Flac Player - Nghe nhạc Lossless trên iPhone/iPad/iPod Touch

htevn
27/10/2010 16:3Phản hồi: 99
Flac Player - Nghe nhạc Lossless trên iPhone/iPad/iPod Touch
$9.99
Category: Music​
Oct 16, 2010​
Version: 1.0.0​
1.3 MB​
Seller: Dan Leehr L.L.C.​
© 2010 Dan Leehr L.L.C.​
LANGUAGES: English​
REQUIREMENTS: Compatible with​
iPhone, iPod touch, and iPad.​
Requires iOS 3.2 or later​
FLAC Player

Description
FLAC Player is a high-quality music player designed for lossless, gapless playback of albums and live recordings in FLAC format.​

With FLAC Player, loading music is easy and organization is automatic. Files are grouped into collections based on FLAC tags, or file​
names (if tags are not present). Quickly add music, artwork, and track lists using iTunes USB File Sharing.​

FLAC Player supports the premier technologies on iOS4: background audio playback, remote control,​
and import of files from other apps (Filer, Dropbox, even Safari)​

Features:
☆ Lossless, gapless playback optimized for iOS​
☆ Decodes FLAC files up to 24-bit, 96kHz, Hardware output up to 16-bit, 48kHz​
☆ Bookmark any song and jump back to the same position​
☆ Background audio playback (requires iOS4 multitasking)​
☆ Remote controls (via headphone, lock screen, bluetooth, or dock connector - requires iOS4)​
☆ Supports bluetooth headphones and audio devices (not recommended for quality)​
☆ Album art viewer (jpeg, png, tiff, bmp, gif)​
☆ Text/Info file viewer (txt, pdf, html, doc, rtf)​
☆ Sort FLAC files by track number, file name, date modified, or manually​
☆ Optimized for low power-usage​

