Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Flickr phiên bản mới cho WP7, tích hợp Pictures Hub

bk9sw
24/2/2011 14:17Phản hồi: 21
Flickr phiên bản mới cho WP7, tích hợp Pictures Hub

Windows Phone 7 đã khiến người dùng thích thú bởi khả năng chia sẻ hình ảnh trực tiếp từ điện thoại lên các trang mạng xã hội và các dịch chia sẻ trực tuyến. Flickr là một dịch vụ chia sẻ đang được rất nhiều người dùng sử dụng và vì vậy, ứng dụng Flickr from Yahoo! cũng đã có mặt rất sớm trên Marketplace ngay từ thời gian đầu ra mắt. Tuy nhiên, nhược điểm của Flickr trên WP7 là mỗi lần tải, bạn phải vào trực tiếp ứng dụng và chọn hình để tải. Trong khi đó, kho lưu trữ trực tuyến Skydrive của Microsoft lại được tích hợp sẵn trong Pictures Hub và người dùng có thể tải ngay ảnh lên sau khi chụp mà không phải qua nhiều công đoạn. Nhận thấy hạn chế này, Yahoo mới đây cũng đã cập nhật ứng dụng Flickr cho WP7 nhằm bổ sung tính năng tương tự.

Sau khi chụp hình, bạn chỉ việc nhấn vào nút 3 chấm (...), chọn chia sẻ (share), cuối cùng chọn Flickr và hình ảnh sẽ tự động được đăng tải lên tài khoản Yahoo. Nếu đã cài đặt Flickr from Yahoo! trên chiếc Windows Phone của mình thì bạn có thể vào Marketplace ngay từ bây giờ để cập nhật phiên bản mới.

21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hình như yahoo meenger còn chưa có, thế mà đã có flickr rồi, yahoo lạ thật
quangtung79
ĐẠI BÀNG
13 năm
Yahoo có trên wp7 roi mà bạn mình đang sài nè , không có máy chụp hình chứ không chụp pót lên cho xem
arcwin
CAO CẤP
13 năm
Nếu như chỉ biết đến hình như thì đừng nên phát ngôn!
thế yahoo bạn đang dùng là hàng của yahoo hay là messenger ( by ahhtteriisk ), 2 cái này nó khác nhau đấy. mình từng dùng android rồi, không yên tâm khi dùng phải các phần mềm kiểu bên thứ 3 này, mình định mua windows phone nhiều lần rồi, nhưng lại thôi, vì một số app cơ bản vẫn chưa có
[MENTION=89836]arcwin[/MENTION]: thật là vô cùng nguy hiểm và đáng sợ
arcwin
CAO CẤP
13 năm
Vậy thì phải viết là chưa có yahoo messenger chính thức từ yahoo như cách viết của bạn pvtq9.
Mới được cầm qua mozart chứ chưa võoc em nó nhiều 😁 , nhưng hình như chưa có nhiều app nhỉ
Kenny
CAO CẤP
13 năm
xài yahoo trên wp7 rùi nhận xét k đã bằng bảng mình đang dùng cho android trên dell streak, bảng trên android tương tự máy tính
mr_shi7
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đọc cm của bác này mệt não quá. muốn tìm hiểu các bác đã đã xài wp7 nhận xét ra sao. chục người cm với câu cú như vầy chắc êm tăng xông quá :cold:
android hiện chưa có soft nào cho up ảnh hàng loạt lên facebook
h toàn up 1 cái 1 khổ quá
Windows Phone 7 đang trở nên là 1 nền tảng mạnh mẽ, thu hút nhiều ứng dụng, dần dần Android sẽ phải sợ thôi.
ủng hộ, rình rập 1 ngày quay lại WP7
tungjty
TÍCH CỰC
13 năm
mình đang xài messenger tren wp7 mà cũng hơi nản, status hok change được, mặc định là "đang online trên WP7...." hay j đó hix
pvtq9
TÍCH CỰC
13 năm
wp7 chưa có messenger chính thức từ yahoo. Chỉ có mấy chương trình do hãng khác viết thôi. Dùng dở tệ
Em vẫn chưa tìm được phần mềm yahoo messenger trên HD7. Tại lâu nay nản quá nên cũng chưa có tìm lại. Bác nào có tên em nó thì cho em cái tên đàng hoàng phát. Tí tìm dùng ngay!
edmundo2203
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn lên Market search Messenger ( by ashterisk ) về chat nhé.
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Không lênn nói đẹp mà là không thẻ nói đẹp hơn được nữa
pntango
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ủa đang nói về flickr trên WP7 cơ mà, e đang dùng đây ạ, hay lắm, tiện cho các bác thích chụp ảnh và up ngay lên flickr
muốn thay status, add/remove nick thì dùng bản trả phí nhé :p
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
ẹc lúc có máy thì đợi mãi không có! lúc bán rồi thì lại có! hận bill gate, hận yahoo!
Có vẻ khá là hay. Mong sớm đc thử wp7 + Nokia
yahoo message hình như chưa có trên WP7

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019