mình đã thử nhiều lần up baseband này nhưng lấy patch riêng trên mạng cũng phiên bản đó nhưng không được ! mình phải xài patch kernel kèm theo ! bạn vô http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2563562 down về up lại , up tất cả 4 file là ok đó !(nhớ up từng cái khởi động lại , up cái stock kernel cuối cùng )
pruno2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@levantai2525 mình có con galaxy s3 chính hãng xài stock rom ( chưa up rom lần nào , ko root luôn )bây h tự nhiên em nó bị lỗi trên mong bác chỉ dẫn em cứu em nó với
@pruno2 nếu bạn chưa up rom lần nào và vẫn còn bảo hành thì cứ ra trung tâm bảo hành nhé 😁
Thanks!
bạn up qua recovery ak ??? , với cả bọn search file patch kiểu gì đấy??? thanks bạn trước !
thaivaio
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chào các bác, tôi có chiếc S3 hàng nhảy, update lên 4.3 bằng bản rom I9300XXUGMK6 thì bị không lỗi không nghe gọi, nhắn tin được. dùng ariza patch file thì bị hình tròn gạch chéo và mất imei. Mới sử dụng s3 nên còn bỡ ngỡ, đọc hướng dẫn của các bác trên nhưng chưa hiểu, mong bác bớt chút thời gian giúp đỡ. Cảm ơn các bác nhiều!
Anh em nào up bản rom 4.3 I9300XXUGMK6 bị lỗi
không call được sau khi up Rom thì dow cái Patched_I9300XXUGMK6_Kernel_StockRepacked.zip này về up trong recovery là ok nhé.
https://drive.google.com/folderview?...G8&usp=sharing
minh đã thử mọi cách sau đó tìm dc cái này up xong nghe gọi OK luôn.
@langthangyb234 e thử up rom mk6 rùi xài patch bác bảo vẫn hok đc 😔
r0m3o1412
ĐẠI BÀNG
10 năm
@gameboy89 kiên trì 1 chút. mình làm 1 lần ko được nhưng lần 2 thì ngon. cũng cách up part nhưng mình up cả 2 cái part trong thư mục đó.
cũng vẫn sợ ko dám up rom nữa vì đắp chíếu máy mất mấy hôm
@r0m3o1412 là sao bác có thể giải thích cách up rõ hơn đc ko mình cũng đang bị trường hợp này nhưng ko biết cách sửa thế nào ra viết lại imei thì tụi nó toàn viết efs v1 với chặt chem kinh khủng nên xin bạn giúp dùm mình cảm ơn
@r0m3o1412 E thử cug mấy lần mà, dag chờ lấy máy ngoài thợ về, họ chạy = box mà hok đc...h chua bit thế nào, hay bác ở đâu e wa nhờ bác làm dùm e 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019