Flash N9 dễ dàng hơn với Flash4ever

soleil14
15/12/2011 18:10Phản hồi: 430
Flash N9 dễ dàng hơn với Flash4ever
Việc flash [TAG]Nokia N9[/TAG] với tool Flasher 3.12.1 là tương đối dễ dàng với hướng dẫn của mình ở topic cũ. Tuy nhiên nhiều bạn không quen sử dụng các câu lệnh trong CMD nên còn ngại chưa dám flash N9. Mình đã làm 1 tool nho nhỏ giúp các bạn thực hiện các câu lệnh này trong CMD với giao diện đồ họa. Tool này do bác @zZz4everzZz viết để dùng cho việc flash N900. Mình đã chỉnh sửa một chút để dùng nó flash N9. Vì vậy, xin lấy tên của tool là Flash4ever luôn 😃.

Các bạn chỉ cần chọn file firmware hay eMMC sau đó thực hiện các hướng dẫn của chương trình để flash N9.
Bạn nào rảnh thì chỉnh sửa thêm cho hoàn thiện nhé!

Yêu cầu trước khi chạy chương trình :
- Cần cài tool flasher 3.12.1 vào máy
- File firmware và eMMC các bạn xem bên topic hướng dẫn flash để down về .
- Có thể down từ link trực tiếp sau (PR1.1 cho thị trường Đông Nam Á, chạy tốt với tất cả các phiên bản N9 của Việt Nam):
- Nên cài Nokia Link vào máy tính và kết nối N9 vào Nokia Link bằng Sync and connect. Việc này giúp máy tính được cài đầy đủ drivers hỗ trợ nhận diện N9.

- Chương trình cần phải chạy dưới quyền administrator nếu không sẽ bị lỗi.
430 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pepocoyo
ĐẠI BÀNG
12 năm
hoan hô anh Giang 😁 thế này thì bớt được 1 đống topic hỏi lung tung về flash rùi hihi :D
cái này chạy trên win7 ultimate 64bit được không bạn
Mình chạy trên win7 64 professional vô tư nên chắc ultimate cũng vô tư bạn ạ
Chào bạn. Ban có thể giúp mình được không? con N9 của mình sau khi chỉnh sửa mầu của đồng hồ lockscreen( có lẽ mình chỉnh sửa sai), bây giờ bật máy thì nó cứ khởi động đi khởi động lại,cứ có chuông khởi động là lại khởi động lại, không thể vào trong được. Vậy có cách nào flash mà không bật máy được không? hoặc có cách nào làm cho máy vào được không? làm ơn giúp mình.
Flash thì phải tắt máy mà bác.
@soleil14 bác soleil14 cho e hỏi chút.e flash đc rồi.có phải photo,danh bạ....vẫn còn nguyên phải ko ạh.e chỉ thấy mất 1 số phần mềm đã cài thôi.thế là đã flash đc rồi phải ko ạh.
Toàn bộ code của chương trình có thể down ở đây : http://www.mediafire.com/?oduuu5u888buvxo .
Bạn nào rảnh thì chỉnh sửa thêm cho hoàn thiện nhé !
cái này không cần download về phải không bạn
Cái đó dành cho ai quan tâm hoặc muốn chỉnh sửa chương trình thôi 😃 . Bạn chỉ cần down file đầu của mình để chạy chương trình là đủ.
cám ơn bạn rất nhiều để dơnload về flash thử xem dạo này máy hay bị đơ lúc màn hình nghỉ và mất sóng ĐT, cài bằng NSU thấy nó không xóa hoàn toàn ĐT như ban đầu
bấm vào nút start nó chớp lên cái rồi tắt luôn@@
@anhcodon149 em cũng bị giống anh ạ. thê khắc phục như thế nào ạ
@dươngmario start gì vậy bạn! cái này nó chạy ở start/nokia/flasher/flash.exe
Bạn có chạy dưới administrator chưa ?
có nhều bác ko biết administrator nằm ở đâu mới khổ bác ah`.
1 là đăng nhập user administrator , hai là chạy Run as administrator nhé các bác.
eagle12
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình theo hướng dẫn các bước nhưng bấm vào nút start nó chớp lên cái rồi tắt luôn 😔 k tài nào flash dc luôn :(
Hoặc theo cách cũ thì có thông báo như sau:

