Flash N9 dễ dàng hơn với Flash4ever

soleil14
15/12/2011 18:10Phản hồi: 430
430 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác chủ thớt ơi, rất hy vọng nhận được sự giúp đỡ của bác!hichic...N9 của mình sau khi update Pr1.2 thì thấy lỗi nhiều nên mình rất muốn flash lại máy mà thật sự ko biết 1 tý gì luôn về vụ này! Mình hiện đang sống ở Finland nên ko thể nhờ ai giúp đỡ được, đành lọ mọ vậy! Mình muốn hỏi bạn 1 chút là 2 file FW với eMMC bạn cung cấp ở trên là dành cho thị trường châu á và là bản pr1.1, bạn có thể giúp mình bản pr1.2 cho thị trường châu âu (finland) được ko? Sau khi load Flash4ever rồi cho chạy, điền 2 file muốn flash là xong phải ko bạn? Flasher 3.12.1 chính là cái link bạn hướng dẫn Flash4ever đúng ko bạn? Nếu mình có hỏi ngớ ngẩn thì cũng thông cảm nhé vì mình cực gà về cái vụ này!hichic...mong nhận được sự giúp đỡ của bạn ko mất ngủ với em N9 mấy tuần rồi!hichic...Quên nữa, mình dùng win vista mà xới tung topic lên ko có thấy nữa! Help, helpppppppppppppp...
Em muốn dow cái eMMC pr 1.2 không bít dow ở đâu mong chủ thớt giúp đỡ
Các bạn đọc bên topic hướng dẫn flash có nói về Navifirm . Firmware cho các máy của Nokia thường đều dùng Navifirm để down về . @ link trong topic này đều là PR1.1. Để mình cập nhật lại sau zz

---------- Post added at 10:51 PM ---------- Previous post was at 10:50 PM ----------

Các Bác vào đây http://www.symbian-toys.com/navifirm.aspx Download 1.7 rồi tìm sẽ có FW 1.2 và EMMC 1.2
mình đã làm theo hướng dẫn nhưng khi bấm start xong thì màn hình cmd hiện lên rồi tắt ngay...cắm N9 vô thì Nokia Link cũng ko nhận và màn hình N9 cũng ko hiện "Sync and Connect" gì cả...bạn nào biết giúp mình với 😁
đúng là mình để flash4ever ko phải ở ổ C...vì thế mà ko flash đc hả bạn 😁
P/S: mình đã dùng flasher (gõ lệnh trong cmd) để flash và đã lên 1.2 thành công :D
Chúc mừng Bác đã thành công.
Theo kinh nghiệm của E thì flash4ever phải nằm ở ổ C nó mới chạy, Vì E thử nhiều rồi, Công nhận làm bằng cái này nhanh thật, ko phải nhớ và gõ lệnh gõ liếc gì hehe....
cũng chỉ có vài chữ thôi mà bác,em gõ riết nên quen rồi,bác chưa ngủ à? em đang xem bóng đá
Tối uống hơi nhiều nên ngủ đến 12h thì tỉnh , chẳng ngủ được nữa....
tonano
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em dùng winXP có chạy được không anh? Nó báo lỗi không xác định gì đó

---------- Post added at 05:44 PM ---------- Previous post was at 05:35 PM ----------

---------- Post added at 05:52 PM ---------- Previous post was at 05:44 PM ----------

Em đã vào C:\Program Files\Nokia nhưng không có mục Flasher giờ làm sao đây anh?
Thế Bác đã cài WinFlasher_3.12.1 vào máy tính chưa?
tonano
ĐẠI BÀNG
12 năm
Link trong topic em không tải được

---------- Post added at 07:00 PM ---------- Previous post was at 06:56 PM ----------

mà anh ơi phoenix có flash được n9 không anh mng anh giúp đở
người ta làm được hết rồi e thì loay oay mãi.😕
tonano
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có ai không giúp em với.E không làm được
Mr.85
ĐẠI BÀNG
12 năm
[h=1]Flash4ever bác chủ chỉnh lại cái này có thể Flash cả FW và EMMC cùng lúc đi nhỉ. Chứ mất công rùi mà chỉ dùng dược 50% flast mỗi FW thôi thì cũng phí ^^[/h]
Vuhaanh
TÍCH CỰC
12 năm

