FLAC player SD - ứng dụng chơi nhạc lossless miễn phí, hỗ trợ equalizer cho WP

bk9sw
29/10/2014 22:10Phản hồi: 97
FLAC player SD - ứng dụng chơi nhạc lossless miễn phí, hỗ trợ equalizer cho WP

Nếu có nhu cầu nghe nhạc chất lượng cao theo định dạng .flac trên Windows Phone thì mời các bạn tải về ứng dụng FLAC player SD dưới đây. Đây là một ứng dụng miễn phí, hỗ trợ định dạng flac thuần và tích hợp equalizer giúp tinh chỉnh âm thanh.

FLAC_Player_SD_logo.png FLAC_Player_SD_QR.png

FLAC player SD chỉ hỗ trợ các máy có khe thẻ nhớ. Để nghe nhạc flac thì bạn cần tạo một thư mục riêng trên thẻ nhớ microSD và chép nhạc vào đây. Ứng dụng không thể truy xuất nhạc từ thư mục Music mặc định trên bộ nhớ máy hay thẻ nhớ nên bạn cần lưu ý điều này.

Tiếp theo là do giao diện của ứng dụng hơi lạ lẫm, không thiết kế theo phong cách Modern nên bạn sẽ hơi khó khăn khi sử dụng lần đầu. Mặc dù vậy, FLAC player SD vẫn tích hợp đầy đủ các tính năng của một trình chơi nhạc như equalizer, danh sách playlist, cây thư mục để bạn có thể quản lý và tinh chỉnh dễ dàng. Dưới đây là video hướng dẫn:

97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có cho Android k vậy hay độc quyền cho WP :eek:
P/s lần đầu cmt đầu trên tinhte 😁
@Líp Líp wp có moliplayer và ccplayer nghe flac lâu rồi :D bạn là dân thành phố hay dân thiển cận vậy 😆
@gaquaychintai lãng xẹt,làm như android chỉ có mỗi sony làm,walkman trên sony tui đang xài Z này chưa xuất sắc như thời còn w890i nhé! walkman trên sony chỉ là 1 ứng dung nghe nhạc ko hơn ko kém!nó ko có chip xử lý nhạc nhé
@klp1706 Chỉ là nói về 1 app có thể chơi nhạc lossless thôi mà bác! Có gì đâu mà lãng xẹt 😃 cứ đợi các Z tiếp theo xem có chip xử lý âm thanh riêng k 😃
@gaquaychintai Và android thì chỉ cần bỏ vào là chơi không cần cài thêm bất kì cái nào kể cả flac hay wav từ rất lâu rồi. Và có thể chơi cà DTS 5.1 hay 6.1
Không có thẻ nhớ không xài được,quá nhọ...😁
Klq nhưng yêu cầu tinhte cho lên sóng bài Tim Cook công khai giới tính - điều cần thiết với một diễn đàn dù tinh tế nhưng còn rất nhiều lối suy nghĩ kì thị :3
dangphucvn
TÍCH CỰC
9 năm
Sao ác thế, máy mình k có khe thẻ @@
Chắc do WP quá bảo mật k cho app bên thứ 3 tạo thư mục trong system... Hix!
nhìn giao diện là không muốn xài rồi
cang1988
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cardmanhinh.com nó đang là chương trình đọc đuôi flac tốt nhất trên điện thoại đó bác
anther
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thế là flagship Lumia 930 của mình ko xài được à 😃
dafug
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anther có flagship bề trên 1520 của mình mới triển nổi thôi ;)
cho mjnh hoi co ban nao bjet ios co ung dung nao nghe nhac lotlet nhu vay ko nhj??
@VYTIEN.AUTO Đang dùng AmpliFlac với giá 10usd. Rất chuyên nghiệp
Bên iOS phải mất 10 usd. Bên WP lại được miễn phí.
a6k64pro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vnstockguru Flac player + dành cho bác! hàng vn chất lượng cao:p
@a6k64pro Cái này dùng không ổn định tí nào. Mình toàn bị forced close thôi.
a6k64pro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vnstockguru e thì hay bị lúc mà dùng wifitransfer thôi! hình như chưa được tối ưu lắm! trước e dùng ios 7.1.2 cũng bị! nhưng thôi kệ hàng free mà bác 😆
@a6k64pro Nghe nhạc chất lượng cao như thế ức chế lắm nên em toàn chơi file wav thôi. Dung lượng cao nhưng trình Music của máy hỗ trợ (lợi ích là trình nghe nhạc nào cũng scan được thư viện còn lưu trong ứng dụng thứ 3 thì nhà nào biết nhà ấy.)
Ôi tuyệt !
Không dùng được với bộ nhớ trong?!?!!! HTC 8X biết phải làm sao :v
@AlexViean Đôi ta cùng sánh đôi...8x...pk sao giờ
ghost85
CAO CẤP
9 năm
Hay, tải ngay cho oai vì điện thoại của mình thì có flac hay mp3 128-bit chắc cũng giống nhau 🆒
CloudNine
TÍCH CỰC
9 năm
tại sao lại đưa lên trang nhất quảng cáo cho 1 sản phẩm tầm thường như thế này nhỉ?
vả lại, thời đại giờ ít người cần nghe nhạc có chỉnh EQ.
ntd_93
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trước có down về dùng thử,vừa lag lại còn hay force close.
phonzglinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
không biết các máy wp cao cấp như thế nào chứ L520 của mình thì lossless cũng như 128bit...nhưng cài vô cho có vs người ta
@phonzglinh mình cũng nghĩ vậy, tai nghe xịn thì có thể phân biệt được, chứ loa ngoài thì cỏ lúa như nhau
@phonzglinh dối lòng rùi
phonzglinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@clickeveryday sao chứ bác. em có sao nói vậy mà..trước giờ em chỉ nghe lossless trên máy dàn hai kênh thôi chứ nghe trên WP thì cũng như Mp3 thì nghe làm quái gì mắc công tốn bộ nhớ.
chỉ để đáp ứng nhu cầu tinh thần là chính 😁 bởi điện thoại thì 320 là quá đủ
dohuusangdmc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Tú art Quá chuẩn. iOS iTune chỉ 256 thôi là đủ
Vừa đăng bài hỏi lúc chiều thì giờ có luôn, cảm ơn chính quyền :p
anh em hay nghe trên điện thoại thì tham gia fanpage tai nghe của bọn mình để cùng tìm hiểu nhé 😁
https://www.facebook.com/profile.php?id=208627312490987&fref=ts
cái này cài rồ ..có cái còn hay hơn nhiều cái này gà thôi
@duythang26390 share đi bác 😃
@One Windows cài cái flac player .. Nó đồng bộ lên onedrive :v .. Chạy ngầm được . Khá bất tiện là phải đồng bộ .Nhưng nhưng bản nhạc hay chất lượng để trên mây cũng ổn mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019