'flasher' is not recognized as an internal or external command, operable program or batch file
theo e thì hình như là file fw với eMMC của bác có vấn đề....e làm ở laptop của e phát ăn ngay....sang laptop của "gấu" làm thì bị như bác...nhưng download lại fw thì lại ăn luôn/...^^
eagle12
ĐẠI BÀNG
12 năm
Okie cám ơn bác nhé
Để e download fw về xem nào, haizzzz flash mãi mà k dc, thử hết các kiểu rùi để e try thêm lần nữa vậy 😔
eagle12
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng thật fai download lại FW 😃
Giờ thì thành công roài bác ah
có mình có chọn Run as administartor mà nhưng kích vào start chỉ thấy chớp lên rồi tắt, chắc là Win 7 ultimate 64 không chạy được rồi ( mình tải bản WinFlasher_3.12.1 này về nhưng trong đó chỉ ghi cho sài 32 bit)
Bạn vào C:\Program Files\Nokia\Flasher
Có file RunFlasher , click chuột phải vào đó và chọn Run as administrator xem .
đã chạy thử và chỉ thấy chớp lên cái rồi tắt, hic chắc phải cài win 32 bit chạy song song rồi( đang sài máy ảo Oracle VM VirtualBox XP32, Win7 32, utubu 32 mà chẳng có cái nào nhận được driver N9 cả)
@soleil14 bac huong dan cu the cho e vs n9 cua em tieu roi. cuu e vs
Win 64 nó vẫn nhận đủ Drivers cho N9 . Vấn đề là tại cái UAC nên phải chậy được cmd dưới quyền administrator. Mình test trên win 7 64 của mình thì chạy ngon 😃
Bạn dùng máy ảo ubuntu thì đúng ra cũng phải chạy ngon chứ nhỉ ?
win 7 của mình thì vẫn nhận driver bình thường bạn ah, UAC của win mình tắt nó rồi, chỉ là file WinFlash nó không chạy được trên win 7 64 của mình thôi, cái utubu thì mới sài còn quá lạ lẫm khác xa so với windown cắm N9 vào con USB trên máy ảo mà chẳng thấy nó động tĩnh gĩ chẳng biết nó có nhận chưa nữa
vật bạn thử bật lại UAC rồi chạy xem ?
@soleil14 bạn ơi mình ko hiều lắm ... mính mún flash máy lại... mà ko phải cài lại APP dc ko bạn ...
đã bật lại thử UAC khởi động lại win bật Flash chọn yes và chỉ chớp lên rồi tắt, không thành công nhưng cảm ơn bạn rất nhiều, để mai mình cài Win 7 Pro 64bit thử xem
File firmware của bạn có phải để trong ổ C ( ổ cài win) không ?
Nếu đúng thì bạn thử chuyển nó qua ổ D ( vứt ở ngoài đừng bỏ vào thư mục con nào hết) và thử lại xem . Mình nghĩ lần này chắc bắt đúng bệnh rồi 😃
vẫn vô vọng bạn ah, cứ bấm vào start là chớp lên rồi tắt, bây giờ mình cài luôn win 7 pro 64 xem thử ra sao, may là có đĩa pro sẵn:p
Tối nay vọc típ coi....! hỗm rài flash toàn bằng phoenix....! À mà máy mình flash 4-5 lần gì roài....! flash nhìu quá có sao ko ta....?
Có lúc mình flash máy 4, 5 lần trong ngày luôn chứ 😃 Hơn tháng mà có 4,5 lần thì nhằm nhò gì :d
hjx nghe các bác nói Flash có vẻ dễ dàng quá ta 😔 mà e đánh vật mãi :(( k hiểu sao sợ máy làm sao thì khổ
Ko sao đâu, hôm qua mình flash bị lỗi 2 lần, rút cáp ra flash lại vẫn ầm ầm
@soleil14 bác ở nha trang ạ
khi nào flash cho e 1 lần nhá.
ko dám thử >"<
lvqthang
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh soleil14, em nhìn vô chả hiểu gì hết, anh cho e số đt hay yahoo đc ko anh.....em chép phim hd 720 vào chạy đc mà nó dựt dựt....bữa nào rảnh em chạy qua anh làm jum em nha thanks anh....cho em yahoo và số đt vào inbox nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019