Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Flash N9 dễ dàng hơn với Flash4ever

soleil14
15/12/2011 18:10Phản hồi: 430
430 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

namthanh13
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình cài win xp SP3 nhưng sao không flash như bác chủ topic đc nhỉ. Khi bấm start thì chớp lên rồi tắt cho dù mình cũng run as admination rồi. Giúp mình với.
Đau hết cả đầu, mệt hết cả người.
Từ tối hôm qua tới giờ mới làm được. Mà quái đản thật: Làm mãi theo cách flasher thì ko được đến khi làm theo flasher4ever phát ăn ngay....buồn cười thế chứ lị....Thôi đi ngủ đã, buồn ngủ lắm rồi...hehee...:sleep:
mình đã làm theo hướng dẫn bên này. cực kỳ nhanh luôn. Cám ơn soleil14 nhé
...trùm topic SYM cũng xài N9 sao...

Hihi, có sao đâu. 2 tay 2 súng okie mà 😁
Máy mình tốn pin quá nên Flash lại. Theo hướng dẫn mình đã flash FW rùi. Còn Flash eMMC là gì, flash nó tác dụng gì. Và có ảnh hưởng tới các dữ liệu trong máy ko. Mới sử dụng mong các tiền bối hướng dẫn. cảm ơn
flass mmc như là format toan bộ lại ổ cứng của máy. Dữ liệu sẽ mất hết. Máy như mới luôn bạn ah
namthanh13
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình làm đúng theo hướng dẫn nhưng khi thực hiện màn hình chớp lên rồi đâu lại vào đó. Mình dùng xp sp3.
có bác nào giúp mình với.
em bấm vào nút flash FW nó cứ bị lỗi could not find a part of the path "C:\Program Files\Nokia\ Flasher\RunFlasher.bat" là sao các bác... hix hix mục nokia trong programfile của em có mục nào là flasher đâu... bó tay
cac bac cho e hoi cai..toi hom qua e up PR 1.2 bang 3G nhung dc 250MB thi bi out...2 lan lien tuc nhu the....xong e ko lam nua..toi gio may e no bi loan het ca len...cac icon o menu sap xep lon xon het..may thi cu giat dung dung...theo cac bac gio e phai lam the nao day ...( N9 cua e chua co TV cac bac thong cam)
Hôm nay update lên 1.2 bị lỗi giờ con N9 của mình lỗi lung tung cả ! 😔 làm theo cả 2 cách flash lại máy mà toàn bị lỗi giống hệt mấy bạn không làm được như trên ! :( ! Mai mang ra bảo hành thôi !
chung canh ngo voi ban...huhu :(
Các bước chuẩn bị xong xuôi, flash thôi.
mệt mỏi với em n9 này quá.flasher mãi trả được.em toàn đến phần "suitable USB interface <bootlaoder/phone> not found ,wating ...cắm cáp n9 vào pc rồi rung lên 1 cái rồi chỉ hiển thị mỗi cục pin trên máy còn trên cmd thì vẫn đứng im ở đoạn suitable USB interface <bootlaoder/phone> not found ,wating...... .trả thấy thay đổi gi(làm đi làm lại rất nhiều lần).không biết sai ở bước nào hic. bác nào biết chỉ dùm em mới.khổ mỗi máy không có thông tin upp trên máy không em đã doawn qua 3g cho đỡ mêt.bác nào biết lỗi gì chỉ bảo em cái.cảm ơn và hậu tạ ;)
Đã xong. sao flash bản mới nhất trên navifirm mà khi xong xuôi vào About product nó lại ghi là PR1.1 (20.2011.40-4_PR005) các bác nhỉ ? sao ko phải là PR1.2 :mad:
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
Có vẻ bác flash nhầm rồi thì phải ^^!, clear cache trên navifirm đi rồi cho nó load lại, thấy cái nào có 2012 thì hẵng vào và tìm nhé
Hi mất cả đêm hôm qua ngồi mày mò để flash cuối cùng cũng thành công. Nhưng cách flash thì lại hơi khác, chả biết sao chứ làm theo mấy cách của các bạn dạy thì không được toàn bị giống các trường hợp ko flash được như trên(Cái này chắc do WIN 7 Ultimate -64bit). Lọ mọ mãi vào ổ C:\program files\nokia\flasher chạy cái file Runflasher.bat thì lại flash được. Chả bít gì về IT nên cũng chả hiểu ;)) . Ai mà bị giống mình mà sau khi đã thực hiện như bài hướng dẫn không được thì thử cách mình xem sao nhé ! Hôm nay N9 của mình chạy ngon rùi ! Mượt mà ! trải nghiệm 1.2 thôi :dance:
eagle12
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy hôm trc mình vẫn flash bình thương, tự dưng hnay lại bị tình trạng như các bạn kia nó nháy lên chút rồi mất
Làm theo cách của bạn thì thành công rôi 😁
Tớ cũng vừ flash song nè.tớ cũng bị nhấp nó chậy mà không thấy gì, làm theo các của thang nó chậy tốt a.hii...càm ơn
em la nguoj mọ dung n9 cac anh chi cu the cho em cach flash4ever vojjjj
Các bác cho em hỏi với:
Em dow trên navifirm về thì được file DFL61_HARMATTAN_30.2012.07-1_PR_LEGACY_005-OEM1-958_ARM.bin dung lượng 1.2 gb
Cho em hỏi đây là eMMC hay là FW vậy.Em muốn flash eMMC nhưng giờ mới tập flash để cho pin trâu hơn tí.Bác nào giúp em với 😔
Đây là file flash....! ko phải file eMMC.. Anh Giang có hướng dẫn kĩ lắm mà....! ...
ai cho e xin link download eMMC pr 1.2 với.Tìm trên navifirm không có à >.<
bạn ơi!link winflasher_3.12.1.exe bị lỗi rồi. Mình up link khác cho bạn đỡ mắc công sửa http://www.mediafire.com/?l9evcil4zzgd6js
duytrinh0
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm mãi mà cũng không được, run admin mà cũng chẳng đk, k tool nào chạy được cả, chán quá đi, e đang dùng xp sp3, ai biết không chỉ hộ e với.
start chỉ hiện cái bảng xong tắt.mãi không được.Mình dùng win 7 32 bit :|

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019