Flash N9 dễ dàng hơn với Flash4ever

soleil14
15/12/2011 18:10Phản hồi: 430
430 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

makeno bác soleil14 ơi =)). Cám ơn bác. bác tâm huyết với maemo và meego ghê 😃.
Ok với ý kiến này; hi vọng chủ xị phát huy
Bác 4ever được gắn thương hiệu rồi kìa 😁 nhanh nhanh lên N9 thôi bác ơi
rất cần cho newbie như mik`!thks bro
Nếu ko thích khổ vì mấy cái rào cản vớ vẩn của các nhà phát triển OS di động thì dùng Maemo đi, khỏi cần biết đến mấy cái thuật ngữ chết tiệt đấy nó là cái gì. kêu chuyển sang iOS vs WP để đỡ dính mấy cái của nợ đấy thì nực cười, cả đống của nợ ngăn cản người dùng mà kêu cho nó dễ xài.
Cầm 1 máy chạy Maemo ( máy nào cũng đc ) rồi ngó qua cái busybox của nó xem có vướng cái đống của nợ JB, Hack root hay ko

Em ko có hứng lắm với N9 :D vì thực sự mà nói thấy nó chẳng khác mấy cái OS trên thị trường là bao ^^ với lại dạo này thực sự là đang cháy túi vì mua CD với đồ tạp hóa của mấy idol Nhật thành ra cũng nghèo rớt mùng tơi 😆

Tiện thể quảng cáo tý : Bác nào có hứng thú hay có lòng hảo tâm thì mua đĩa GAME 7554 ủng hộ cho GAME Việt Nam nhé :D tuy rằng nó ko phải là GAME đỉnh cao nhưng với cái giá hơn 200K thì nó là 1 GAME xứng đáng với cốt truyện ko hề tệ với 1 người dân Việt Nam đâu 😃)
vấn đề nằm ở chỗ, dùng iphone JB hay UL ko bao h hư máy, nhưng android kìa, làm sai 1 phát là máy đi tong. Có khi đưa lên người ta còn ko chịu bảo hành
ko hiểu chi hết(kô có máy ! ))
! nhưng cũng thank bạn!
Chúc mừng các bác, không có máy mà nghịch
trunkz
TÍCH CỰC
12 năm
Đổi tên tool thành Soleil4ever đê 😁

Đần! Hồi iPhone 2G mới ra có mấy ai xài không? Tôi cũng phải mày mò lên đây tìm hiểu chết bà mới thấy nó hay ho đấy. Hồi BB mới rộ ở VN cũng vậy. Từ từ rồi mọi thứ cũng sẽ ổn định thôi, nếu ngại chông gai bước đầu thì giờ này chắc Apple cũng đã chả có cái Appstore đâu.
thế này thì mọi chuyện rễ dàng hơn rùi thanks bác nhé
Bác 4ever đang ở Nhật àh. Em kết mấy con búp bê bằng mũ của Nhật, mấy nhân vật trong Anime ấy. Mấy con đó mắc kinh @@!
Em ở VN thôi 😁
Ý bác là tượng Nendodroid và Figures ấy ah 😃 Có nhiều cái có tiền còn chẳng mua đc chứ chẳng nói là đắt 😔 hàng thủ công làm số lượng có hạn nhìn giá đấu mà thấy hãi ko dám theo :(
Em đang thích 1 cái mà nhìn cái giá mới bid nó lên đến hơn 1 trăn ngìn yên mà khiếp khỏi dám theo
Mà nếu thích bác mua 1 Set Figure rồi kiếm ai đó thích những cái trong Set đó mà bán cho họ, như thế giá rẻ hơn là mình mua 1 cái đơn lẻ
NVT pulse
TÍCH CỰC
12 năm
lâu lắm mới gặp bác Dũng :D , cho em hỏi ngoài lề chút : bác dạo này còn chơi CF không nhỉ ?, mấy hôm trước em chơi cũng gặp 1 clan zZz4everzZz như nick của bác , ...
chạy theo công nghệ chắc em chết đói mất =.= kết em n9 nhưng ko thể mua .. để tiền làm việc khác
lvqthang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nay e flash sao no hien chu nokia n900 chu ko phai n9...ma flash fw vs emmc de lam j vay e thay dau co khac j dau....sr e len bang ipad
4ever 😁 !

mrRiver dùng francais ?
beckxd
TÍCH CỰC
12 năm
tin vui cho các tín đồ của nokia
bài viết quá Hay
thanks anh nhìu nhá
hy vọng sớm có 1 tool tương tự để Flash các máy khác như N8/ c7/ hay con e7 của mình đang sài !
bác Soleil14 cho mình hỏi tý.... có lẽ câu hỏi của mình hơi ngớ ngẩn :dance:

hum nọ mình Clear device nên mất hình nền và ứng dụng của máy, vs thấy bây h máy thỉnh thoảng xuất hiện lỗi nhỏ. giờ muốn flash lại máy nhưng gà vụ này quá. có mấy câu hỏi nhỏ mong bác trả lời giúp (cảm ơn bác trước và hậu tạ bác sau)
:rofl8yi:

1.có nhất thiết phải tải cả 2 file FirmwareeMMC (hay chỉ tải 1 trong 2 file đó) ....?

2.chỉ cần cho 2 file Firmware vs eMMC vào đường dẫn rồi nhấn start là flash đc à?

3.có cần thêm thao tác gì nữa không?

4.có phải gõ thêm lệnh gì không?

5.mà flasher 3.12.1 dùng để làm gì vậy? có cần mở không?

6.trước khi flash vẫn phải tắt máy như topic bên kia à?
Bạn chỉ cần file firmware thôi là đủ để cài lại hệ điều hành của máy .
Bạn cứ làm theo hướng dẫn trong chương trình thôi , không cần gõ lệnh gì cả
luyen
TÍCH CỰC
12 năm
thế file eMMC để làm gì pac ? Pac nói rõ tác dụng và sự khác nhau của 2 file đc ko ? Máy em đang bị lỗi wifi nên đang muốn fash lại
Nhân tiện cho em hỏi luôn là có backup đc sms và call log để sau khi flash thì restore lại ko ?
thanks bác:spin:
đúng là dùng flasher 3.12 k dùng đc cho win64 bit :-s
Hầu hết vẫn chạy ầm ầm mà . Bác bị lỗi gì ?
Lỗi này ak " This version of this file is not compatible wiht the version of windows you're running. Check your computer's system information to see whether you need an x86(32 bit) or x64(64 bit) version of program, and then contact the software publisher"
bạn chạy cái tool cảu mình bị báo lỗi vậy à ? Hay là cái flasher 3.12 . Cái tool của mình build trên win7 64 bit luôn đó , sao lại bị lỗi vậy được nhỉ
Mình có nói rõ bên topic hướng dẫn flash mà . eMMC gồm các nội dung cho phân vùng đó , ví dụ như một số phần mềm , toàn bộ bản đồ Đông Nam Á ,..
Vậy Firmware hay eMMC chạy ổn định hơn bác 😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019