Flac Player - Nghe nhạc Lossless trên iPhone/iPad/iPod Touch

htevn
27/10/2010 16:3Phản hồi: 99
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RollRoyces
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình nghe nhạc flac bằng FLAC Player thấy không hay lắm, cảm giác độ mượt mà kém hơn nghe 320 bằng Itunes. Đang tìm một trình nghe nhạc lossless tốt hơn cho Iphone, có ai tư vấn ko. Convert sang ALAC thì tốn dung lượng mà chất lượng nhạc chắc là sẽ có thay đổi. (Golden ear thì quản lý nhạc kém quá).
tks bro
Thật ra cái ứng dụng này chỉ dành cho bác nào làm biến convert FLAC sang MP3 và dư dã dung lượng trong máy thôi. Với em thì file FLAC nén từ CD gốc âm thanh nghe cũng chỉ còn 80% so với CD gốc thôi 😔
RollRoyces
ĐẠI BÀNG
11 năm
@htevn Mp3 thì thế gian này có thiếu bài nào mà phải convert ??? Mà thôi cãi nhau với người nghe mp3 làm gì.
Ứng dụng nghe nhạc Lossless trên iPhone

Qua quá trình mày mò, mình biết được iOS không hỗ trợ file flac. Mình đã viết ứng dụng nghe nhạc lossless player, và đã submitted trên appstore. Mọi người ủng hộ và trải nghiệm thử ạ

Đây là link trên appstore: https://itunes.apple.com/us/app/lossless-player/id588348554?ls=1&mt=8

Lossless Player is a music player for high quality music.
It supports FLAC format.
Enjoy Music life with a Lossless Player.
-------------------------------------

Features: Decodes FLAC files up to 16-bit, 44.1 kHz. Supports Lossless FLAC format files. Playback MP3 files from iPod Library. Play by playlists. Manage playlists. Import file FLAC though iTunes Sharing, Safari mobile, Apple email. Two Different play modes : List Play and Song Play view available. Multi-Tasking function (background music play function, requires iOS4 multitasking). Remote control sounds (via headphone, lock screen, bluetooth, or dock connector - requires iOS4).
abcabc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vanducitc Tưởng như nào hóa ra chỉ là convert mà còn bi crash liên tuc nữa
manowarbk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngon
RollRoyces
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có ai test chưa, ổn thì mình xúc
mỗi cái và kết hợp trên Ipad mini + tai Urbeat + beat solo nghe rất ok
tienpmumt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mỗi người có 1 điều kiện thưởng thức nên theo mình không nên căng thẳng quá, bản mình đã thử 2 bộ sau:
1. Ipod g5 + Itune + Sennheiser HD 650 (ACC 1060Kbps)
2. Ipod g5 + flac player + Sennheiser HD 650 (flac 1440kbps)
3. Ibasso dx100 + Sennheiser HD 650 (flac (1440)
test với 2 bản Trez Pezas Espanolas I và II, thì cảm nhận của mình như sau (thang điểm 10 theo chuẩn Hi end khi dùng Head Amp HDVA 600 kết hợp Sen HD 800 nhé):
combo 1: 5 điểm
Combo 2: 6 điểm
Combo 3: 7 điểm
Do đó theo mình thấy, flac player đã tạo nên sự ngạc nhiên đáng kể cho mình vì khả năng tái tạo âm thanh khá trung thực, ấn tượng và chi tiết đặc biệt ở dải tầng trung. Do không có thời gian nên không thể phân tích chi tiết nhưng túm tại 9,9 USD rất đáng đồng tiền cho các tín đồ Ipod - iphone nghe nhạc tất nhiên với điều kiện tai nghe phải thuộc trung khá trở lên.

Vài lời chia sẻ với các bạn
ipod mình đang chạy ios 6.0.1 mà mình download về chạy bị lỗi.
votu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vâng em cũng thích nghe buổi tối bằng tai nghe. Các bác cho hỏi còn những app gì nghe nhạc lossless tốt như hoặc tốt hơn Flac, mà truy cập Nas chứa lossless được. Em có lossless chuẩn wav, flac. Hiện có chép thử app Flac, Oplay nhưng mỗi app khác bài nên chưa đánh giá cái nào hay hơn. Nghe bằng Flac thấy rất khá (tai nghe ip5 nghe thấy kém hơn HD650).
Nếu muốn dùng ip để play thôi còn giải mã dùng Dac thì kết nối và passthourgh thế nào ạ.
cảm ơn bác nhá!
vào trang chiasenhac dow về mấy bài M4A chép vào nghe thử đi khác biệt lắm, âm thanh trong trẻo ít tốn dung lượng. khoảng 10M đến 15M
tranbaoha
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bibo_86 Nếu cụ chịu khó down file .flac (mỗi bài từ 25Mb trở lên) cụ sẽ thấy khác biệt thế nào, không chỉ trong trẻo thôi đâu, đã nghe nhạc chất mà sợ tốn dung lượng thì cứ mp3 128kz mà quất thôi cụ ạh.. 😁
@tranbaoha mình thử file Flac ko đồng bộ itune đc
@tranbaoha Quan trọng là iP nó đến thế thôi bác, bác có nghe một bài 4-50mb cũng vậy vì sức mạnh phần cứng nó có hạn. Giống như bạn tại video 4K vào cái SMP màn hình fullHD hay 2K thì cũng đến thế thôi :D
bonggondkn3
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bibo_86 Dùng itools chép vào
nếu mà nghe nhac lossless nhiều rồi khi nghe nhạc 128kb hay nhạ online sẽ nhận ra ngay
nhạc lossless nó nghe sống động và rõ net
nhưng để có dụng cụ nghe dc những nhạc đó thì ko phải là ai cungxcos khả năng tậu dc nó
Em nghe tren lossles đang nghe đến 2/3 bai no tự nhảy image.jpg image.jpg
Nhờ cac bác chỉ giup em với em nghe trên Flac player+ đang nghe gần hết 2/3 bài là nó tự nhảy sang bài khac!
@tuan_datvt sÀI nplayer
Ok ban
gthanhn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Muốn nghe lossless thì có thể chuyển qua m4a của apple mà đâu nhất thiết phải mua phần mềm này.
@thanhgia123

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019