Flash Player trên Android sẽ ngừng cho tải về trong ngày hôm nay

Duy Luân
14/8/2012 16:31Phản hồi: 165
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RangBabi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chỉ khổ cho các bác lập trình web thôi. Làm sao để tương thích với tất cả trình duyệt và HĐH cũ và mới. Hi vọng có giải pháp triệt để cho vấn đề này.
html5 còn nặng bỏ mợ. Nhưng cái flash cũng làm nóng máy. Nên chết đi là dc rồi.
gialong_v
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cuối tuần mới mua sII , bác nào có link flash thì cho e nhé ;)
@gialong_v S2 đã có sẵn flash rồi.

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
Nước ngoài giờ hỗ trợ html5 nhiều rồi, flash hữa dụng trên desk hay lap thôi, chứ màn hình bé tý chạy flash chán bỏ xừ.
chán
Dùng Dolphin browers hỗ trợ HTML5 cảm giác mượt hơn flash nhiều, máy ko nóng, nói chung chốt hạ 1 câu là Bye bye flash, well come HTML5!
@ptliou Bac noi dung chay nhanh am am
học tập IOS nói ko với flash ah
Letulinh136
ĐẠI BÀNG
12 năm
HTC EVO 4G+ Mobile Device Android 2.3 FP10.2

nằm trong danh sách tương thích, ngon rồi
chuyển qua HTML5 thôi
thế là từ nay mấy bác Android hết đường quảng cáo "trải nghiệm web đầy đủ trên Android"
@hooliganboy Từ nay sẽ có quảng cáo: "Nếu bạn muốn trải nghiệm web đầy đủ trên Android ? hãy lên tinhte.vn tải Flash Player" =))))
Flash Mất đi thì càng chứng toả rằng, Steve Jobs đúng là một thiên tài, xác định đúng những mặt tốt và thiếu xót của Flash so với HTML5
yokel
TÍCH CỰC
12 năm
@finalrun2005 1) bạn chỉ cho mình biết sp android nào hỗ trợ full flash mà không hỗ trợ html5 ?

2 ) bạn có thể chỉ cho anh em tinh tế biết khi nào flash được bỏ hoàn toàn không ? 1 năm , 2 năm hay 10 năm nữa trong khi sp cao cấp 1 năm người dùng đa phần đã thay đổi rồi .

3) bạn nói theo kiểu của Steve Jobs flash làm hao pin nóng máy , flash cần cấu hình mạnh...biết là html5 ngon hơn flash . nhưng giống như một người nói thôi hôm này đừng ăn mì tôm để mai hay mốt ...rồi ăn hủ tíu ngon hơn . rồi hôm nay nhịn đói-pó tay .

4) bạn xài android thấy máy mình cấu hình yếu hay không có nhu cầu dùng flash thì bạn không cần cài vô chứ có ai bắt bạn xài android và đủ cấu hình cài flash là phải cài đâu .
tunamdinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yokel bạn nói chuẩn, có vẻ các iFan đã phải nhịn đói hơi lâu ;)
@yokel Bạn hỏi mình toàn những câu có lý hết, đúng hết, nhưng cuối cùng ra mình xin tái khẳng định với bạn 1 lần nữa chẳng cần biết bạn nghĩ gì lun, Flash đã không còn là số 1 nữa. bởi vì số người nghỉ như bạn hiện giờ đả và đang củng như sắp phải đổi ý thôi.

Flash đã gần đến đỉnh của nó rùi bạn ah. Khi 1 con người đứng trên đỉnh và ko còn gì nữa để phấn đấu thì có 1 cái gì đó mới hơn tối ưu hơn sẽ thay thế người tiền nhiệm để đem lại cái mới cái hay cái tối ưu hơn.

Thời trước chẳng có flash thì có khối người vẫn sài Iphone ngon lành chứ chẳng cần dẫn chứng máy nào và khi nào flash bỏ hẳn, đối với người dùng IOS thì chẳng bao giờ suy nghỉ là có flash bên ta được. Đơn giản Steve Jobs ko phải là con người bình thường như mọi con người khác.
jacubi
TÍCH CỰC
12 năm
bao h mp3.zing.vn mà chuyển sang chuản htlm 5 thì mình mới hẻm xài flash,hehe
@jacubi ủa mp3.zing đã xài HTML5 từ thời tám hoánh nào rồi mà bạn ? Dùng iPhone , iPad vô mp3.zing nghe nhạc ầm ầm có cần Flash gì đâu ?
gunz_95
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng flash trên di động chỉ vớ vẩn. Smartphone bây giờ có xu hướng HTML5 r! Vừa ít quảng cáo mà k làm giảm tốc độ hệ thống!
Cài apk 4.1 vẫn xài BT đây. Chờ adobe ra cái gì tốt hơn rồi tính tiếp
tqh.258
ĐẠI BÀNG
12 năm
lên html5 thì meego bá đạo ah. mỗi tội giờ thành jolla rồi
^^ thế này thì khó check mấy cái webgame bằng đt rồi 😁
html5 phổ biến trên mọi hdh thì tuyệt :">
Cấm Flash trên iOS có nguyên do của nó, nền kinh tế của Apple Appstore không thể phát triển được nếu người ta có thể làm game 1 cách quá dễ dàng như với Flash, trên desktop có cả triệu game viết bằng Flash và hầu như chỉ kiếm tiền bằng cách bán quảng cáo.

Nhờ cấm Flash mà developer trên Apple Appstore rộng cửa để phát triển ứng dụng nên mới có những game để đời như Angry Birds, Tiny Wings, Fruit Ninja .v.v. những game tương tự như Crush the Castle chơi miễn phí trên web nên bán ứng dụng trên Appstore chẳng ai thèm mua mặc dù hàng nhái ý tưởng là Angry Birds thì lại bán được cả chục triệu bản. Điều đó cho thấy quyết định của Steve Jobs là hoàn toàn đúng đắn. (Đương nhiên đối với những anh chơi chùa thì các anh liên tục phản đối, nhưng dân chơi chùa mà cũng bày đặt ý kiến ý cò làm cái giề).
càng tốt, làm vậy để wap/web chuyển sang chuẩn HTML5 thay vì flash đi 😁
Lướt trên đt cho nhẹ 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019