Flac Player - Nghe nhạc Lossless trên iPhone/iPad/iPod Touch

htevn
27/10/2010 16:3Phản hồi: 99
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nói thật chứ ai nói tôi gà không biết nghe nhạc tôi chịu, chứ tôi test nhạc dance , pop với định dạng FLAC , M4a, 320k và 128K trên chiasenhac.com= PC và sử dụng headphone Beats studio 2.0 volume 60% tôi thấy ko có khác biệt gì đáng kể . Có ai giải đáp dùm tôi cái thắc mắc này. Or phải sử dụng soft phân tích âm tần của bài hát mới thấy khác biệt ?
Có thể các bạn cần
http://ios.hipstore.mobi/
Tải ứng dụng này vào máy, mở ứng dụng này lên. chọt cái kính lúp gõ chữ " flac player " sau đó tải về ( có cả EQ chỉnh thể loại nhạc cần nghe)
Muốn chép nhạc FLAC vào máy thì : mở itune cấm thiết bị vào --> chọn thiết bị ---> chọn apps ( bên trái ) lăn con chuột xuống dưới thấy icon " FLAC PLAYER " . Mở cửa sổ chứa foder nhạc . nắm bỏ qua nguyên foder. Sau khi xong khoan vội thoát khõi itune. vào icon " FLAC PLAYER " trên thiết bị, cho thiết bị tự động import nhạc vào. Thoát khõi itune và thưởng thức nhạc
p/s: ( chỉ hổ trợ iphone các đời, ipad các đời, ipod touth ).
Có thể các bạn cần
http://ios.hipstore.mobi/
Tải ứng dụng này vào máy, mở ứng dụng này lên. chọt cái kính lúp gõ chữ " flac player " sau đó tải về ( có cả EQ chỉnh thể loại nhạc cần nghe)
Muốn chép nhạc FLAC vào máy thì : mở itune cấm thiết bị vào --> chọn thiết bị ---> chọn apps ( bên trái ) lăn con chuột xuống dưới thấy icon " FLAC PLAYER " . Mở cửa sổ chứa foder nhạc . nắm bỏ qua nguyên foder. Sau khi xong khoan vội thoát khõi itune. vào icon " FLAC PLAYER " trên thiết bị, cho thiết bị tự động import nhạc vào. Thoát khõi itune và thưởng thức nhạc
p/s: ( chỉ hổ trợ iphone các đời, ipad các đời, ipod touth ).
lucasstonny
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tất cả điện thoại đều là nguồn phát kém chất lượng. Các bác cứ sắm thêm cho em nó 1 hp tầm 5tr (bất kể inear hay fullsize) và thêm 1 cái amp/dac tầm 4-5tr nữa. Em đảm bảo các bác sẽ thấy nó khác.
Trc em dùng Samsung s7e mới chuyển qua iphone 6s. Lại ko copy đc nhạc flac vào. Có hơi buồn.
lossless chưa phải giới hạn đỉnh cao âm nhạc đâu các thím ạ.
128 < 320 < lossless 1141< lossless 24bit -960k < DSD
Nên 1 bài nhạc có 30-50mb cũng thường thôi các thím. Các bác sành nhạc thường chuẩn bị ổ cứng 1-2Tb chỉ để nghe vài album CD gốc xịn thôi ạ :3
thongmay
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lucasstonny Quang trọng là tai của bác có nghe hết hay không 😁 chứ mình là chỉ AAC 500 là hết phân biệt được rồi
lucasstonny
ĐẠI BÀNG
8 năm
ko phải cứ tai nghe đắt là hay hơn. nhưng ko phủ nhận đc là tiền nào của nấy. phân biệt đc với em chưa đủ. em là phải sướng. rất ít tai nghe tốt đc cả 3 dải. đc cái lọ mất cái chai. bác cứ sắm con hd800 chả hạn thì sẽ ngon hơn hd515. ;)) em thì chỉ m50x nghe tạp với fio e18 là đủ cảm nhận.
Em có dành chút thời gian viết ứng dụng Lossless Plus với khá đủ các chức năng cho các bác thích nghe nhạc FLAC, ALAC, WAV trên iphone với tai nghe xịn 😃

Các chức năng chính:
- Hỗ trợ nhạc lossless FLAC, ALAC, WAV, M4A
- Hỗ trợ copy nhạc thông qua WiFi
- Hỗ trợ quản lý bài hát qua iTunes File Sharing
- Chơi nhạc sẵn có từ iPod (Apple Music)
- Quản lý bài hát yêu thích bằng Playlist

Rất mong anh em ủng hộ và cho ý kiến đóng góp.

Website: http://instext.us/losslessplus/

Tải về: https://itunes.apple.com/app/id1144769626?mt=8
Chào các bác.hiện tại em đang có Loa Jbl 4311B ,Âmly marzant PM74D,máy tính sách tay Dell N4030 .em muốn nghe nhạc Lossless thì phải đầu tư thêm gì ạ?
khitamdao
TÍCH CỰC
7 năm
nghe loại này thì cứ máy nghe nhạc chuyên dụng, iphone thì nhạc đểu thôi (aac 256 kb/s như trên itune là đc rồi), copy lossless vào chỉ để tốn bộ nhớ
hsilver
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thì chưa đủ trình nghe và phân biệt loại này. nhà ông sếp sắm giàn nghe nhạc gần bằng chiếc xe hơi. bọn mình vào ổng mở lên. nghe to rõ ko dè, nhưng cắm cái nhạc 320 vào...nó cũng to rõ y như vậy :> ; nói chung level chưa đủ trình nên ai biếu không cũng cảm ơn. cứ 320b mà quất thôi
Còn link tải ko bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019