Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Font tiếng việt cho WM 6.5

Thepoorest
31/1/2010 16:9Phản hồi: 19
Mới up con I600 lên WM6.5 nhưng không dùng được font TV của các version khác, bác nào có thì cho xin với, cám ơn nhiều
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thì vẫn dùng font củ thôi. Không biết có ai có cách nào cài font tiếng việt mà không thay đổi font hệ thống không?
Mình cài font TV xong thì font hệ thống nó nhỏ lại, nhìn sấu quá.....
OK, mình đã cài được tiếng việt, cũng là các font cho WM6.1 thôi.
Lúc trước mình không cài được là do chưa unlock app sau khi UP ROM.
hoanggttn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn ơi unlock app thế nào.... Vẫn dùng soft unlock trước khi up rom àh! Mình unlock bằng cái đó xong cài font cũ vào bị thông báo là soft này được tạo cho ver cũ của rom, sẽ không hiển thị. >"<
MÌnh cũng bị như bạn nè !
Bạn làm thành công rồi có thể chỉ dùm mình cụ thể chút đc hok
YM ! : tung_kangta
Thx ....
tempest
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình cũng đang dùng wm6.5 cài font khá đơn giản. chỉ vào win(máy tính) copy font mình thích. vào thư mục font trong windows của mobile->paste là xong. dùng tốt. (mình xài 7320)
cụ thể hơn được không anh
WIN ( máy tinh ) em có thấy font tiếng việt đâu ....
Bạn ơi nói rõ hơn đi, mình vừa up rom con 7320 lên wm6.5, cài mãi mà chưa được font tiếng Việt
Bạn cài font này Calibri font là đảm bảo OK luôn!
tminhdn
TÍCH CỰC
14 năm
"Bạn ơi unlock app thế nào.... Vẫn dùng soft unlock trước khi up rom àh! Mình unlock bằng cái đó xong cài font cũ vào bị thông báo là soft này được tạo cho ver cũ của rom, sẽ không hiển thị. >"< "

--> Bị lỗi này thì cứ bỏ qua, nó cảnh báo cho vui thế thôi. Cài xong reboot lại là xong.
tempest
ĐẠI BÀNG
14 năm
1.Vào thư mục của máy tính c:\windows\fonts
2.copy font bạn cần
3.vào thư mục windows\fonts trên mobile -> paste (kết nối với điện thoại qua đường USB active sync thì sẽ thấy được thư mục này trên mobile)
có thể cần khởi động lại máy.
hi vọng các bạn có thể đọc được font chữ tiếng việt. 😁. mình dùng từ điển mdict đọc tiếng việt bằng font tahoma đấy.cũng làm theo cách này.
@tempest đã thank

copy từ win xp vào xài ngon lành
đọc word vô tư
lovetone
ĐẠI BÀNG
11 năm
@clickeveryday sao e ko cop dc font nào nhỉ
lovetone
ĐẠI BÀNG
11 năm
@clickeveryday chỉ e với nó ko hiện copy
@lovetone tải xplore về
dùng soft này copy paste font vào thu muc cần là xong
Mình đang dùng con SS B7320 trước đây dùng bản 6.1 khi cài font vào font bị nhỏ lại rất khó nhìn (đã hiện thị được TV). Giờ chuyển qua bản 6.5 nhưng ko dám cài font Việt nữa. Mong ae chỉ giáo chọn font nào hợp
Bạn cứ cài font Calibri, đảm bảo với bạn chữ không nhỏ lại đâu.
Bạn hướng dẫn cách cài đặt font đi, Cám ơn nhiều nhé
"Bạn ơi unlock app thế nào.... Vẫn dùng soft unlock trước khi up rom àh! Mình unlock bằng cái đó xong cài font cũ vào bị thông báo là soft này được tạo cho ver cũ của rom, sẽ không hiển thị. >"< "

--> Bị lỗi này thì cứ bỏ qua, nó cảnh báo cho vui thế thôi. Cài xong reboot lại là xong.

reboot lại như têế nào hả bác
up từ 6.1 lên 6.5 thế nào vậy mọi người ơi
mình đang dùng LG - GM730

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019