Hôm qua copy của ông Thực hơn 3Gb, nhưng chưa có thời gian để thử kiểu này.
Máy vẫn đang ổn định, pin tốt......
Lúc nào máy có vấn đề thì sẽ mang ra phang thử...😁....
Cứ lấy cả 2 cái rồi chọn Flash EMMC rồi bấm Start là ok....
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
Em cũng nghĩ thế nhưng chưa thử, anh nói thế là đc rồi, để em tổng hợp lại ấy mà
Ờ mà khi mở chương trình đó lên thì có luôn hướng dẫn ở trong khung hình đó mà.
Thích làm gì thì làm...........
Flash emmc thì nó sẽ flash cả 2 file FW và eMMC . Bác phải chọn cả 2 file FW và eMMC rồi chọn flash eMMC.
Hình như đã có cách chỉ flash eMMC trên talk.maemo.org nhưng mà em cũng chưa ngâm cứu 😃
Bạn Giang nhiệt tình và tâm huyết lắm !
Hy vọng bạn sẽ có nhiều đóng góp hơn nữa
máy e lôi creat file error 5 rồi màn hình cmd tắt , màn hình n9 vẫn sáng lên chút rồi tắt luôn, không biết đây là lỗi gì các bác nhỉ
flash fw thì được kòn chọn cả 2 xong flash emmc thì lại k được, chẳng hiểu nổi nữa
lostmyself
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình bổ sung thêm 1 cách để flash FW:
file maemo.exe (như hình đính kèm).
copy và paste maemo.exe vào thư mục của chương trình Flasher.
nếu win vista, win7 đã tắt UAC thì chạy luôn, còn không thì chọn Run as Administrator.

đã tested trên win 7 x64 bản professional.
Em đã up lên bản PR1.2 rồi, pin lúc nào cũng nhanh hết và luôn báo thời gian chờ là 1 ngày, liệu flash mmc có hết được lỗi đó ko các bác ?
Và sau khi flash lại có bị mất bản PR1.2 ko ạ ?
Các bác chỉ dẫn giúp em với nhé 😁
lostmyself
ĐẠI BÀNG
12 năm
chỉ trừ phi bác up lên Pr1.3 bác ạ
emmc sẽ mất hết bạn ah`, máy mình cũng flash xong rồi, rất mượt, pin chờ 9 ngày
Mất cả bản PR1.2 hả bạn :-o
Thế thì lại phải up lại PR1.2 sao ? Mà up lại thì lại bị lỗi thì sao 😔
eagle12
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi, pin bạn báo chờ 9 ngày có ổn định k? ý mình là lần nào sạc đầy xong check battery cũng báo thế hả ban?
Bạn để y xem giùm với nhé, máy mình nó cũng báo chờ 8,9 ngày gì đó nhưng sau đó cài vài phần mềm vào là lại sụt di 2 ngày 97% pin 😔
nhocruabmt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trong cái Tool có 2 đưởng dẫn là FW và eMMC. Chỉ chọn 1 cái FW có đươc không hay phải cả 2 thế
sao tìm trên Navifirm ko có eMMC cho N9 vậy? Ai có link down cho mình xin với
lostmyself
ĐẠI BÀNG
12 năm
http://nds2.fds-fire.nokia.com/p/d/fds_fire/1202/2421/6514978676/2F4DE9F8_DFL61_HARMATTAN_30.2012.07-1.SEAP_EMMC_SEAP.bin

bản 16Gb cyan nhé
Cho mình hỏi flash kiểu này bằng mac được ko ? thanks
mình sử dụng y như hướng dẫn mà vẫn ko flash được ! chỉ đến đoạn hiện ra cái bản đen như hình đo rồi ko có gì nữa 😃 hì hục làm lại vẫn thế ! các pro chỉ mình với !
Ai cho mình xin link down firmware PR1.2 for N9 cyan 16G việt nam với, mình tải Navifirmplus 1.7 về rùi nhưng k mở được ứng dụng, hic.
@simple_one Bạn dow Navi 1.3 thử xem, mình mới dow fw qua Navi 1.3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019