Fix thành công lock sprint 5C 8.3

tam1104
22/5/2015 18:32Phản hồi: 68
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khanhspider
ĐẠI BÀNG
9 năm
ko cần cài patch 2g/3g gì hết 5C sprint 8.3 kích lên sóng rồi thì chạy tool xong trong muc di động có 2G/3G khi nào cần dùng 3g thì chuyển ko thì để 2g cho ổn định. lỗi danh bạ thì dùng edit prefix là done.
@khanhspider Chuẩn.
tam1104
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khanhspider hic, máy em ko có mục 2G mới đau
@thecuong_87 bác đùng sim ghép nào vây ?
Em Bé™
ĐẠI BÀNG
9 năm
k đc bác ơi. xong tôol lần 2 vẫn bị văng sim k kịp bật trong seting
bạn ơi cho mình hỏi tí, mình cũng làm giống như bạn chỉ dẫn, nhưng khi làm xong bước 1 thì máy bị mất sóng văng vào active luôn, trước khi sử dụng tools mình có cần tắt dữ liệu di động hay cái nào khác trên máy ko bạn, giúp mình với
tam1104
ĐẠI BÀNG
9 năm
ko cần tắt gì hết bạn ơi, văng active bạn rút sim ra là nó vô mh chính lại à
@tam1104 nhưng vào lại ko có sóng, nhà cung cấp có rồi mất, mình làm bước 1 xog, nó hiện thông báo facetime với IM, nhưng rồi mất sóng luôn, bạn có thể chỉ mình rõ tí dc ko
tam1104
ĐẠI BÀNG
9 năm
bạn sài sim ghép gì. mình sài heicard 7.4. nhớ vào cài đặt=>mục điện thoại => chọn ứng dụng sim => chọn carieer select=> chọn ios 5s 7.1.x. còn sim ghép khác mình bó tay
đã làm được sướng tê người thanks b.😁 lâu nay đắp mền e nó
tam1104
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kulaku bác làm dc lock 5c hay 5s? chia sẻ tí thông tin cho ae củng cố niềm tin 😃
cũng 5c sprint luôn ad
ko hiểu sao bật 3g vào facebook chưa đc 1 phút mất 11k tài khoản còn 0 đồng luôn ai có bị tình trạng như e ko hix.hết dám sài 3g
tam1104
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao ko đăng ký gói cước 1 tháng á
E cứ làm đi làm lại rồi cũng thành công với 5c Sprint ios 8.3. Nhưng mỗi cái dùng sim mobi mà cứ mượn sóng Vinaphone nên các gói cước khuyến mãi của Mobi nó ko cho áp dụng.
tam1104
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quá nhọ, sài sim vina luôn đi 😆
5c sprint sai tool này ok hơn nhé.fix full lỗi.đang dùng 3g vẫn gọi đến bình thường.Chỉ còn lỗi danh bạ thôi nhé 😁
http://gpplte.dbankcloud.com/GPPLTE解锁助手电信版.zip
@kulaku Danh bạ thi dùng edit prefix number fix
Máy của mình là 5C lock Sprint 8.3. Làm như chủ thớt nói thì đã fix gần hết lỗi. Còn vài lỗi sau chưa fix được. Bạn nào fix được giúp mình nha.
- Không thể bật 3G được.
- Nếu dùng cái app của chinasnow gì đó nếu path qua 3G thì không nhận cuộc gọi đến.

Tuy nhiên xài đã ngon lành cành đào, wifi và sóng mạnh mẽ. Bạn nào giúp mình bật 3G lên với :v
@phamhiepbk102 sài cái tool gpplte ở trên 3G sai vi vu ko cần tải chinasnow luôn nhé.nghe gọi bình thường khi sài 3 G luôn.
Update: hiện tại mình xác nhận là xài tool GPPLTE mà bạn kulaku nói đã fix full lỗi luôn rồi nhé. Tất tần tật mọi lỗi luôn nhé. Cám ơn bạn kulaku nhiều 😁
Lỗi quan trọng nhất là văng active thì sao bạn ?

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Sáng giờ vẫn ổn định chưa văng active. Có cái vẫn còn lỗi bật 3G mà tắt màn hình là không nghe được :v
có ai biết cách kich cho chu 4g sang chữ thoại trong mục di động để chuyển 3g sang 2g ko, giúp mình với
tam1104
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình dơnload chinasnow phía trên về dùng thành 2G đó
Cái tool GPPLTE sao mình patch lại lại bị mất Personal Hotspot nhỉ? Có ai có cách bật nó lên không. Lần trước mình patch thành công thì sẽ có Personal Hotspot ở giữa Cellular và Carrier nhưng giờ patch lại không còn nữa. Hic
spy912
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phamhiepbk102 Bạn thử bật 3G lên xem, nếu lên 3G thì reset máy lại sẽ có Hotspot nha

Sent from my iPhone using Tapatalk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019