Flash Player trên Android sẽ ngừng cho tải về trong ngày hôm nay

Duy Luân
14/8/2012 16:31Phản hồi: 165
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huuhoang117
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tin vui hay buồn nhỉ, những máy không hỗ trợ flash thì thế nào, có phải tất cả các máy đều hỗ trợ HTLM5 không?
Càng tốt, không có flash càng đỡ nóng và đơ máy. Loại bỏ Flash cũng là một nhân tố thúc đẩy HTML5 xuất hiện. Flash không phải là đặc điểm chính để chúng ta chọn Android.
mình dùng android nhưng loại flash ra lâu rồi, hao pin mà chậm máy chẳng đc tích sự gì, vote cho html 5.. nhanh k gây hao pin và nóng máy
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
ai up quả flash apk bản mới nhứt lên chia sẽ coi nào, đang tính cài lại rom đây,hix
Không còn Flash sẽ bất tiện cho người dùng trong khi HTML5 phổ biến.
"Chỉ thích cơi nới, không thích đạp đổ"
"Thích có thêm bồ nhí, không muốn bỏ vợ"
"Thích dùng HTML5, nhưng không muốn từ bỏ Flash"
Dùng titanium backup lại trước khi quá muộn :-ss
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
thay đổi lớn...
virtue1102
ĐẠI BÀNG
12 năm
Steve jobs nhìn xa thật 😃
good bye Flash, i 'll not remember u :oops:
đã lưu 1 bản dự phòng roay
e đếch phải ifan, nhưng cái vụ này em phục bác Steve 😁 đúng là flash giờ sao thấy nặng nề quá. Nhưng mà e vẫn cần flash trên tablet hé hé hé, thế nên playbook và touchpad hiện nay khá okie với em, cái cảm giác đang đọc 1 cái gì đó, rùi có video mà k xem dc, nó ức chế vô cùng hè hè hè, html5 hiện còn sơ khai quá, hy vọng rùi 1 ngày sẽ như flash bây giờ thì vui vẻ thui. Còn dt thì k cần flash, nên cũng k màng lắm khi android k còn flash hè hè.
sờ te ven jobs uống bia tươi laser hay sao mà toàn đi trước nửa bước vậy.
quochoi86
TÍCH CỰC
12 năm
Mình không quan tâm đến vấn đề này mấy 😁
doantuan85
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tuong lai flash pc roi cung chet vi ngay cang nang va loi cang nhieu,xay ra thuong xuyen hon truoc
rip flash
Flash tuy có ngốn tài nguyên máy, hao pin. Nhưng với riêng mình, tại thời điểm này,khi mà htlm5 chưa thể nào thay thế được. Thì flash vẫn là một plug in tốt cho duyệt web trên thiết bị di động...

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
cái này là câu trả lời cho apple đã đúng, và steve jobs hoàn toàn nhìn trước thời đại.
@kool_boyjuly Bác nói như thánh.
Khi chưa có máy bay,hoặc máy bay chỉ có trên mô hình,thì ko ai dại gì đi bộ trong khi có xe máy,ô tô,tàu hỏa,bác nhé!
Cuồng táo đến thế là cùng. Ifan mở mồm là "ap đi trc thời đại,sj vĩ đại"
Nghe mà ngấy.
@blackrose86 Bác nói quá chuẩn. Công nghệ của Apple đi sau nhưng thường đi sau sẽ thành công vang dội hơn 😁
nikuson
TÍCH CỰC
12 năm
mấy pác cứ quan trọng hóa cái adobe flashplayer này, mình dùng galaxy nexus jelly bean 4.1 nè vô web bằng trình duyệt mặc định xem video online bình thường, vô youtube xem bình thường --> vậy thì flash player ngoài hỗ trợ mấy cái này thì để làm cái gì 1 cách thông dụng nữa ? suy ra thì có hỗ trợ nữa hay ko cũng ko quan trọng lắm.
MrL0ne
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangtu1410 ko có fl bực mìk nhất vì lý do này này
mua note về chỉ để thưởng thức mà h phải nhịn có ức chế ko 😔(
@MrL0ne Để lại điạ chỉ gmail tớ chuyển cho.

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
MrL0ne
ĐẠI BÀNG
12 năm
@namhaiphan e đang chạy 4.0.4 ko đc hỗ trợ hay sao mà đã cài rồi mà vẫn ko đc bác ạh
có j bác inbox cho e ý kiến kiến vs
chứ lâu lâu địnk vào đánk mĩ 1 lúc mà toàn phải đi ra 😔(
@MrL0ne Mình cũng cài ÍC 4.0.4, đã cài adole flash player 10.3 for android rồi mà cũng không xem được flash videos. các bro chỉ giúp cách xem với
Nems31
ĐẠI BÀNG
12 năm
đệch, ngta cứ bảo là iDevice này nọ lọ chai vs Flash, thế mà trên App Store vẫn nham nhảm browser để chạy Flash đó (SkyFire, Puffin ... ) tui sài iPad nè, ức chế vêkalờ
HTML5 chưa phổ biến tới mức cứ mở web ra là coi đc ngon lành đâu ạ :-<
Có quá sớm k nhỉ, HTML5 thấy vẫn chưa phổ biến, Android vì muốn mượt mà đành hy sinh flash sao?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019