Font tiếng Việt RixLoveFool FULL cho Iphone - Ipod

orekasep
16/8/2012 10:53Phản hồi: 185
Font tiếng Việt RixLoveFool FULL cho Iphone - Ipod
Chả là ngứa ngoáy tìm Font tiếng việt cho BytaFont nhưng gặp toàn lỗi thiếu chữ Ư Ơ Ê lung tùng xòe.
Em cũng thử tí toáy ngâm cứu vụ sửa lại Font chút để cập nhật lại các từ còn thiếu. Demo ngay font khá COOL: FixLoveFool (mặc dù rất nữ tính)

========================================
Bước 1: Bạn phải có sẵn máy đã Jailbreak
Bước 2: Tải ứng dụng ifubbox & file đính kèm ở dưới về máy tính.
Bước 3: Extract file đính kèm bao gồm các font ra desktop hoặc thư mục nào cũng được
Bước 4: SAO LƯU FONT CŨ = mở ifunbox vào đường dẫn /System/Library/Fonts/Cache
copy toàn bộ những font có tên trong thư mục mà bạn vừa giải nén (mục đích để sao lưu thôi mà) ra máy tính.
Bước 5: Copy đè những file font mới ở desktop vào thư mục này /System/Library/Fonts/Cache
Bước 6: Respring máy.

(Bước Phụ: tham khảo link http://minhhien.info/IOS/Cam-nang-kien-thuc-iphone/Cach-thay-đoi-font-cua-ung-dung-Note-tren-iPhone,.aspx để chuyển Font của ứng dụng Note về Helvetica hoặc Marker Felt)
========================================

Quảng cáo

Chúc các bạn thành công !

Do thời gian hạn hẹp nên em chưa thể viết một bài TÚT để hướng dẫn anh em tự sửa lại Font theo ý mình để có một bộ Font Tiếng Việt FULL được. Hẹn gặp vào dịp khác vậy 😃

Link MEDIAFIRE:
http://www.mediafire.com/?mj8a2tks321p50y
185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

longhjheha
ĐẠI BÀNG
12 năm
like đầu nè ^^ qá tuyệt đó bác 😁
longhjheha
ĐẠI BÀNG
12 năm
chủ thớt ơi giải quyết em cái này với em cài theo thì khi mà chuyển đổi từ chữ Tiếng Việt sang Tiếng Anh thì nó hiện icon của emoji là sao.
Nếu bị thế nhìn xấu lắm 😔
@longhjheha có cái nhà mạng vs hình wifi đẹp thế. up link chia sẻ cho mình đc k bạn????
Ok mình sẽ cố giải quyết vấn đề này!
@orekasep Chữ Đ Vẫn Chưa Ngon Chủ Thớt Ơi . Rảnh Chủ Thớt Hướng Dẫn AE Hoặc Mod Cho AE Cái Font Nào Nam Tính Tí Nhé , Tks Nhiều ^^
lethaison
TÍCH CỰC
11 năm
@orekasep bác ơi xin giúp em thay đổi font cho 3gs 5.1.1 với bác.Làm hoài không được bác ak.Tàng bị lỗi
@lethaison Con 3GS 5.1.1 thì đừng chép 4 file (_H_ xxx) vào máy là OK
@orekasep cái này đuôi Zip vậy thì cài qua cwm hả bác?
bác chủ thớt ơi sao em cop vào hết rồi nó đổi mỗi font đồng hồ ngoài lockscreen là như nào. muốn đổi ở bên trong phải làm gì vậy.
vẫn chưa được chữ Đ bác ơi đ thì ok mà Đ thì chưa được
@laitienduong Bạn chịu khó tải lại link Mediafire ở cuối bài vậy nhé . Đã sửa lại chữ Đ rồi đấy !
@orekasep Bác chủ thớt hướng dẫn e làm cái logo mạng viettel như bác với??? 😁
@orekasep Bác ơi, máy của e iphone 5 ios 7.0.4 đã jailbreak gio e muốn thay font chữ o thành hình trái tim có đc ko, và ten font đó là gì bác gửi cho e với e cám ơn bác nhé.
@orekasep - Bạn có Font New Day tiếng Việt không? Mình cũng bị lỗi chữ Đ, Ư, Ô, i
Còn font nào nữa ko bạn...font này có trái tim teen quá..hi hi...😆
bác cho e hỏi cài cái này xong h muốn về chữ mặc định thì làm tnao ạ
@hehe724 Trong Bước 4 đã có sao lưu FONT rồi bác chỉ cần copy đè lại là xong thôi !
s2u
ĐẠI BÀNG
12 năm
@orekasep b oi cho e yahoo e hoi hoi chut dc ko a 😁 tks b nhieu
em cóp theo hướng dẫn thì mỗi cái đòng hồ locksreen thay đổi cái khác vẫn như cũ làm ntn để đổi hết vậy có pro nào biết k?
s2u
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tancaca190187 vào cydia tìm bytafont cài nhé b, chi tiết search go o g le nhé ^^
có bác nào biết đây là font chữ nào đây k vậy
sao cài cái này vào font chữ bé vậy các bạn, chữ bé quá khó đọc lắm, ai biết cách chỉnh cỡ chữ chỉ mình với
chuotcon96
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác ơi sao lúc lướt web chữ lại bình thường vậy ạ :-/ ngày trc mình dùng font xem các web đều thấy chữ trên web như chữ font mình cài luôn ý
bạn ơi, mình làm theo chính xác những gì bạn hướng dẫn nhưng chỉ có thể đổi được font ở ngoài clock thôi.

còn vào cydia cài cái bytafonts, trong phần basic -> chỉ hiện mỗi cái Backup-Bytafonts... gì đấy, chứ ko hiện ra font khác cho mình chọn.

bạn có thể giúp mình hướng dẫn cụ thể cho mình bít được không, mình hơi gà cái vụ này ^^!
chuotcon96
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Tiêu Quang Bạn phải tải một theme khác trước đã đây nhé

B1 : tải theme vd là Patrick Hand trên cydia

B2 : Vào bytafont chọn font đấy

B3 : copy như bác kia HD là được 😁
@chuotcon96 hehe ko hỉu luôn.

có người bảo chép file font vào thư mục /var/mobile/library/Myfonts
mà trong Var chỉ thấy co Mobile device và Mobile update app thôi, ko thấy co mobile ko......
lần đầu dùng ifunbox nên cũng chẳng rành lắm xin chỉ giáo thêm
@Tiêu Quang Bạn down cái Itools mà xài..vào phần FileSystem sẽ có Mobile
chuotcon96
ĐẠI BÀNG
12 năm
À bác ơi sao nút xoá lại thành hình cái máy ảnh vậy bác 😔
đã làm đc và đẹp lắm..font này thích hợp cho n~ đôi lứa đag iu nhau =))
thôi em xin bỏ cuộc, lọ mọ mãi cũng chỉ làm đổi được font của cái Clock và cái keyboard. 😁
gà quá:oops:
làm y như chỉ dẩn của cái đường link bên kia xong rồi tắt máy mở lại là ok...
rie.lolence
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơiiiii cho mình hỏi font này cài cho ipad 3rd gen có được không?
chjppo.
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao down ve thì no báo virut
Chủ Thớt Rảnh Đì Zai Cho AE Font Nào Đẹp Và Nam Tính Tí Nhé ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119