Screenshots

iPhone/iPod Touch

iPad

Thuốc men ở đây nhé: 😁.
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Những gì theo máy ( loa với headphones ) của iPhone/iPad/iPod đều không đủ "đô" để nghe nhạc loại này, ai có tai nghe xịn và loa ngoài may ra mới cảm nhận được sự khác biệt. 😁
Đã chơi nhạc Lossless thì phải biết giá trị của cổng LOD, Amply chứ :hot: Còn dân thường thì cứ MP3 mà tán thôi. Dữ dữ thì cũng MP3/AAC max bitrate mà quất là đc rùi... :unsure:
Mình không hiểu,,,,,,,,,,,,,các bạn nói rõ hơn được không
here => http://hdvietnam.com/diendan/showpost.php?p=195782&postcount=9
emiuanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này chắc cài xong dùng IP xuất ra mấy dàn chuyên dụng thì sẽ thấy được khác biệt chứ nghe earphone thì cũng chã khác 320kps là mấy đâu nhỉ 😁
Nghe nhạc mua từ itunes còn hay hơn....
lion_king
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đúng là đưa nhạc lossless vào iphone thì chỉ cho tốn bộ nhớ máy chứ nghe cũng chẳng khác gì mp3 320kps. Nhưng dù sao cũng cám ơn bác chủ đã share.
binhminh76
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tôi đang tính thử vào iphone nhưng mà tốn nhớ quá. Mà đau khổ mình lại toàn losless không có mp3.
blackhat007
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giết trâu mà lấy dao mổ gà hả 😆 !
khoa167604
ĐẠI BÀNG
13 năm
em có bài nhạc dung lượng 1.3 GB, sample rate 192 KHz, bit rate 49 152 kbps cho vào itunes ko nghe đc các bác ạ
(chả là em nghe toàn nhạc có 6 hay 7 MB nên muốn nghe thử nhạc khủng xem nó ra sao, vậy mà itunes nó ko chạy )
du0wow
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tìm hiểu bao giờ chưa hay là chỉ nghe thằng khác nói rồi ngồi phán như thần thế?
emiuanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ko cái này cũng có phần đúng chứ , vì nếu bạn có điều kiện như head phone xịn or dàn xuất ra ngon thì nghe cái này khỏi phải nói rồi , còn nếu chỉ nghe = tai phone dởm dởm thì ko nhận được khác biệt là nhiều . Cũng có ai chê pm bạn share đâu , mình nghĩ nó rất tuyệt với ai sành chơi nhạc đó chứ , còn nếu chỉ nghe nhạc cho dzui mà ko quan tâm chất lượng mấy thì họ quan tâm đến dung lượng nhiều hơn 😁 . Còn như phachle thì nghe tai Bose thì 128kps cũng hay hơn hẳn chứ cần gì đến lossless :showoff:
hunter_tht
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mấy ông ý chán chết thử mua tai monter eair và nghe thử nhạc flac xem. dùng tai IP nghe nhạc 120kbit và 1400kbit thì làm gì chả như nhau
Tôi không hiểu các Bạn đả thử chưa, nhưng theo tôi, nếu các Bạn nghe iPod với Bose QC series hoặc với Sennheiser HD 65O thì chất lượng âm thanh xẻ khác (hay hơn).
@phachle Ipod chơi lossless FLAC với tai solo hd 2 ổn không bro?! Mình vẫn chưa rành lắm về nhạc chất lượng cao! Không biết có tai nghe ngon rồi, giờ chơi lossless trên ipad hoặc iphone hay ipod có cho chất âm chuẩn chưa?
RollRoyces
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Boss0923851685 idevice nói chung đều cho âm thanh rất tròn trịa, nịnh tai kiểu như được gọt giũa rất kỹ càng ấy, nghe rất hay 😃. Nếu bạn ko có ý định nâng cao khả năng nghe nhạc của mình thì nghe bằng mấy cái đó là được rồi.
Antilope
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có kho lossless nên cũng muốn thử nhưng em thử trên 3G OS 4.1 nhưng bị lỗi, không mở được chương trình.
nG0ctm
ĐẠI BÀNG
13 năm
dùng piranha nghe sướng mà :X
cho minh xin voi.thanks. toanthangvnpt[MENTION=362321]Gmail.Com[/MENTION]
phong2105
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn hướng dẫn cách cài đặt cụ thể flac player được không bạn ? Mua thì tốn xiền lắm, thuốc men thế nào mong bạn chỉ giáo nhé. cảm ơn bạn.
BUZZ player nghe nhạc FLAC cũng đc 😃 Nhạc FLAC nghe thì hay mà tốn dung lượng quá 😔
thanks bạn rất nhiều, đúng cái mình đang cần, mọi người thấy nó không đáng giá chứ mình thất tuyệt..!
itune bán 12$99 chứ đâu phải củ khoai, mình kết nối iphone với dàn 7.1 chất lượng trên cả tuyệt vời
thanks lần nữa
bạn kết nối IPHONE với dàn 7.1 bằng cổng nào thế! 3.5mm hay cổng sạc với dây component. câu hỏi hơi gà, thông cảm
vào cổng 3.5 rồi chọn chế độ ma trận trên hệ thống âm thanh bạn ah..!
cảm ơn bạn nhé!
Thế là cứ sync nhạc lossless vào ip mà chạy thôi hả các pác?
mobius
ĐẠI BÀNG
13 năm
iPod, iPad, iPhone audio out đều bị giới hạn bởi con chip audio cirrus logic, dùng lossless so với 320k thực sự không khác biệt lắm nếu không có tai nghe chuẩn. Một file flac nặng khoảng 40Mb khi nghe vừa tốn pin mà chất lượng cũng chỉ tương đương với 1 file 10mb.
các bác có thể dùng "dBpoweramp Music Converter" để convert FLAC thành ALAC, định dạng lossless của Apple mà nghe trên Apple devices. Mình thấy cũng rất tốt đó! 😃. bác nào cần codec nào thì lên homepage của nó down.
http://www.mediafire.com/?67cow42n34hlnf3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019